એમેઝોનના જેફ બેઝોસ કહે છે કે નેશનલ ઇન્ક્વાયરના માલિકે તેને બ્લેકમેઇલ કરવાનો પ્રયત્ન કર્યો હતો

એમેઝોન.કોમ ઇન્ક. ના ચીફ એક્ઝિક્યુટિવ જેફ બેઝોસે નેશનલ ઇન્ક્વાયરરના માલિકને તેમની ગર્લફ્રેન્ડને કથિત રીતે મોકલવામાં આવેલા “ઘનિષ્ઠ ફોટા” ના પ્રકાશનના ધમકી સાથે બ્લેકમેલ કરવાનો પ્રયાસ કર્યો છે, સિવાય કે તેણે જાહેરમાં કહ્યું કે સુપરમાર્કેટ ટેબ્લોઇડની જાણ તેઓ રાજકીય પ્રેરિત ન હતા.

બ્લૉગ પોસ્ટમાં પ્રકાશિત આરોપ એ એક અઠવાડિયા લાંબી સાગામાં નવીનતમ ટ્વિસ્ટ છે જેણે વિશ્વની સૌથી ધનાઢ્ય વ્યક્તિના અંગત જીવનને સ્પોટલાઇટમાં લાવી દીધી છે અને તેને યુ.એસ. ટેબ્લોઇડ પ્રકાશક સાથેની લડાઈમાં ઊંડા બનાવ્યા છે, જે નજીકની કડીઓ ધરાવે છે. યુનાઇટેડ સ્ટેટ્સના પ્રમુખ સાથે.

બેઝોસે લખ્યું હતું કે “હું અંગત ફોટા પ્રકાશિત કરતો નથી, પણ બ્લેકમેઇલ, રાજકીય પક્ષો, રાજકીય હુમલા અને ભ્રષ્ટાચારના જાણીતા અભ્યાસમાં પણ ભાગ લેતો નથી.” “હું ઊભા રહેવાનું પસંદ કરું છું, આ લોગને આગળ ધપાવું છું, અને જુઓ કે શું ક્રોલ કરે છે.”

અમેરિકન મીડિયા ઇન્ક (એએમઆઈ), નેશનલ ઇન્ક્વાયરરના માલિક, તરત જ ટિપ્પણી માટે વિનંતી પાછો આપ્યા નહીં.

બેઝોસ અને તેની પત્નીએ ગયા મહિને જાહેરાત કરી હતી કે તેઓ “પ્રેમાળ સંશોધન” અને અજમાયશી જુદી જુદી જુદી જુદી જુદી જુદી લગ્ન પછી 25 વર્ષ પછી છૂટાછેડા લેતા હતા. તે જ દિવસે, નેશનલ ઇન્ક્વાયરે જણાવ્યું હતું કે તે બેઝોસ અને લોરેન સંચેઝ વચ્ચેના ભૂતકાળના પાઠ્ય સંદેશાઓ પ્રકાશિત કરી રહ્યો હતો, જે ભૂતપૂર્વ ટેલિવિઝન એન્કર હતા જેમણે તેમને ડેટિંગ હોવાનું કહ્યું હતું.

આ સંબંધ હોવાથી, બેઝોસે જાહેર સલામતી નિષ્ણાત ગેવિન ડી બેકર અને યુએસ પ્રમુખ રોનાલ્ડ રીગનના ભૂતપૂર્વ નિયુક્ત નેતૃત્વ હેઠળ લીકમાં તપાસ શરૂ કરી. ડી બેકરે મીડિયાને કહ્યું કે લીક રાજકીય રીતે પ્રેરિત છે.

બેઝોસ, એમેઝોન અને તે અખબાર જે ખાનગી માલિકી ધરાવે છે, વોશિંગ્ટન પોસ્ટ, યુ.એસ.ના રાષ્ટ્રપતિ ડોનાલ્ડ ટ્રમ્પ દ્વારા ટ્વીટર પરના હુમલાના લક્ષ્યાંક છે.

બેઝોસે લખ્યું હતું કે “વોશિંગ્ટન પોસ્ટ ન્યૂઝ કવરેજનો અનુભવ કરનાર કેટલાક શક્તિશાળી લોકો ખોટી રીતે નિષ્કર્ષ કરશે કે હું તેમનો દુશ્મન છું, તે અનિવાર્ય છે.” “રાષ્ટ્રપતિ ટ્રમ્પ તે લોકોમાંની એક છે, જે તેની ઘણી ટ્વીટ્સ દ્વારા સ્પષ્ટ છે.”

બેઝોસના જણાવ્યા પ્રમાણે, નેશનલ ઇન્ક્વાયરરની તેની જાણ કરવી એ રાજકીય પ્રેરણા હતી.

તેના બ્લોગમાં, બેઝોસે એએમઆઇના ડેપ્યુટી જનરલ સલાહકાર, જોન ફાઇન દ્વારા ડી બેકરનું પ્રતિનિધિત્વ કરતા વકીલને ઇમેઇલ ફરીથી પ્રસ્તુત કર્યું. તેમાં, એએમઆઇએ બેઝોસ અને ડી બેકરની જાહેર સ્વીકૃતિની દરખાસ્ત કરી હતી કે “એમને સૂચવવા માટે કોઈ જ્ઞાન અથવા આધાર નથી કે (એએમઆઈ) કવરેજ રાજકીય રીતે પ્રેરિત અથવા રાજકીય દળો દ્વારા પ્રભાવિત છે.”

ઇમેઇલ મુજબ, આવી સ્વીકૃતિ માટે બદલામાં, એએમઆઇએ “પ્રકાશન, વિતરણ, વહેંચણી, અથવા અપ્રકાશિત ગ્રંથો અને ફોટાઓનું વર્ણન ન કરવાની ઓફર કરી.”

બેઝોસે એમ કહ્યું હતું કે એએમઆઈ પ્રસ્તાવ મૂક્યો હતો તે ખોટો હતો અને ઓફરને “ગેરવર્તણૂક દરખાસ્ત” તરીકે વર્ણવી હતી.

કથિત ગેરવસૂલી એએમઆઇ અને તેના ચીફ એક્ઝિક્યુટિવ ડેવિડ પીકરએ ગયા વર્ષે બનાવેલા એએમઆઈ દ્વારા કરવામાં આવેલા કરારના ઉલ્લંઘન કર્યું છે કે કેમ તે અંગેના પ્રશ્નો ઉભા કરે છે, જેમાં કાર્ને મેકડોગાલને આપેલી 150,000 ડોલરની હશ-પેશની ચુકવણીના સંબંધમાં એએમઆઈએ પ્લેબોય મોડેલ સાથે દાવો કર્યો હતો કે તેણી સાથે સંબંધ હતો પ્રમુખ ડોનાલ્ડ ટ્રમ્પ.

યુનાઈટેડ સ્ટેટસ એટર્નીની ઓફિસ ન્યૂયોર્કના સધર્ન ડિસ્ટ્રિક્ટના ઓફિસ અનુસાર, 2016 ની રાષ્ટ્રપતિની ચૂંટણી દરમિયાન તે ચૂંટણીને પ્રભાવિત કરવા માટે ચુકવણી કરવામાં આવી હતી. કાર્યવાહી ન ચલાવવાનો સોદો એએમઆઈ પર શરતજનક હતો કે તે બીજા ગુના કરશે નહીં, એમ ઓફિસે જણાવ્યું હતું.

સ્પષ્ટપણે બેઝોસને એએમઆઈ સામે લાવવામાં આવશે, જો તેઓ તેને લાવવાનું પસંદ કરે છે, પરંતુ પ્રશ્ન એ છે કે તે ગુનાહિત છે, “ડેવિડ બર્જર, વિલ્સન સૉન્સિની ગુડરિચ અને રોસાટી સાથેની કાનૂની દાવાએ જણાવ્યું હતું.

બેઝોઝ, જે એમેઝોનના સ્ટોકમાં $ 120 બિલિયનથી વધુની માલિકી ધરાવે છે, તેણે તેના બ્લોગમાં કહ્યું હતું કે: “જો મારી સ્થિતિમાં હું આ પ્રકારના ગેરવસૂલી સુધી ઊભા રહી શકતો નથી, તો કેટલા લોકો કરી શકે છે?”

Post Author: admin