મીઠાલી રાજ વિવાદ જેણે ભારતીય મહિલા ક્રિકેટને હલાવી દીધી – મિડ ડે

 • મિતાલી રાજ વિવાદ જેણે ભારતીય મહિલા ક્રિકેટને હલાવી દીધી

  મીઠાલી રાજ એ મહિલા ક્રિકેટમાં સચિન તેંડુલકરની સમકક્ષ છે. જમણેરી બેટ્સમેને અસ્તિત્વમાં રહેલા લગભગ દરેક ભારતીય બેટિંગ રેકોર્ડને તોડી નાખ્યો છે અને ભારતને અનેક ઓડીઆઈ મેચો અને એકમાત્ર ટેસ્ટ મેચ જીતી છે. ટેસ્ટ અને ઓડીઆઈ બંનેમાં 51 ની બેટિંગ સરેરાશ સાથે, ક્રિકેટ ક્ષેત્ર પર મીઠાલી રાજની સિદ્ધિઓ પ્રશંસાપાત્ર છે.

  બીએ છેલ્લા મહિને મિતાલી રાજની કારકીર્દિનો સૌથી નીચો તબક્કો રહ્યો છે, જેમાં બેટમેનને કંટાળાજનક ફેંકવાની, ટીમના હુકમોની અવગણના કરવાનો અને કોચ અને ટીમ મેનેજમેન્ટ દ્વારા નિરાશ થવાની ધમકી આપવામાં આવી છે. બંને પક્ષો વચ્ચેના વિવાદમાં મીઠાલી રાજને જોયું, જેમણે વિમેન્સ વર્લ્ડ ટી 20 માં બે મેચ વિજેતા સદી ફટકારી હતી, જે ઇંગ્લેન્ડ સામેની વર્લ્ડ ટ્વેન્ટી 20 સેમિ-ફાઇનલમાં ટીમમાંથી બહાર આવી હતી. ભારત આ મેચને 8 વિકેટથી હારી ગયું અને પ્રશ્નો પૂછવામાં આવ્યાં કે ટીમમાંથી મિઠાલી રાજને બાકાત રાખવું એ નુકસાનનું કારણ હતું.

  1/15

 • મિતાલી રાજ વિવાદ જેણે ભારતીય મહિલા ક્રિકેટને હલાવી દીધી

  વિમેન્સ વર્લ્ડ ટ્વેન્ટી 20 સેમિ-ફાઇનલમાં ઈંગ્લેન્ડ સામેની અપમાનજનક પરાજય માટે ભારત મંદ પડી ગયું:

  વર્લ્ડ ટ્વેન્ટી 20 ટ્રોફી ફેવરિટ, ઈંગ્લેન્ડને ઈંગ્લેન્ડમાં ટુર્નામેન્ટના સર્વશ્રેષ્ઠ સેમિ-ફાઇનલમાં લેવામાં આવ્યું હતું, અને શ્રેણીના સૌથી વધુ રન કરનાર મીઠાલી રાજ, 11 કેપ્ટન ટૉસમાં મળ્યા તે પહેલાં રમતા 11 માં નિશ્ચિત હતા. પરંતુ, ભારત ટી 20 કેપ્ટન હર્મનપ્રીત કૌરે બોમ્બ ફેંકી દીધી હતી જ્યારે તેણે જાહેર કર્યું હતું કે મિથાલી રાજને તમામ મહત્ત્વપૂર્ણ મેચમાં પડતા મૂકવામાં આવ્યા હતા. ઈંગ્લેન્ડના મુખ્ય બોલિંગ આક્રમણ સામે ભારત સંઘર્ષ કરતો હતો અને તે 112 રનથી બહાર હતો. ઈંગ્લેન્ડ લક્ષ્ય તરફ આગળ વધીને 8 વિકેટથી આરામથી જીત્યો હતો.

  2/15

 • મિતાલી રાજ વિવાદ જેણે ભારતીય મહિલા ક્રિકેટને હલાવી દીધી

  કેપ્ટન હર્મનપ્રીત કૌરે કહ્યું કે ‘નો રેગ્રેટ્સ’ છે.

  ભારતના ટી 20 કેપ્ટન હર્મનપ્રિતે મેથાાલી રાજની બાકાતતા વિશે વાત કરી હતી, તેણે કહ્યું હતું કે, “જે પણ અમે નક્કી કર્યું છે, અમે ટીમ માટે નિર્ણય કર્યો છે. કેટલીકવાર તે કામ કરે છે, ક્યારેક તે કરતું નથી, કોઈ દિલગીરી નથી. મને ગૌરવ છે જે રીતે મારી છોકરીઓ ટુર્નામેન્ટમાં રમી હતી. ”

  3/15

 • મિતાલી રાજ વિવાદ જેણે ભારતીય મહિલા ક્રિકેટને હલાવી દીધી

  ભારતીય ભૂતપૂર્વ કોચ તુષાર એરોથે મીઠાલી રાજનો બાકાત પ્રશ્ન કર્યો:

  ભારતના ભૂતપૂર્વ કોચ તુષાર એરોથે જે જુલાઈ 2018 માં રાજીનામું આપી દીધું હતું અને તેને રેમેશ પોવાર દ્વારા બદલવામાં આવ્યું હતું, તેણે કહ્યું હતું કે મિઠાલી રાજની ટીમમાંથી ટીમના બાકાત થયા પછી ભારતીય ટીમમાં કંઈક નકામું હતું. તેણે કહ્યું, “મને ખબર નથી કે ત્યાં શું ચાલી રહ્યું છે, ક્રિયાથી માઇલ દૂર છે, પરંતુ કંઈક ચોક્કસપણે નિસ્તેજ છે. તમે મિતાલી કેવી રીતે બહાર નીકળી શકો છો? જો તમે તેણીને બેસવા ઇચ્છતા હોવ તો તેઓએ તેણીને તેમાં શામેલ ન હોવું જોઈએ પ્રથમ સ્થાન.” આરોથે ફોન પર બુરોડાથી મધર ડે સાથે વાતચીત કરી. “તે એક મોટી રમત હતી અને અમારી ટીમમાં અનુભવી અભિયાન આપણી પાસે છે. જ્યારે તમે પિચ વાંચો છો, ત્યારે તમારે જાણવું જોઈએ કે તે પ્રકૃતિ ધીમું છે અને અમને કેટલાક અનુભવી ખેલાડીઓની જરૂર છે. હર્મનપ્રીત કૌર, સ્મૃતિ (મંધના) અને મીઠાલી રાજ જેવી ટીમમાં અમારી પાસે ફક્ત બે કે ત્રણ મેચ-વિજેતાઓ છે. હું સમજવામાં નિષ્ફળ ગયો કે મીઠાલી શા માટે શામેલ નથી.

  4/15

 • મિતાલી રાજ વિવાદ જેણે ભારતીય મહિલા ક્રિકેટને હલાવી દીધી

  સૌરવ ગાંગુલી મીઠાલી રાજ સાથે સહાનુભૂતિ કરે છે:

  કદાચ ભારતના સૌથી પ્રેરણાદાયી કેપ્ટન સૌરવ ગાંગુલીએ યાદ અપાવ્યું હતું કે જ્યારે ગાંગુલી તેની રમતની ટોચ પર હતા ત્યારે ભારતીય કોચ ગ્રેગ ચેપલ દ્વારા ભારતીય ટીમમાંથી તેમને કેવી રીતે બહાર કાઢવામાં આવ્યા હતા. સૌરવ ગાંગુલીએ કહ્યું, “ના! હું ભારતના સુકાની પછી ડગઆઉટમાં પણ બેઠો છું. મેં જ્યારે મીઠાલી રાજને પડતો મૂક્યો ત્યારે મેં કહ્યું, ‘જૂથમાં તમારું સ્વાગત છે’, એમ ગાંગુલીએ અહીં ટોલિગંજ ક્લબમાં કહ્યું હતું. “કેપ્ટનને બેસવાનું કહેવામાં આવે છે, તેથી તે કરો. મેં તેને ફૈસલાબાદમાં કર્યું છે. હું એક-દિવસીય ક્રિકેટમાં સંભવતઃ શ્રેષ્ઠ પ્રદર્શન કરતો હતો ત્યારે મેં 15 મહિના માટે એક ઓડીઆઈ રમત રમી ન હતી. તે જીવનમાં થાય છે. 46 વર્ષની ઉંમરે પાકિસ્તાન વિરુદ્ધ 2006 ના બીજા ટેસ્ટને યાદ કરતા કહ્યું હતું કે, વિશ્વના શ્રેષ્ઠમાં ઘણીવાર દરવાજો દર્શાવવામાં આવે છે. ગાંગુલીએ કહ્યું કે તે મીઠાલી માટેના માર્ગનો અંત નથી. “તમારે હંમેશાં યાદ રાખવું જોઈએ” શ્રેષ્ઠ છો કારણ કે તમે કંઇક કર્યું છે અને ફરી એક તક છે. તેથી મીઠાલી રાજને બેસવા માટે કહેવામાં આવે તે જોઈને હું ખૂબ નિરાશ થયો નથી. જમીન પર પ્રતિક્રિયા જોવા માટે હું નિરાશ થયો નથી, “એમ તેમણે જણાવ્યું હતું.

  5/15

 • મિતાલી રાજ વિવાદ જેણે ભારતીય મહિલા ક્રિકેટને હલાવી દીધી

  ડાયના એડુલજી: મેં મીઠાલી રાજની ફિટનેસ લોગ માટે પૂછ્યું નથી

  ઈંગ્લેન્ડ વિરુદ્ધ નિર્ણાયક સેમિ-ફાઇનલમાં થયેલા વિવાદ માટે રાજને વિવાદાસ્પદ ધોરણે પડ્યા પછી આઈસીસી વિમેન્સ વર્લ્ડ ટી 20 ટુર્નામેન્ટ દરમિયાન મિતાલી રાજની ફિટનેસ લોગ માટે પૂછતી કોએ વિશે અહેવાલ હતા. જો કે, કોએના સભ્ય ડાયેના એડુલજીએ મધ્ય દિવસની ખાતરી કરી હતી કે તેણે મીડિયાના કેટલાક વિભાગોમાં નોંધાયેલા રાજના ફિટનેસ લૉગ માટે બોલાવ્યા નથી. રાય ટિપ્પણી માટે અનુપલબ્ધ હતી. જો મીડિયા રિપોર્ટ્સ સાચી હોય તો તે સ્પષ્ટ છે કે કોએ ચીફ ભારતની ભૂતપૂર્વ મહિલા ટીમના કેપ્ટન એડુલજીની સલાહ લીધા વગર રાજના ફિટનેસ લોગ માટે કૉલ કરવાના નિર્ણયને એકીકૃત રીતે નિર્ણય લીધો છે.

  6/15

 • મિતાલી રાજ વિવાદ જેણે ભારતીય મહિલા ક્રિકેટને હલાવી દીધી

  મીઠાલી રાજ કહે છે કે કોચ રમેશ પોવાર દ્વારા વર્લ્ડ ટી 20 માં તેને અપમાન કરવામાં આવ્યો હતો:

  ઈંગ્લેન્ડ વિરુદ્ધના વર્લ્ડ ટ્વેન્ટી 20 સેમિફાઇનલમાંથી છૂટા થવા પર તેણીની મૌન તોડીને તેણે આઠ વિકેટ ગુમાવ્યા પછી થોડા ભમર ઉભા કર્યા, મિતાલી રાજે બીસીસીઆઈના સીઇઓ રાહુલ જોહરીને પત્ર લખીને કહ્યું, “આ માટે 20 વર્ષ લાંબી કારકિર્દીમાં પહેલીવાર, મને ડિફ્લેટેડ, ડિપ્રેસન અને ડાઉન ડાઉન લાગ્યું. મને લાગે છે કે મારા દેશમાં મારી સેવાઓ શક્તિમાં થોડા લોકો માટે કોઈ મૂલ્ય છે કે જે મને નષ્ટ કરી શકે છે અને મારો આત્મવિશ્વાસ તોડી નાખે છે, તેવું વિચારી રહ્યો છું. ”

  મિતાલી રાજએ ચાલુ રાખ્યું, “હું એ પણ સૂચવવા માંગુ છું કે ટી ​​20 કેપ્ટન હર્મનપ્રીત કૌર સામે મારી પાસે કંઈ નથી સિવાય કે કોચના નિર્ણયને સમર્થન આપવા માટેના કોચના નિર્ણયને ટેકો આપવો એ તેના માટે અયોગ્ય અને દુઃખદાયક હતું. હું મારા દેશ માટે વિશ્વ કપ જીતવા માંગતો હતો અને તે મને દુ: ખી કરે છે કારણ કે અમે સુવર્ણ તક ગુમાવ્યું છે. ”
  મિતાલી રાજએ અનેક દાખલાઓ વર્ણવી જ્યાં તેણીએ કોચ રમેશ પોવાર દ્વારા અપમાન અનુભવ્યું. “દાખલા તરીકે, જો હું આસપાસ બેઠો હોઉં તો વૉકિંગ, જ્યારે બેટ્સમેન બેટિંગ કરે ત્યારે નેટમાં જોવામાં, પરંતુ બેટિંગ કરતી વખતે જતા રહેવું, તેના ફોન તરફ જોવું અને જ્યારે હું તેની પાસે આવી જાઉં ત્યારે જ ચાલવું પસંદ કરું છું. તે શરમજનક અને દરેકને ખૂબ જ સ્પષ્ટ હતું કે મને અપમાન થઈ રહ્યો હતો, તેમ છતાં મેં ક્યારેય મારું ઠંડુ ગુમાવ્યું નથી, “તેણીએ કહ્યું.

  7/15

 • મિતાલી રાજ વિવાદ જેણે ભારતીય મહિલા ક્રિકેટને હલાવી દીધી

  11 વગાડવાનો પ્રશ્ન કરી શકાતો નથી: મીઠાલીના બાકાત પર એડુલજી:

  “અમે અગિયાર ટીમની પૂછપરછ કરી શકતા નથી. એક અન્ય ઉદાહરણ ક્રુનલ પંડ્ય છે, જેને પ્રથમ ટી 20 માં ફટકારવામાં આવ્યો હતો પરંતુ તે મજબૂતાઇથી પાછો ફર્યો હતો. આ બાબતો રમતમાં થાય છે,” તેણીએ મેન ઓફ ટીમની છ વિકેટની જીતનો ઉલ્લેખ કરતાં કહ્યું ઓસ્ટ્રેલિયા વિરુદ્ધ ત્રીજી ટી 20 આઈ. ઘૂંટણની ઇજામાંથી બહાર આવી રહ્યા હોવાથી અંતિમ ચેમ્પિયન ઑસ્ટ્રેલિયા સામેની છેલ્લી પૂલ રમત ચૂકી ગયેલી મીઠાલી ઇંગ્લેન્ડ સામે નિર્ણાયક રમત માટે ઉપલબ્ધ હતી. મિહાલીએ ટુર્નામેન્ટમાં રમી બે ઇનિંગ્સમાં, તેણે અનુક્રમે આયર્લૅન્ડ અને પાકિસ્તાન વિરુદ્ધ 51 અને 56 રન કર્યા હતા. હરમનપ્રીતે મિથાલીને અગિયારમાંથી બહાર રાખવાના નિર્ણયનો બચાવ કર્યો હતો અને કહ્યું હતું કે, “જે પણ અમે નક્કી કર્યું છે, અમે ટીમ માટે નિર્ણય લીધો છે.”

  8/15

 • મિતાલી રાજ વિવાદ જેણે ભારતીય મહિલા ક્રિકેટને હલાવી દીધી

  રમેશ પોવાર તેના વિરુદ્ધ મીઠાલી રાજના આક્ષેપોનો જવાબ આપે છે:

  હેડ કોચ રમેશ પોવાર, મધર ડે દ્વારા ઍક્સેસ કરાયેલી તેમની રિપોર્ટમાં જણાવ્યું હતું કે, ટીમના મેનેજર ટ્રુપતિ ભટ્ટાચાર્યને ભૂતપૂર્વ ક્રિકેટર નુશેન નામના ભૂતપૂર્વ ક્રિકેટર તરફથી “અપમાનજનક અને ધમકી આપનાર કોલ” મળ્યો હતો, જેણે મોટી રમત પહેલા પીઢ બેટ્સમેન મીતાલી રાજને કથિત રીતે દુર્વ્યવહાર કરવા બદલ .

  “ટીમના મેનેજરના શબ્દો અનુસાર, તેણીએ નુશેન નામના એક વ્યક્તિની અપમાનજનક અને ધમકી આપતી કોલ્સ પ્રાપ્ત કરી હતી, જેમાં કહેવાયું હતું કે તમે મીઠાલી સાથે જે કરી રહ્યા હતા તે આખી રાત રડતી હતી અને તેની માતા ચિંતિત હતી. નુશેનએ પણ ધમકી આપી હતી કે તમે બધાને પરિણામ ભોગવશો.

  રમેશ પોવાર યાદ કરે છે, “ગભરાટથી બહાર, ટીમના મેનેજરએ તેની તપાસ કરવા ફિઝિયોને તેના (રાજાનો) રૂમમાં લઈ લીધો હતો. ટીમના મેનેજર દ્વારા વર્ણવ્યા પ્રમાણે, મિઠાલી ઘરે પાછા જવા માંગતી હતી કારણ કે તેણી ખૂબ જ અસ્વસ્થ હતી કે કોચ તેના જેવા દંતકથા ખેલાડીની સંભાળ લેતી નથી. તેણીએ ઘણાં બગડેલ અને અરાજકતા ઉત્પન્ન કરી. ટીમના મેનેજર અને ફિઝિયોએ તેને શાંત કરવા માટેનો શ્રેષ્ઠ પ્રયાસ કર્યો. અમે તરત જ સૈયદ સાબા કરીમ (બીસીસીઆઈ જીએમ) ને બોલાવી અને આ બાબતની જાણ કરી. સાબા સાહેરે અમને આ બાબતને સરસ રીતે ઉકેલવા કહ્યું. સબા સાહેરે અમને નિર્ણાયક અને મહત્વપૂર્ણ વર્લ્ડકપ સેમી-ફાઇનલ મેચ પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરવા જણાવ્યું હતું, “રેમેશ પોવારએ તેની અહેવાલમાં જણાવ્યું હતું કે બીસીસીઆઈના સીઇઓ રાહુલ જોહરી અને જનરલ મેનેજર સબા કરીિમને સુપરત કરવામાં આવે છે.

  9/15

 • મિતાલી રાજ વિવાદ જેણે ભારતીય મહિલા ક્રિકેટને હલાવી દીધી

  રમેશ પોવારએ કહ્યું હતું કે મીઠાલીના મુદ્દાએ સેમિઆસ પહેલા કિંમતી તૈયારીનો સમય લીધો હતો. “કેટલાક સમયની અંદર, મિતાલીએ ટીમના મેનેજરના ફોન પર સંદેશો આપ્યો હતો કે તે કોચ સાથે વાત કરવા માંગતી નથી. તેણીના બેજવાબદાર વર્તનથી મારો સમય નીકળી ગયો કારણ કે મને કેટલાક મહત્વના સેમીની તૈયારી અંગે કેટલાક ખેલાડીઓ સાથે વાત કરવાની હતી. -ફાઇનલ મેચ, જે ન થઇ શકે. બીજુ જૉર્જ [ફિલ્ડિંગ કોચ] એ એક પ્રતિસાદ આપ્યો હતો કે મીઠાલી તીવ્રતાથી ડ્રીલ્સ ફિલ્ડ કરવા માટે રસ ધરાવતો નથી. તેણે દર વખતે તેને સમજાવવાનો પ્રયાસ કર્યો પરંતુ તેણીમાં સુધારો થયો નહીં.

  10/15

 • મિતાલી રાજ વિવાદ જેણે ભારતીય મહિલા ક્રિકેટને હલાવી દીધી

  મિઠાલી રાજના પત્રને લીક કરવાના બીસીસીઆઈ સેક્રેટરીએ ગડબડ કરી:

  બીસીસીઆઈના કાર્યકારી સચિવ અમિતાભ ચૌધરી, મહિલા પસંદગી સમિતિના કન્વીનર છે, બીસીસીઆઈના સીઈઓ રાહુલ જોહરી, જનરલ મેનેજર સૈયદ સબા કરીમ અને બીસીસીઆઈના કાર્યકારી અધ્યક્ષ સી કે ખન્ના અને ટ્રેઝરર અનિરુદ્ધ ચૌધરીને લીધેલા મીઠાલી રાજના પત્ર વિશે પૂછપરછ કરવા માટે એક ઇમેઇલ મોકલ્યો હતો. મીડિયામાં દેખીતી રીતે, ચૌધરીની ઇમેઇલ પણ લીક થઈ ગઈ.

  મિફ્ડ ચૌધરીએ લખ્યું: “મને આજે મિડિયા રિપોર્ટ્સ દ્વારા અચકાવામાં આવ્યો હતો, દેખીતી રીતે તે લીક્સ પર આધારિત છે, દેખીતી રીતે એમ.એસ. મિતાલી રાજ દ્વારા લખવામાં આવેલ ઇમેઇલની સામગ્રીની જાણ કરવી. મને ખાતરી નથી કે ઇમેઇલ કોને સંબોધિત કરવામાં આવી હતી, છતાં તે નિશ્ચિત રહે છે કે તે અન્ડરરેigned છે રાષ્ટ્રીય મહિલા પસંદગી સમિતિના કન્વીનર છે અને સંબંધિત પ્રાપ્તકર્તાઓએ મને તરત જ તેની નકલ કરી હોવી જોઈએ. તે સ્પષ્ટ છે કે સમાવિષ્ટો અમુક વ્યક્તિગત વ્યક્તિઓને અત્યંત નુકસાનકારક છે અને તેથી બીસીસીઆઈને. પ્રારંભિક કેસ. ”

  11/15

 • મિતાલી રાજ વિવાદ જેણે ભારતીય મહિલા ક્રિકેટને હલાવી દીધી

  રમેશ પોવાર જણાવે છે કે મિતાલી રાજએ ટુર્નામેન્ટને મધ્ય-માર્ગ છોડી જવાની ધમકી આપી હતી:

  “તેણે સવારે રિટાયરમેન્ટની ઘોષણા સાથે પોતાની બેગ ભરી હતી. હું શેલ-આઘાત હતો. ટીમે તાજેતરમાં ટોચની ટીમો [ન્યુઝીલેન્ડ] માંની એકને હરાવ્યો હતો અને મિથાલી રાજ, એક દંતકથા છે, તે હજી પણ તેની બેટિંગ સ્થિતિ વિશે ફરિયાદ કરી રહી છે જે તેણે સ્વીકારી હતી અને છોડવાની ધમકી આપી હતી. “હું તેના વલણથી દુ: ખી અને ગડબડ કરતો હતો.તેણે મને એક છાપ આપ્યો હતો કે મીઠાલી માટે, તે પહેલા અને ત્યારબાદ ટીમ ઇન્ડિયા આવે છે. મેં સવારના પ્રારંભમાં ટીમ મેનેજર [ટ્રુપતિ ભટ્ટાચાર્ય] ને બોલાવી અને આ મુદ્દે ચર્ચા કરી. કેપ્ટન [હર્મનપ્રીત કૌર] અને ઉપ-સુકાની [સ્મૃતિ મંધના] ને નહતો કારણ કે હું ઇચ્છતો નહોતો કે તેઓ સૌથી મહત્વપૂર્ણ મેચ પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરે. મેચના દિવસે નાસ્તો દરમિયાન, મેં હર્મન અને સ્મૃતિને કહ્યું કે અમે મીઠાલી અને તેઓ સહમત થયા. મુસાફરી પસંદગીકારના દબાણને કારણે મિથાલી સાથે અમે ખિતાબ ખોલી નાખ્યો અને મિથાલીની ધમકીભર્યા વર્તનને ઈનિંગ્સ ખોલવાની તક આપવામાં ન આવે તો ઘરે પાછો જવાનું શરૂ કર્યું. ”

  12/15

 • મિતાલી રાજ વિવાદ જેણે ભારતીય મહિલા ક્રિકેટને હલાવી દીધી

  મીઠાલી રાજ કહે છે કે આ તેમના જીવનનો સૌથી કાળી તબક્કો છે.

  મીઠાલીએ તેના સત્તાવાર ટ્વિટર પેજ પર ટૂંકું નિવેદન પોસ્ટ કરીને પોવારની રિપોર્ટ પર પ્રતિક્રિયા આપી. તેણીએ મને લખ્યું હતું કે, “હું મારા પર કાબૂમાં રાખેલી અસ્વસ્થતાથી ખૂબ જ દુ: ખી અને દુઃખ અનુભવું છું. આ રમત પ્રત્યેની પ્રતિબદ્ધતા અને મારા દેશ માટે રમવાના 20 વર્ષ.”

  તેણીએ ઉમેર્યું હતું કે, “સખત મહેનત, પરસેવો, નિરર્થક છે. આજે, મારા દેશભક્તિ અંગે શંકા છે, મારા કુશળતા ઉપર પ્રશ્ન છે અને તમામ કાદવ-ચતુર-તે મારા જીવનનો સૌથી ઘેરો દિવસ છે. ભગવાન શક્તિ આપી શકે છે.”

  13/15

 • મિતાલી રાજ વિવાદ જેણે ભારતીય મહિલા ક્રિકેટને હલાવી દીધી

  મિતાલી રાજના શ્રેષ્ઠ મિત્ર નૂશિનને બનાવટી બનાવવાની, અપમાનજનક કૉલ્સ: હું સ્ટોરીના અન્ય બાજુ સમજાવીશ:

  રમેશ પોવારએ તેની રિપોર્ટમાં જણાવ્યું હતું કે ટીમ મેનેજર ટ્રુપતિ ભટ્ટાચાર્યને વિશ્વ ટી 20 દરમિયાન મિથુલી રાજની ખરાબ સારવાર માટે નુશેન નામના વ્યક્તિ તરફથી ભયાનક અને અપમાનજનક કૉલ મળ્યો હતો.

  જોકે, પોવારના અહેવાલમાં નામ આપવામાં આવ્યું તે વ્યક્તિ ભારતના ભૂતપૂર્વ ક્રિકેટર નૂશીન અલ ખાદીર છે, જેમણે પાંચ ટેસ્ટ અને 78 ઓડીઆઈ રમ્યા હતા. તેણે ઓડીઆઈમાં 100 વિકેટ લીધી છે.

  સૂત્રોએ જણાવ્યું હતું કે, “સાઉથ સેન્ટ્રલ રેલવે માટે કામ કરતા હોવાથી નૂશિન મિથાલીનો શ્રેષ્ઠ મિત્ર છે.” રાજેશની સલાહ પર નૌશિને છત્તીસગઢ ટીમ સાથે કોચિંગની સોંપણી લીધી હતી કારણ કે ટીમમાં ઘણા યુવાનો છે.

  નોશુશ બીસીસીઆઈનો સામનો કરવા તૈયાર છે. “તેઓએ વાર્તાના ફક્ત એક જ બાજુને સાંભળ્યું છે. જો [બીસીસીઆઇ દ્વારા] મારી ભૂમિકા સમજાવવા માટે [વેસ્ટ ઈન્ડિઝમાં ટીમ મેનેજરને કૉલ કરવામાં] મને પૂછવામાં આવે છે, તો હું વાર્તાના બીજા બાજુ સમજાવીશ,” નોશિને જણાવ્યું હતું. “હું બીસીસીઆઈ સાથે કરાર કરતો નથી, તેથી તેઓ મને સવાલ કરી શકતા નથી, પરંતુ જો તેઓ આમ કરે તો હું મારા જવાબોથી તૈયાર છું.”

  14/15

 • મિતાલી રાજ વિવાદ જેણે ભારતીય મહિલા ક્રિકેટને હલાવી દીધી

  રેમ પવારની ટીમનો કોચનો અંત, પાછો લાવવામાં નહીં આવે:

  મીઠાલી રાજ અને રમેશ પોવાર વચ્ચે સંઘર્ષ કોચના ત્રણ મહિનાના અંતરાલ કાર્યકાળ સાથે વહીવટકર્તાઓના હસ્તક્ષેપ વિના અંત તરફ આગળ વધી રહ્યો છે.

  પોવારના કાર્યની સમાપ્તિ સાથે, બીસીસીઆઈ દ્વારા નવી નોકરીઓ માટે નોકરી અને બધી શક્યતાઓ માટે આમંત્રણ આપવામાં આવશે, ભૂતપૂર્વ ભારત સ્પિનર ​​જો તે લાગુ પડે તો પણ માનવામાં આવશે નહીં.
  બીસીસીઆઇના એક ટોચના અધિકારીએ જણાવ્યું હતું કે, તેમનું કરાર આજે સમાપ્ત થઈ રહ્યું છે અને તેને થોડો સમય પાછો લાવવામાં આવશે.

  રાજની આગેવાની હેઠળની ભારતીય મહિલા ક્રિકેટ ટીમ જાન્યુઆરીમાં એક ઓડીઆઈ સીરીઝ માટે ન્યૂ ઝીલેન્ડની મુસાફરી કરશે. તે જાણવા મળ્યું છે કે પોવાર અને રાજ વચ્ચેની સમસ્યાઓ અવિશ્વસનીય નથી. સૂત્રોએ જણાવ્યું હતું કે, જો બંને પક્ષો ટેબલ પર બેસે છે, તો તે હલ થઈ શકે છે. બંને પરિપક્વ વ્યક્તિ છે અને જો ભારતીય ક્રિકેટનો ઉદ્દેશ્ય તેમના મુખ્ય ઉદ્દેશ્ય છે, તો કોઈ મુદ્દો ઉકેલવા માટે બહુ મોટો નથી.

  15/15

 • લોડ કરી રહ્યું છે ...

ગેલેરી વિશે

છેલ્લા થોડા દિવસો મિઠાલી રાજની કારકિર્દીનો સૌથી નીચો તબક્કો છે; બૅટવુમન પર ટીનટ્રમ્સ ફેંકવાની, ટીમના આદેશોની અવગણના કરવાનો અને કોચ અને ટીમ મેનેજમેન્ટ દ્વારા નિરાશ થવાની ધમકી આપવામાં આવી છે. જેમ મીઠાલી રાજ આજે એક વર્ષ મોટા થાય છે, અમે આખા વિવાદને કેવી રીતે જાહેર કરી શકીએ તે વિશે તમને જણાવીએ છીએ

ડિસક્લેમર: મધ્ય-દિવસ અને તેના આનુષંગિકોને આ લેખ પર વ્યક્ત કરેલા કોઈપણ વિચારો, વિચારો અને ટિપ્પણીઓ માટે કોઈ જવાબદારી નહીં હોય.

Post Author: admin