ટ્રીપલ તલાક મેન્ડર ઑફ જન્ડર ઇક્વાલિટી, સબરીમાલા વિશે પરંપરા: પીએમ મોદી – એનડીટીવી ન્યૂઝ

વડા પ્રધાન મોદીએ કહ્યું હતું કે જાતિ સમાનતાને ધ્યાનમાં રાખીને ટ્રિપલ તલાકની વિરુદ્ધના કાનૂનને લાવવામાં આવ્યો હતો

નવી દિલ્હી:

કેરળના સાબરિમાલા મંદિરમાં ટ્રીપલ તલાક પર ભાજપના વલણ અને કેરળના સબરીમાલા મંદિરમાં મહિલાઓના પ્રવેશને સમજાવીને, વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ આજે ​​કહ્યું હતું કે જ્યારે ભૂતપૂર્વ જાતિ સમાનતા સાથે સંબંધિત છે, ત્યારે તે પરંપરા સાથે જોડાયેલું છે.

સમાચાર એજન્સી એએનઆઈને આપેલી એક મુલાકાતમાં વડા પ્રધાને જણાવ્યું હતું કે ત્વરિત ટ્રીપલ તલાકની પ્રથા સામેના અધિનિયમ અથવા કાર્યકારી આદેશને જાતિ સમાનતા અને સામાજિક ન્યાયને ધ્યાનમાં રાખીને લાવવામાં આવ્યો હતો અને તેને ધાર્મિક બાબતોમાં દખલ તરીકે જોવું જોઈએ નહીં.

સુપ્રિમ કોર્ટના ચુકાદા પછી ટ્રિપલ તલાક અધિનિયમ લાવવામાં આવ્યો હતો. અમે અમારા ભાજપના જાહેરનામામાં જણાવ્યું છે કે બંધારણ હેઠળ આ મુદ્દાને ઉકેલ મળશે, એમ વડા પ્રધાન મોદીએ એએનઆઈને જણાવ્યું હતું.

“મોટાભાગના ઇસ્લામિક દેશોએ ટ્રીપલ તલાક પર પ્રતિબંધ મૂક્યો છે, તેથી તે ધર્મ અથવા વિશ્વાસનો વિષય નથી. પાકિસ્તાનમાં પણ ટ્રિપલ તલાક પર પ્રતિબંધ મૂક્યો છે. તેથી તે જાતિ સમાનતા, સામાજિક ન્યાયની બાબત છે. તે વિશ્વાસનો મુદ્દો નથી. તેથી બે અલગ રાખો, “તેમણે ઉમેર્યું.

ટ્રિપલ તલાક , મુસ્લિમ પુરુષોની ત્રણ વખત તલાક દ્વારા તુરંત તેમની પત્નીઓને છૂટાછેડા આપવાના પ્રથાને, 2017 માં સુપ્રીમ કોર્ટ દ્વારા “ગેરબંધારણીય” જાહેર કરવામાં આવી હતી. ટ્રીપલ તલાકને સજા કરવા માટેનો બીલ ગયા સપ્તાહે લોકસભાને મંજૂર કરાયો હતો પરંતુ તે સ્થગિત થઈ ગયો હતો. ગઈકાલે રાજ્ય સભા. વિપક્ષ બિલની વધુ તપાસ માટે પસંદગીની સંસદીય સમિતિ માંગે છે.

સાબરિમાલા મંદિરમાં 10 થી 50 વર્ષની વયે મહિલાઓના પ્રવેશ પર, વડાપ્રધાનએ કહ્યું કે તે પરંપરા સાથે સંબંધિત છે અને ગયા વર્ષે સપ્ટેમ્બરમાં સુપ્રીમ કોર્ટના ચુકાદા તરફ ધ્યાન દોર્યું હતું, જેમાં જસ્ટીસ ઈન્દૂ મલ્હોત્રા, પાંચ વર્ષની ન્યાયાધીશ ખંડપીઠે તમામ વયના મહિલાઓને શાસન કરવાની મંજુરી આપવી જ જોઇએ. તેણીએ કહ્યું હતું કે કોર્ટે “ઊંડા ધાર્મિક લાગણીઓ” સંબંધિત મુદ્દાઓમાં દખલ નહીં કરવી જોઈએ.

“ભારત એક અભિપ્રાય છે કે દરેકને ન્યાય કરવો જોઈએ. કેટલાક મંદિરો છે, જેમાં પોતાની પરંપરા છે, જ્યાં પુરુષો જઈ શકતા નથી અને પુરુષો જવા નથી … આમાં, સબરીમાલા, સુપ્રીમમા એક મહિલા ન્યાયાધીશ અદાલતે કેટલાક નિરીક્ષણો કર્યા છે, તેને ખૂબ જ વાંચી શકાય તેવું જરૂરી છે.તેઓને કોઈપણ રાજકીય પક્ષમાં ફાળવવાની જરૂર નથી.એક મહિલા તરીકે, તેણીએ કેટલાક સૂચનો કર્યા છે.તેમાં પણ ક્યારેક ચર્ચા હોવી જોઈએ, “એમ વડા પ્રધાને જણાવ્યું હતું. .

પ્રોટેસ્ટરોએ ત્રણ મહિના પહેલા ટોચની કોર્ટના ચુકાદા પછી કોઈપણ મહિલાને સબરીમાલા મંદિરમાં પ્રવેશવાની મંજૂરી આપી નથી. સબરીમાલા મંદિરમાં મહિલાઓના પ્રવેશનો વિરોધ ભાજપ અને કૉંગ્રેસ બંને કરે છે.

ANI માંથી ઇનપુટ્સ સાથે

Post Author: admin