જોડાયેલા કિડની દાન: મેયો ક્લિનિક રેડિયો – મેયો ક્લિનિક

7 ફેબ્રુઆરી, 2019 ના રોજ પ્રકાશિત

મેયો ક્લિનિક રેડિયો પોડકાસ્ટ પર, મેયો ક્લિનિક નેફ્રોજોલોજિસ્ટ ડૉ કેરી શિન્સ્ટૉક, અને મે કો ક્લબર્ગ, મેયો ક્લિનિકના એરિઝોના, ફ્લોરિડા અને રોચેસ્ટર કેમ્પસમાં જોડાયેલા કિડની દાન કાર્યક્રમનું સંકલન કરે છે, મેયો ખાતે જોડીવાળા કિડની દાન કાર્યક્રમ વિશે ચર્ચા કરે છે. ક્લિનિક.

આ મુલાકાત મૂળ ફેબ્રુઆરી 9, 2019 પ્રસારિત.

જોડીદાર દાન, જેને “જોડી કરેલ વિનિમય” તરીકે પણ ઓળખાય છે તે એક વિકલ્પ હોઈ શકે છે જ્યારે દાતા અને ઇચ્છિત પ્રાપ્તિકર્તા પાસે રક્ત પ્રકારના અસમર્થ હોય છે, અથવા જ્યારે પ્રાપ્તકર્તા પાસે દાતાના પેશી એન્ટિજેન્સ સામે અસ્વીકાર્ય એન્ટિબોડીઝ હોય છે. જોડાયેલા દાનમાં, બે કે તેથી વધુ અંગ પ્રાપ્ત કરનાર જોડીદાર દાતાઓ જોડે છે, જેથી પ્રાપ્તકર્તાઓને તેમના રક્ત પ્રકાર સાથે સુસંગત અંગ મળે છે. બિનઅનુભવી જીવંત દાતા પણ અસંગત જોડી સાથે મેળ ખાતા દાનમાં ભાગ લઈ શકે છે. વધુ જાણવા માટે, આની મુલાકાત લો: https: //www.mayoclinic.org/department …

Post Author: admin