પ્રીમિયર બેડમિંટન લીગ: પી.એચ. સિંધુએ સાયના નેહવાલ ઉપર ત્રણ-રમતની જીત સાથે બડાઈ મારવાની હકો કમાવી – ટાઇમ્સ હવે

પી.વી. સિંધુ

પીવી સિંધુ (પીટીઆઈ) અને સાઇના નેહવાલ (એપી)

પુણે: પી.વી. સિંધુએ નવા વર્ષમાં સાયના નેહવાલ ઉપર મોરલ-બુસ્ટિંગ જીત સાથે પ્રારંભિક ચેમ્પિયન હૈદરાબાદ હંટરને મંગળવારે પ્રીમિયર બેડમિંટન લીગમાં નોર્થ ઇસ્ટર્ન વોરિયર્સ સામે 3-1થી પરાજય આપ્યો હતો. સુન્ગુ જી હ્યુન અને બિવેન ઝાંગ સામેની પીબીએલમાં છેલ્લી બે મેચ ગુમાવનાર સિંધુ, વર્ષથી જીત શરૂ કરવા આતુર હતા અને ભારતીય બેડમિંટનની અન્ય શટલ રાણી કરતાં નેટમાં મોટો પ્રતિસ્પર્ધી રહ્યો ન હતો. .

સિંધુએ મેચમાં 11-15, 15-9, 15-5થી જીત મેળવી. સાઈના ઈજાને લીધે ઉત્તર પૂર્વીય વોરિયર્સની અગાઉની ત્રણ મેચમાં બેઠેલી સાઈના 100 ટકા ન હતી અને લાંબી રૅલીઓ પછી સહનશક્તિ માટે સંઘર્ષ કરી રહી હતી.

પરંતુ 7-10 ની ખાધથી તે સાત સીધી પોઇન્ટ મેળવવા માટે પાછો ફર્યો અને ત્યારબાદ પ્રારંભિક રમતને લપેટ્યો તે દર્શાવે છે કે પહેલા વિશ્વનો નંબર એક લડ્યા વિના બહાર જવાનું નથી.

જો કે, સિંધુ સહેલાઈથી બીજી રમતમાં ટેમ્પો વધારવામાં સફળ રહી હતી કારણ કે તે 8-3થી પરાજયમાં આવી હતી અને તે પછી સાઇના 6-1થી અંતર સુધી પહોંચી ગઈ હતી, છતાં 23 વર્ષીય હંમેશા નિયંત્રણમાં હતા.

સાઈના ત્રીજા અને અંતિમ રમતમાં થાકેલા દેખાતા હતા અને સિંધુએ તેની કાર્યવાહી પર પ્રભુત્વ રાખ્યું હતું કેમ કે કોમનવેલ્થ ગેમ્સના સુવર્ણ ચંદ્રકની ટીમ તેના ફોરહેન્ડ તરફ લુંગ થવા માટે સંઘર્ષ કરતી હતી અને તેણે સરળતાથી નિર્ણય લીધો હતો.

અગાઉ, અનુભવી લી હ્યુન ઇલે હંન્ટર્સને કાંઠેથી હરીફાઈમાં પાછો ખેંચી લીધો હતો કારણ કે તેણે તનંગ્સાક સેનસેંબોન્સુક સામેની મેચ જીતવા માટે રમતથી પાછા લડ્યા હતા.

કિમ હા ના અને લિયાઓ મિન ચૂન સામેના પ્રારંભિક મિશ્ર ડબલ્સ મેચમાં કિમ સા રંગ અને ઇઓમ હાય વોનની 8-15, 14-15થી હન્ટર્સની 0-1થી પાછળની મેચમાં લીને ટીમના ટ્રમ્પ જીતવાની હતી. અને જ્યારે તનંગ્સાક પ્રારંભિક રમત પર પ્રભુત્વ ધરાવતો હતો અને રોલ પર જોતો ત્યારે તે એક મુશ્કેલ કાર્યને જોતો હતો.

પરંતુ લી ઘણા લડાઇઓનો પીઢ ખેલાડી છે અને 38 વર્ષીય ખેલાડીએ દર્શાવ્યું છે કે તે હજી પણ સર્કિટ પર સૌથી ખતરનાક પ્રતિસ્પર્ધી તરીકે ગણાય છે કેમ કે તેણે બીજા ખેલાડીમાં 7-1થી લીડ જીતવા માટે કોર્ટમાં તેની થાઇ પ્રતિસ્પર્ધીને ખસેડ્યો હતો અને પછી નિર્ણાયક દબાણ કરવા માટે લાભ પર રાખવામાં.

તેનંગ્સક બીજા રમતમાં લી માસ્ટરક્લાસ પછી વરાળ ગુમાવવાનું લાગતું હતું કારણ કે તે હંમેશાં નિર્ણાયકમાં રમતનો પીછો કરતા હતા અને હંસર્સે સાયના અને સિંધુ સામેની મેચમાં 10-15, 15-13, 15 -9થી જીત મેળવીને બે પોઈન્ટ મેળવ્યા હતા. પેક્ડ સ્ટેડિયમની સામે દિવસનો સુપર મેચ.

Post Author: admin