બેઝોસ દ્વારા સમર્થિત કેન્સર-પરીક્ષણ સ્ટાર્ટઅપ હૉંગ કૉંગ કરતાં યુ.એસ.પી.ઓ. નું વજન – બ્લૂમબર્ગ ક્વિન્ટ

(બ્લૂમબર્ગ) – ગ્રેઇલ ઇન્ક, વિશ્વના બે સૌથી ધનાઢ્ય માણસો દ્વારા સમર્થિત એક કેન્સર પરીક્ષણ પરીક્ષણ, યુએસની પ્રારંભિક જાહેર તકનીકીનું વજન છે, આ બાબતથી પરિચિત લોકોએ જણાવ્યું હતું કે હોંગકોંગની અસ્થિરતામાં સૂચિબદ્ધ કરવાની અગાઉની યોજનાઓથી સંભવિત રૂપે સમર્થન આપવું નવા આરોગ્ય શેરો માટે બજાર.

કેલિફોર્નિયા સ્થિત બાયોટેકનોલોજી કંપની મેન્લો પાર્ક, શેરબજારની પરિસ્થિતિને આધારે 2019 ની શરૂઆતમાં આઈપીઓ શોધી શકે છે, એમ એક લોકોએ જણાવ્યું હતું. તેઓએ ઓળખવાની ના પાડી, કારણ કે ચર્ચાઓ પ્રારંભિક તબક્કે છે અને યોજનાઓ બદલાઈ શકે છે. ફેબ્રુઆરીમાં, બ્લૂમબર્ગે અહેવાલ આપ્યો હતો કે ગ્રેઇલ આ વર્ષે સૂચિબદ્ધ હોંગકોંગમાં $ 500 મિલિયન જેટલું વધારવાનો વિચારણા કરી રહ્યો છે.

બેઝોસ દ્વારા સમર્થિત કેન્સર-પરીક્ષણ સ્ટાર્ટઅપ હોંગ કોંગથી યુ.એસ. આઇ.પી.ઓ. નું વજન

અમેરિકામાં ફર્સ્ટ-ટાઇમ શેરના વેચાણમાં આ વર્ષે 61.5 અબજ ડોલરનો વધારો થયો છે, જે 2017 માં સમાન સમયગાળા દરમિયાન $ 50.8 બિલિયનથી વધ્યો હતો, બ્લૂમબર્ગ શો દ્વારા સંકલિત ડેટા. ગ્રેઇલના પ્રતિનિધિએ ટિપ્પણી કરવાનો ઇનકાર કર્યો હતો.

લોકોમાંના એકે જણાવ્યું હતું કે કોઈ સૂચિ વિશે કોઈ અંતિમ નિર્ણય લેવામાં આવ્યા નથી.

બેઝોસ દ્વારા સમર્થિત કેન્સર-પરીક્ષણ સ્ટાર્ટઅપ હોંગ કોંગથી યુ.એસ. આઇ.પી.ઓ. નું વજન

પિચબુકના ડેટા અનુસાર ગ્રેઇલ વિશ્વની સૌથી મૂલ્યવાન બાયોટેકનોલોજી સ્ટાર્ટઅપ્સ પૈકીની એક છે, જે 3.2 અબજ ડોલરનું ખાનગી મૂલ્યાંકન ધરાવે છે. તે ખૂબ જ ઝડપથી કેન્સરની વિવિધ પ્રકારની શોધ કરવા માટે એક પરીક્ષણ વિકસાવી રહ્યું છે. સ્ટાર્ટઅપમાં રોકાણકારોમાં માઇક્રોસોફટના સહ સ્થાપક બિલ ગેટ્સ અને એમેઝોન.કોમ ઇન્ક. ના સ્થાપક જેફ બેઝોસના પર્સનલ વેન્ચર ફંડનો સમાવેશ થાય છે.

હૉંગ કૉંગ ત્યાંની સૂચિબદ્ધ સ્વાસ્થ્ય કંપનીઓ માટે એક આકર્ષક પરંતુ અશક્ય બજાર છે. આ વર્ષની શરૂઆતમાં, હૉંગકોંગ સ્ટોક એક્સચેન્જએ તેના નિયમોને બદલી દીધા છે જ્યારે કંપનીઓ હજી પણ તેમના ઉત્પાદનોનો વિકાસ કરી રહી છે અને તેમની પાસે આવક નથી. ઘણી બાયોટેક કંપનીઓ તેમના ઉત્પાદનોનો વિકાસ કરતી વખતે આવક અથવા નફા વગર વર્ષો પસાર કરે છે.

આ ક્ષેત્રમાં કેટલાક હોંગકોંગ આઇપીઓ દ્વારા બજારની વોલેટિલિટી અને નબળા પ્રદર્શનમાં વધારો થયો છે અને ગ્રેઇલ તેના સૂચિ સ્થળ પર ફરીથી વિચાર કરે છે અને ઓછામાં ઓછા આગામી વર્ષ સુધી સમય વિલંબિત કરે છે, એમ એક વ્યક્તિએ જણાવ્યું હતું.

ચાઇનીઝ બાયોટેક કંપની ઇનોવેન્ટ બાયોલોજિક્સ ઇન્કના ઑક્ટોબરના આઇપીઓએ કહેવાતા ગ્રીન્સહો વિકલ્પ સહિત 3.8 બિલિયન ડોલર (485 મિલિયન ડોલર) નો વધારો કર્યો છે. તે સોદા એસ્લેટિસ ફાર્મા ઇન્ક અને બેઇજિન લિ. દ્વારા લિસ્ટિંગને અનુસર્યા હતા. એસ્લેટિસના શેર તેમની ઓફર કિંમતથી લગભગ 48 ટકા નીચે છે, બીગીન 17 ટકા ઘટ્યું છે, અને ઇનોવેન્ટ 70 ટકાથી વધુ છે.

યુએસ બાયોટેક શેરોમાં પણ સંઘર્ષ થયો છે. ઓગસ્ટ અને ઑક્ટોબરની વચ્ચે 190 શેરોના નાસ્ડેક બાયોટેક્નોલોજી ઈન્ડેક્સ આ વર્ષે અત્યાર સુધીમાં ખૂબ જ ઓછો છે, જોકે તે 17 ટકા જેટલો ઘટ્યો છે.

ગ્રીમ ગયા વર્ષે બ્લૂટેચ ભંડોળ પૂરું થયું હતું, જે 900 મિલિયન ડોલરથી વધુનું વધારે છે, બ્લૂમબર્ગ શો દ્વારા સંકલિત ડેટા. ગ્રેઇલની મુખ્ય પ્રાધાન્યતા હવે તેની વ્યવસાયિક વ્યૂહરચનાને આકાર આપી રહી છે અને વૃદ્ધિને વેગ આપી રહી છે, લોકોમાંના એકે જણાવ્યું હતું, અને સંભવિત આઈપીઓના કદને અંતિમ સ્વરૂપ આપવામાં આવ્યું નથી.

યુ.એસ. લિસ્ટેડ જિનેટિક સિક્વેન્સિંગ કંપની ઇલુમિના ઇન્ક અને બાયોટેક વેન્ચર કેપિટલ ફર્મ આર્ક વેન્ચર પાર્ટનર્સ દ્વારા રચિત, ગ્રેઇલનો ધ્યેય “પૅન-કેન્સર” સ્ક્રીનીંગ ટેસ્ટ બનાવવો એ છે જે લોકોને પ્રારંભિક તબક્કે નિદાન કરી શકે છે, જ્યારે તેમને કોઈ લક્ષણો નથી, તે સમયે ઇલુમિનાના ચીફ એક્ઝિક્યુટિવ ઑફિસર, જે ફ્લેટલી સાથે 2016 ની મુલાકાત મુજબ.

Post Author: admin