હોકી વર્લ્ડ કપ 2018: સરદાર સિંઘ – ધી ઇન્ડિયન એક્સપ્રેસ કહે છે, પ્રારંભ સારો છે, ગતિ વેગ આપવાની જરૂર છે

હોકી વર્લ્ડ કપ 2018
ભારતે દક્ષિણ આફ્રિકાને 5-0થી પરાજય આપ્યો હતો અને ત્યારબાદ ગ્રુપ સીમાં મજબૂત બેલ્જિયમની સામે તેણે 2-2થી વિજય મેળવ્યો હતો. (સોર્સ: હોકી ઇન્ડિયા)

ભૂતપૂર્વ કેપ્ટન સરદાર સિંહે ગુરુવારે ભુવનેશ્વરમાં ચાલી રહેલા પુરુષોની હોકી વર્લ્ડ કપમાં ભારતીય ટીમની સારી શરૂઆતથી પ્રભાવિત થયા હતા, અને કહ્યું હતું કે ટીમને ગતિવિધિ ચાલુ રાખવા અને સંયુક્ત એકમ તરીકે રમવાની જરૂર છે.

“શરૂઆત સારી રહી છે. ટુર્નામેન્ટમાં, બેલ્જિયમ, હોલેન્ડ, જર્મની, આર્જેન્ટિના અને ઑસ્ટ્રેલિયા કેટલીક શ્રેષ્ઠ ટીમો છે. અમે સારી શરૂઆત કરી દીધી છે અને વેગ ચાલુ રાખવાની અને તે જ ઉર્જા સાથે ચાલુ રાખવાની જરૂર છે, ” સરદારએ કહ્યું.

તેઓ નિમણૂંક કરનાર હેલ્થકેર કંપની, ગોક્યુઆઈની પ્રમોશનલ ઇવેન્ટની સાથે મુંબઇમાં પત્રકારો સાથે વાત કરી રહ્યા હતા, જેમણે તેમની સાથે સાઇન અપ કર્યું છે.

ભારતે દક્ષિણ આફ્રિકાને 5-0થી પરાજય આપ્યો હતો અને ગ્રૂપ સીમાં મજબૂત બેલ્જિયમની બાજુ સામે 2-2થી વિજય મેળવ્યો હતો. મનપ્રીત સિંહની આગેવાનીવાળી ટીમે કેનેડા સામેની મેચમાં ક્વાર્ટર-ફાઇનલમાં પ્રવેશ કર્યો હતો, જૂથમાં ચોથી ટીમ, શનિવારે.

મેગા ઇવેન્ટ પહેલા રમતમાંથી નિવૃત્તિ લીધેલ સરદાર, ક્વાર્ટર-ફાઇનલ્સમાં ભાગ લે તે પછી ભારતીય ટીમ એક સંયુક્ત એકમ તરીકે રમવા માંગે છે અને માત્ર બે-ત્રણ ખેલાડીઓ પર આધાર રાખે છે.

“વિશ્વ કપ અથવા ઓલિમ્પિક્સ જેવી ટુર્નામેન્ટ્સ ચાર વર્ષમાં એક વાર આવે છે, તેથી અમે આ માટે લાંબા સમયથી તૈયાર થઈ રહ્યા છીએ. તેઓ (ખેલાડીઓ) આવા મેચોનું મૂલ્ય અને દરેક બીજા ગણતરી કેવી રીતે જાણે છે. તેઓ પાછા આવશે નહીં.

“અમારું મુખ્ય મેચ ક્વાર્ટર ફાઇનલ્સ હશે. અને તે દિવસે, તે ફક્ત રહેશે નહીં – (પીઆર) શ્રીજેશ, મનપ્રીત (સિંહ) ને આપણે સંપૂર્ણ એકમ તરીકે રમવાની અને સંભવિતતાથી રમવાની જરૂર છે.

“ફક્ત બે કે ત્રણ ખેલાડીઓ દ્વારા ઊર્જા (પ્રદર્શન) મદદ કરશે નહીં (ક્વાર્ટર-ફાઇનલમાં). અમારી પાસે ચાર ક્વાર્ટર્સ છે (મેચમાં), આપણે ક્વાર્ટરમાં સંપૂર્ણપણે ધ્યાન કેન્દ્રિત કરવું પડશે. જો આપણે તે સારી રીતે રમીએ, તો આપણે તેને ગણતરી કરી શકીએ, “સરદારએ કહ્યું હતું કે, તેના મુખ્યમાં, વિશ્વ હોકીમાં સર્વશ્રેષ્ઠ અડધા પાછળનો ભાગ હતો.

સરદારે હાલના ટીમના કોચ હરેન્દ્ર સિંહની પણ કારકિર્દીમાં શ્રેષ્ઠમાંની એક તરીકે પ્રશંસા કરી.

“હવે અમારી પાસે હરેન્દ્ર છે, જે શ્રેષ્ઠ કોચમાંનો એક છે. છેલ્લાં 10 વર્ષોમાં તે ખૂબ જ ઉંચો થયો છે (કોચ તરીકે). જ્યારે તે મહિલા ટીમ અને જુનિયર ટીમ સાથે હતી, ત્યારે તેણે સફળતા ચાખી હતી, “સરદારને યાદ કરાવ્યું.

કેટલાક ક્વાર્ટરમાં વાટાઘાટ થઈ હતી કે ટીમના નંબર વન ગોલકીપર તરીકે જાણીતા અનુભવી શ્રીજેશ થોડો ધીમું થઈ ગયો છે, પરંતુ સરદારએ તેમને એક બાજુથી બ્રશ કર્યો અને કહ્યું કે ભારતીય કપ્તાન વિશ્વમાં શ્રેષ્ઠમાંની એક છે.

“જો આપણે ચેમ્પિયન્સ ટ્રોફી જોયે, તો શ્રીજેશને ટૂર્નામેન્ટનો ખેલાડી મળ્યો. તે વિશ્વના શ્રેષ્ઠમાંનો એક છે. અનુભવ ઘણો છે, “તેમણે જણાવ્યું હતું.

અંગત મોરચે, સરદારે જણાવ્યું કે તે હરિયાણામાં એકેડેમી ખોલવાનો હતો. હું હરિયાણામાં એકેડેમી સ્થાપવાની વિચારણા કરી રહ્યો છું. વાતચીત ચાલી રહી છે, ચાલો જોઈએ કે તે કેવી રીતે જાય છે. હું આગામી થોડા વર્ષોમાં યુરોપમાં રમવાની યોજના કરું છું, “તેમણે સાઇન ઇન કર્યું.

Post Author: admin