રાષ્ટ્રપતિ અંતિમવિધિ ટ્રેન આશરે 50 વર્ષમાં પ્રથમ હશે

જ્યોર્જ એચડબ્લ્યુ બુશની રાષ્ટ્રપતિ પુસ્તકાલયમાં એક ખાસ પ્રદર્શન માટે 2005 માં રજૂ કરાયેલું એક લોકોમોટિવનો ઉપયોગ અંતમાં રાષ્ટ્રપતિની અંતિમવિધિ ટ્રેનને ખેંચવા માટે કરવામાં આવશે. 4141 ના પ્રમુખના સન્માનમાં 4141 ડબ થયું, 4,300-હોર્સપાવર મશીન બુશેના અવશેષો 6 ડિસેમ્બરના રોજ અંતિમ સ્થાને પહોંચશે.

લોકોમોટિવ ઉપનગરીય હ્યુસ્ટનથી લગભગ 70 માઇલ (113 કિ.મી.) થી કોલેજ સ્ટેશન સુધી મુસાફરી કરી રહ્યું છે, જ્યાં બુશે ટેક્સાસ એ એન્ડ એમ યુનિવર્સિટી ખાતેની રાષ્ટ્રપતિ પુસ્તકાલયમાં દફનાવવામાં આવશે. પારદર્શક દિવાલો ધરાવતી એક કાર રાષ્ટ્રપતિના ફ્લેગ-ડ્રાપ્ડ શબપેટીને જોવા માટે ટ્રેક સાથે શોક કરનારાઓને મંજૂરી આપશે.

તે આઠમી રાષ્ટ્રપતિની અંતિમવિધિ ટ્રેન હશે અને ડ્વાઇટ ડી. આઇઝેનહોવરના અવશેષો વોશિંગ્ટનથી તેમના મૂળ કેન્સાસમાં લઈ જવાયા પછી પ્રથમ હશે. 1865 માં અબ્રાહમ લિંકનની રાષ્ટ્રની પ્રથમ રાષ્ટ્રિય અંતિમવિધિ ટ્રેન હતી.

લોકોમોટિવને એર ફોર્સ વન જેવું દેખાડવામાં આવ્યું હતું, પરંતુ જ્યોર્જ એચડબ્લ્યુ બુશે મજાક કરી હતી કે જો તે રાષ્ટ્રપતિની આજુબાજુ રહેતી હોય, તો તેણે આકાશમાં જવાને બદલે રેલ પર જવું પસંદ કર્યું હશે.

“મેં કદાચ એર ફોર્સ વનને પાછળ છોડી દીધી હોત”, બુશે 2005 ની 4141 ના અનાવરણ દરમિયાન, 41 મી પ્રમુખના સન્માનમાં નિમવામાં આવેલું વાદળી અને ગ્રે લોકોમોટિવ અને ટેક્સાસ એ એન્ડ એમ યુનિવર્સિટીમાં અનાવરણ કર્યું હતું.

ગુરુવારે, તે જ 4,300-હોર્સપાવર મશીન આશરે 70 માઇલ (113 કિમી) માટે, સંબંધીઓ અને ગાઢ મિત્રો સાથે બુશના કાસ્કેટને લઈ જશે. પાંચ નાના ટેક્સાસ શહેરોની મુસાફરીમાં અંદાજે દોઢ કલાક લાગી હતી. તે ઉપનગર હ્યુસ્ટનથી કોલેજ સ્ટેશન સુધી કાસ્કેટ પહોંચાડે છે.

ત્યાં, મોટરસકેડ બુશને તેમની રાષ્ટ્રપતિની પુસ્તકાલયમાં લઈ જશે, જ્યાં તેમને તેમની પત્ની બાર્બરાની આગલી ખાનગી સમારંભમાં આરામ આપવામાં આવશે, જે એપ્રિલમાં મૃત્યુ પામ્યા હતા, અને તેમની પુત્રી રોબિન, જે 1953 માં 3 વર્ષની વયે મૃત્યુ પામ્યા હતા. .

ટ્રેનની છઠ્ઠી કાર, “કાઉન્સિલ બ્લુફ્સ” નામના એક પરિવર્તિત સામાનની હોડરને પારદર્શક બાજુઓથી સજ્જ કરવામાં આવી છે જેથી બુશના ફ્લેગ ડ્રાપ્ડ શબપેટીના ટ્રેક દૃશ્યોને અસ્તર કરવામાં આવે.

“એર ફોર્સ વન રેલરોડ્સ”

યુનિયન પેસિફિકએ મૂળભૂત રીતે બુશ લોકોમોટિવને તેના પ્રમુખપદના પુસ્તકાલયમાં “ટ્રેન-આયર્ન હોર્સ ટ્રેક્સ” ના ટ્રૅક્સ પર પ્રદર્શનના પ્રારંભ માટે શરૂ કર્યું હતું. કંપનીએ પરંપરાગત પીળા કરતાં અન્ય કોઈ પણ રંગીન વાહનને રંગીન રંગમાં દોર્યા છે. 1341 વર્ષ પહેલાં 4141 ના અનાવરણ દરમિયાન ટૂંકા તાલીમ સત્ર પછી, બુશે એન્જિનિયરની બેઠક લીધી અને 2-માઈલના પ્રવાસ માટે લોકોમોટિવને લેવામાં મદદ કરી.

બુશે તે સમયે કહ્યું કે, “અમે ફક્ત રેલરોડ પર જતા હતા અને તે ક્યારેય ભૂલી જતા નથી.” તે સમયે બુશે કહ્યું કે તેણે ટ્રેનો કેવી રીતે લીધી છે, અને તેના કુટુંબ સાથે બાળક તરીકે મુસાફરી દરમિયાન ઘણી વાર સૂઈ જાય છે. તેમણે “ઓટો ફોર્સ વન ઓફ રેલરોડ્સ” તરીકે પણ લોકમોટિવ તરીકે ઓળખાવ્યું.

બુશ, જેણે તેમના હ્યુસ્ટન ઘર ખાતે ગયા અઠવાડિયે 94 વર્ષની ઉંમરે મૃત્યુ પામી હતી, ડિસેમ્બર 5 ના રોજ નેશનલ કૅથેડ્રલની અંતિમવિધિ સેવામાં વખાણ કરવામાં આવી હતી. સાંજે, તેમના કાસ્કેટ હ્યુસ્ટનમાં સેન્ટ માર્ટિનની એપિસ્કોપલ ચર્ચમાં હતા.

બુશના પ્રવક્તા જિમ મેકગ્રાથે કહ્યું હતું કે અંતિમવિધિ ટ્રેન વર્ષોથી તેની મૃત્યુ માટેની સત્તાવાર યોજનાનો ભાગ બની ગઈ છે. યુનિયન પેસિફિકની 200 9 ની પ્રારંભમાં ફેડરલ અધિકારીઓ દ્વારા સંપર્ક કરવામાં આવ્યો હતો અને બુશની વિનંતી પર, કોઈક સમયે અંતિમવિધિ ટ્રેન આપવા વિશે પૂછવામાં આવ્યું હતું, તેમ કંપનીના પ્રવક્તા ટોમ લેંગે જણાવ્યું હતું.

“અમે કહ્યું, ‘અલબત્ત અને અમારી પાસે પણ આ લોકોમોટિવ છે કે આપણે દેખીતી રીતે તેનો ભાગ બનવા માંગીએ છીએ,’ ‘લેંગે કહ્યું. તેમણે નોંધ્યું હતું કે ટ્રેનો પરિવહનની સ્થિતિ હતી જેણે પ્રથમ વિશ્વયુદ્ધ II માં નૌસેનાના વિમાનચાલક તરીકે અને બુધવારે ઘરે પાછો ફર્યો હતો.

Post Author: admin