લતા મંગેશકર સોનાક્ષી સિન્હાના મુન્ગડા પર પ્રતિક્રિયા આપે છે, એમ કહે છે કે કોઈ પણ આપણો ઉપયોગ કરતા પહેલા અમારી સંમતિ લેતા નથી … – હિન્દુસ્તાન ટાઇમ્સ

અભિનેતા સોનાક્ષી સિંહા અને કુલ ધામાલના નિર્માતાઓ મંગદાના નૃત્ય ક્રમાંકનો સામનો કરી રહ્યા છે, જે મલ્ટી-સ્ટારર માટે ફરીથી બનાવવામાં આવી છે. આ ગીતમાં સોનાક્ષી, જેણે 1978 ની ઇન્કાર નંબરની હારમાં નૃત્ય કર્યું છે, મૂળમાં હેલેન પર ચિત્રિત કર્યું છે. ઉષા મંગેશકર દ્વારા મૂળ રાજેશ રોશન દ્વારા સંગીત અને મજરૂહ સુલ્તાનપુરી દ્વારા ગીતો દ્વારા ગાયું હતું, આ ગીત ગાયકો જ્યોતિકા તાંગરી, શાન અને સુભ્રો ગાંગુલી અને સંગીત દિગ્દર્શક ડ્યૂઓ ગૌરોવ-રોશિન દ્વારા બનાવવામાં આવ્યા છે.

જો કે, આ ગીતના મૂળ નિર્માતાઓ નવા સંસ્કરણથી ખુશ નથી અને તે અંગેનો દાવો કરવામાં આવ્યો હોવાનો દાવો નથી. ઉષાએ મૂળ સંસ્કરણ ગાયું હતું, તેણે ડેક્કન ક્રોનિકલને એક અહેવાલમાં જણાવ્યું હતું કે, “અમારા ગીતો મોટા વિચારો પછી બનાવવામાં આવ્યા હતા અને તેઓ સંવેદનશીલતા અને સંભાળથી કરવામાં આવ્યાં હતાં. આ મનસ્વી રીતે તેમને પછાડવા માટે યોગ્ય નથી. “તેણીની બહેન અને ભારત રત્ન પ્રાપ્તકર્તા લતા મંગેશકરએ પણ આ અહેવાલમાં ઉમેર્યું હતું કે,” અમે મંજૂર કરી કે નહીં તે અંગે અમને પૂછવામાં આવ્યું નથી. ” આપણા ગીતોનો ઉપયોગ કરતા પહેલા કોઈ પણ અમારી સંમતિ લેતા નથી. શું તે સાચું છે? ”

સંગીત દિગ્દર્શક રાજેશ રોશનએ પણ તેમની આલોચના શેર કરી અને કહ્યું, “મને લાગે છે કે મ્યુઝિક ઉદ્યોગમાં પ્રેરણા અને પ્રેરણા વધુ છે. ફિલ્મ નિર્માતાઓએ નવા ગીતો બનાવવા માટે આત્મવિશ્વાસ ગુમાવ્યો છે. ”

સંગીત જ નહીં, ઇન્ટરનેટએ ઉત્પાદકોને હજુ સુધી અન્ય ક્લાસિક રીમિક્સિંગ માટે પણ બોલાવ્યા છે. યુઝરએ ટ્વિટર પર લખ્યું છે, “@ushamangeshkar હું તમારા સહી ગીતને લીધે ખૂબ જ અસ્વસ્થ છું # મુન્દાડાને @સ્સાક્ષીસિંહની વિશેષતા માટે ફરીથી બનાવાયા છે. સોનેરી યુગની ઘણી લોકપ્રિય રચનાઓ ફરીથી બનાવવી જોઈએ નહીં / સંગીત દિગ્દર્શકો સાથે વધુ સારી રીતે સમજાયેલી હોવી જોઈએ.” અન્ય વપરાશકર્તા લખ્યું હતું, “હવે બોલિવુડના ગીતોમાં ખૂબ ઓછી રચનાત્મકતા, # લુકા ચુપપી ગીતો # પોસ્ટર_લાગવા_Do અને # ટોટલધામાલમાંથી # મુંગડા, આ બંને 2 પ્લેટિનમ નહોતી, તે કોઈ સરખામણી નથી.”

આ ફિલ્મમાં અજય દેવગણ, માધુરી દિક્ષિત, અનિલ કપૂર, એશા ગુપ્તા, અરશદ વારસિ, જાવેદ જાફ્રે, સંજય મિશ્રા, રિતેશ દેશમુખ, જોની લિવર અને અન્યનો સમાવેશ થાય છે.

સોનાક્ષીના નવા નૃત્ય નંબર મુન્ગડા માટે અહીં કેટલીક પ્રતિક્રિયાઓ છે.

બોલીવુડના ગીતોમાં હવે ઘણી ઓછી રચનાત્મકતા, # લુકા ચુપપી ગીતો # પોસ્ટર_લાગવા_ Do અને # ટોટલધામલમાંથી # મુંગડા
આ બંને 2 સોના નથી
તે પ્લેટિનમ હતા,
કોઈ સરખામણી

કવ્યકુમાર (@ યંગઇન્ડિયન 9) ફેબ્રુઆરી 7, 2019

અપેક્ષિત તુલના … હું કોરિઓગ્રાફરને દોષિત ઠરાવવા માંગું છું … પહેલા ગીતના દરેક શબ્દને નૃત્યમાં પરિવર્તિત કરવામાં આવતો હતો .. ચહેરાના અભિવ્યક્તિને ખરેખર સારી રીતે પકડી લેવામાં આવી હતી .. આજની જેમ કંઇક આજ થાય છે .. # મુન્દડા

– સાક્ષી (@ sakshi_tweetz) 7 ફેબ્રુઆરી, 2019

રીમિક્સના નામે ક્લાસિક ક્લાસિક ગીતો નાશ પામી રહ્યા છે.
કોઈપણ ટિપ્પણી સર @ જાવેદખતારજadu . માફ કરશો પણ તમે મૂળ # મુંગડા લખ્યું છે તેથી તમારે તેનો ઉલ્લેખ કરવો પડશે. આ દાયકામાં કેટલાક ગીતોનો નાશ થયો છે.

આરકે રાજ (@ ઓયરેકરાજ) 7 ફેબ્રુઆરી, 2019

@ushamangeshkar ખૂબ અસ્વસ્થ હું છું તમારી સહી ગીત #Mungda એક ફિલ્મ દર્શાવવા માટે redone કરવામાં આવ્યો છે @sonakshisinha સુવર્ણ યુગ થી / ઘણા લોકપ્રિય રચનાઓ અનુરૂપિત ન કરવો જોઇએ / સારી સૂઝ સંગીત નિર્દેશકો સાથે પ્રવર્તે

– નાઝીરજી (@ અનાઝીરજી) 8 ફેબ્રુઆરી, 2019

મને લાગે છે કે તમારે પ્રચારો માટે જૂના રત્નોને ફરીથી બનાવવાની જરૂર છે. પણ જ્યારે તમને કોઈ મૂવીમાં @ માધુરીદિક્ષિત હોય ત્યારે મને તે નથી મળતું શા માટે તમારે @sonshshisinha અથવા કોઈપણને ડાન્સ નંબર કરવા માટે શા માટે જરૂર છે ?? # મુંગડા # ટોટલધામાલ

– પિયુષ ડાગા (@ પિયુદદગા 4892) 8 ફેબ્રુઆરી, 2019

વધુ માટે @ htshowbiz અનુસરો

પ્રથમ પ્રકાશિત: ફેબ્રુઆરી 08, 2019 14:52 IST

Post Author: admin