આઈસીઆઈસીઆઈ સિક્યોરિટીઝ બે મર્જર અને એક્વિઝિશન ડીલ્સ પર નાણાં મંત્રાલયને સલાહ આપવા માટે – ટાઇમ્સ નાઉ

બે મર્જર અને એક્વિઝિશન ડીલ પર નાણાં મંત્રાલયને સલાહ આપવા આઈસીઆઈસીઆઈ સિક્યોરિટીઝ

બે મર્જર અને એક્વિઝિશન ડીલ પર નાણાં મંત્રાલયને સલાહ આપવા આઈસીઆઈસીઆઈ સિક્યોરિટીઝ | ફોટો ક્રેડિટ: પીટીઆઈ

નવી દિલ્હી: બે મર્જર અને એક્વિઝિશન (એમ એન્ડ એ) સોદા પર નાણા મંત્રાલયને સલાહ આપવા આઇસીઆઈસીઆઈ સિક્યોરિટીઝની પસંદગી કરવામાં આવી છે, એમ એક અધિકારીએ જણાવ્યું હતું. છ કંપનીઓ – અર્ન્સ્ટ એન્ડ યંગ એલએલપી, ડેલોઇટ ટૌચ તોહમાત્સુ, આઇસીઆઇસીઆઇ સિક્યોરિટીઝ, આઇડીબીઆઇ કેપિટલ માર્કેટ અને સિક્યોરિટીઝ, એસબીઆઇ કેપિટલ માર્કેટ્સ અને આરબીએસએ કેપિટલ એડ્વાઇઝર એલએલપી – એ 26 નવેમ્બરના રોજ રોકાણ અને જાહેર સંપત્તિ વ્યવસ્થાપન વિભાગ (ડીઆઇપીએમ) સમક્ષ રજૂઆત કરી હતી.

એક અધિકારીએ જણાવ્યું હતું કે, “આઈસીઆઈસીઆઈ સિક્યોરિટીઝને નાણા મંત્રાલય દ્વારા કરવામાં આવતાં બે મર્જર અને એક્વિઝિશન ડીલ્સના સલાહકાર તરીકે પસંદ કરવામાં આવ્યા છે.” સલાહકારોની પસંદગી ડીપીએમએ કંપનીઓને અંતિમ સ્વરૂપ આપ્યા પછી એમ એન્ડ એ સાથે આગળ વધવા માટે પ્રક્રિયાત્મક સમય ઘટાડવામાં મદદ કરશે.

“એકવાર કંપનીઓને અંતિમ સ્વરૂપ આપવામાં આવે પછી, સલાહકાર યોગ્ય કારીગરીની પ્રક્રિયા શરૂ કરી શકે છે જે સમય બચાવવામાં મદદ કરશે.” 80,000 કરોડના ડિસઇન્વેસ્ટમેન્ટ લક્ષ્યાંકને પહોંચી વળવા માટે ડીઆઇપીએમ સમય સામે રેસિંગ કરે છે. આ નાણાંકીય વર્ષમાં તેણે સીપીએસઇમાં લઘુમતી હિસ્સાના વેચાણથી રૂ. 32,000 કરોડ અને સીપીએસઈ ઇટીએફ અને ભારત -22 ઇટીએફની ફોલો-ઑન ઓફર કરી છે.

સરકાર એનર્જી સેક્ટરમાં બે મર્જર અને એક્વિઝિશન સોદા તરફ જોઈ રહી છે – આરઈસી પાવર ફાઇનાન્સ કોર્પોરેશન અને એનટીપીસીને સતલુજ જલ વિદ્યુત નિગમ (એસજેવીએન) મેળવે છે.

ડીપીએમએ ઑક્ટોબર મહિનામાં બે એમ એન્ડ એએસની પ્રક્રિયામાં મદદ માટે સલાહકાર કંપનીઓ / રોકાણ બેન્કર્સ / વેપારી બેન્કરો પાસેથી એક સલાહકારને પ્રસ્તાવ મૂકવાની દરખાસ્ત (આરએફપી) વિનંતી કરી હતી.

પસંદ કરાયેલ સલાહકાર સરકારને ડિસઇન્વેસ્ટમેન્ટ અને સમયની પદ્ધતિઓ પર સહાય કરશે; અને કંપનીઓના વેપારી મૂલ્યાંકન તૈયાર કરવા, તેમજ શ્રેષ્ઠ મૂલ્ય લાવવા માટેના સૂચનો સૂચવે છે.

એક વખત એમ એન્ડ એ માટેના વહીવટી મંત્રાલય તરફથી દરખાસ્ત આવે તો તે ડિસઇન્વેસ્ટમેન્ટ (સીજીડી) ના સચિવના કોર ગ્રૂપ અને પછી કેબિનેટમાં જશે, એમ એક અધિકારીએ જણાવ્યું હતું.

Post Author: admin