સેરેના વિલિયમ્સ – ધ ઇન્ડિયન એક્સપ્રેસ સાથે રોજર ફેડરર ઐતિહાસિક અથડામણમાં વિજયી થયો

રોજર ફેડરર અને સેરેના વિલિયમ્સ, 43 સિંગલ્સ ગ્રાન્ડ સ્લૅમ ક્રાઉન્સના ધારકો. (Twitter)

રોજર ફેડરર મંગળવારે હોપમેન કપમાં સેરેના વિલિયમ્સ સાથેની ઐતિહાસિક પ્રથમ મીટિંગમાં વિજય મેળવ્યો હતો, પરંતુ ટેનિસ એ સાચો વિજેતા હતો કારણ કે રમતના બે મહાન ખેલાડીઓ ચાહકોને વિશ્વભરમાં એક અનફર્ગેટેબલ સાંજે માનતા હતા. ડિફેન્ડિંગ ચેમ્પિયન સ્વિટ્ઝર્લૅન્ડે છ-વખતની વિજેતા યુનાઇટેડ સ્ટેટ્સ સામે 2-1થી જીત મેળવી હતી, જેણે તેમને ગ્રુપ બીની નીચે મૂકી દીધી હતી, પરંતુ પરિણામ પર્થમાં 14000 થી વધુ પ્રશંસકો અને વિશ્વભરના લાખો લોકોએ હરીફાઈની રાહ જોતા હતા.

રમતમાં સૌથી અસાધારણ પળો પૈકી એક પછી @rogerfederer , @ બેલિન્ડાબેન્સિક અને @ સેરેનવિલિયમ્સ તરફથી સાંભળો. # હોપમેનક્યુપ pic.twitter.com/b4p8cAKTrh

– હોપમેન કપ (@hopmancup) 1 જાન્યુઆરી 2019

સંયુક્ત સિંગલ 43 સિંગલ્સ ગ્રાન્ડ સ્લૅમ ક્રાઉન્સના ધારકો ફેડરર અને વિલિયમ્સે સિંગલ્સ મેચ જીતી લીધાં અને મિશ્ર ડબલ્સની મેચમાં જીવંત રહેવાનું નક્કી કર્યું અને નિર્ણાયક મેચ હાઈપ સુધી જીવી ગઈ કારણ કે બંને ખેલાડીઓ મોટી હસતાં કોર્ટ છોડી ગયા.

સ્થાનિક મીડિયા દ્વારા 1973 ની “જાતિઓની લડાઇ” થી પુરુષો અને સ્ત્રીઓનો સમાવેશ થતો સૌથી અપેક્ષિત સંઘર્ષ તરીકે વર્ણવવામાં આવ્યો હતો, જ્યાં બિલી જીન કિંગે પ્રદર્શન મેચમાં બોબી રિગ્સને હરાવ્યું હતું. જ્યારે 39-વખતના મુખ્ય વિજેતા કિંગ અને ભૂતપૂર્વ પુરુષોની વિશ્વની નંબર વનની વચ્ચેની બેઠકમાં રગ્ગ્સ એક મૂંઝવણની મેચ હતી, ત્યાં ફેડરર અને વિલિયમ્સ વચ્ચે ફક્ત એકસ્પર સન્માન હતું, જેણે સ્વતઃલેખકોની શિકારીઓને સંડોવતા પહેલા સ્વયંસેવકોની તરફેણ કરી હતી.

“તે ખૂબ મજા હતી. શું આનંદ છે. શું સન્માન છે. આ સંભવિત બનાવવા બદલ આભાર, “20-ગણા ગ્રાન્ડ સ્લૅમ વિજેતા ફેડરર, જે આ મહિને ઓસ્ટ્રેલિયન ઓપન ટાઇટલની બચાવ કરવા માટે તૈયાર છે. “હું નર્વસ પરત આવતો હતો. લોકો તેમની સેવા કરે છે તે વિશે વાત કરે છે અને હું જોઈ શકું છું કે શા માટે તે એક અદ્ભુત સેવા છે કારણ કે તમે તેને વાંચી શકતા નથી. ”

સેરેનાએ કહ્યું હતું કે, આ મેચ, જે હાસ્યથી ભરેલી હતી અને પ્રદર્શનને તે અનુભવે છે, તે એક “મહાન અનુભવ” હતો અને એક એવી આશા હતી કે તેણે જે કર્યું તે જલ્દીથી સમાપ્ત થશે નહીં.

“હું દિલગીર છું કે તેને સમાપ્ત કરવું પડ્યું હતું, હું ફક્ત ઉષ્ણતામાન હતો. તે ખૂબ મજા આવી હતી, અમે એકસાથે મોટા થયા હતા. તે ખૂબ સરસ હતું. હું ચિત્રો લેવા અને મારા બાળકને બહાર લાવવા માંગતો હતો, “એવું 23-ગણા ગ્રાન્ડ સ્લેમ વિજેતાએ જણાવ્યું હતું.

“આ વ્યક્તિ અદાલતમાં અને અદાલતની બહાર બંને મહાન છે. મને લાગે છે કે તેમની સેવા સુપર-અન્ડરરેસ્ટિમેટ છે. તે ખૂની સેવા આપે છે, તમે તેને વાંચી શકતા નથી. મેં તેને હંમેશાં જોયો અને મને ખબર ન હતી કે તે કેટલું આશ્ચર્યકારક હતું. “ટુર્નામેન્ટના ઇતિહાસમાં સૌથી વધુ સિંગલ સત્ર હાજરીમાં રમવાનું, ફેડરર અને બેલિન્ડા બેંસીકની ટીમે વિલિયમ્સ અને ફ્રાન્સિસ ટિયાફોને 4-2 4-3 (3) થી હરાવ્યું. ) જૂથને ટોચ પર ટાઈ ક્લિન કરવા માટે. અગાઉ, ફેડરરે ટિયાફો સામેની સિંગલ્સ મૅચમાં ભાગ્યે જ પરાજય આપ્યો હતો, તેણે પહેલી સેટમાં 4-4થી 6-4, 6-1થી વિજય મેળવ્યો હતો.

વિલિયમ્સે ભૂતકાળમાં ગ્રીસની મારિયા સાકકરીને સોમવારે સેટમાં પરાજય આપ્યો હતો, ત્યારબાદ બેન્સીક સામેની મેચમાં 1-1થી હરાવીને બેન્કેક સામે 4-6, 6-4, 6-3થી વિજય મેળવ્યો હતો.

ગ્રીસ સાથે ગુરુવારની બેઠક પહેલાં બે સ્વિટ્ઝર્લૅન્ડમાં સ્વિટ્ઝર્લૅન્ડની બે મેચ છે, જ્યારે યુ.એસ. આગામી બ્રિટનમાં છે.

Post Author: admin