પી.સી.બી. ઈમરાન ખાનની પોટ્રેટ 'અત્યંત ખેદજનક' ભારતના આવરણને શોધે છે – ધ ઇન્ડિયન એક્સપ્રેસ

પાકિસ્તાનના વડાપ્રધાન ઇમરાન ખાન.
ભૂતપૂર્વ પાકિસ્તાન વર્લ્ડકપ વિજેતા ઇમરાન ખાન હવે દેશના વડા પ્રધાન છે.

ટીવી પ્રસારણકર્તા ડી-સ્પોર્ટને સસ્પેન્ડ કરવામાં આવ્યાના થોડા કલાકો પછી પાકિસ્તાન સુપર લીગ (પીએસએલ) ના ઉત્પાદન ફરજોમાંથી દૂર થતાં આઈએમજી-રિલાયન્સના જવાબમાં રવિવારની રાતે (17 ફેબ્રુઆરી) પાકિસ્તાનના ક્રિકેટ બોર્ડ (પીસીબી) એ એક નિવેદન બહાર પાડ્યું હતું. આ પગલાં પુલવામા આતંકવાદી હુમલા બાદ થયા છે જે દક્ષિણ કાશ્મીર પ્રદેશમાં ઓછામાં ઓછા 40 સીઆરપીએફ સૈનિકોના જીવનનો દાવો કરે છે .

“અમને આઇએમજી રિલાયન્સ દ્વારા જાણ કરવામાં આવી છે કે બાકીના એચબીએલ પીએસએલ 2019 માટે તેઓ અમારી સાથે ભાગીદારી કરવામાં અસમર્થ રહેશે અને પીસીબીએ તેના તમામ હક્કો અનામત રાખ્યા છે. પીસીબીની હંમેશાં એક આકસ્મિક યોજના હતી, અને અમને વિશ્વાસ છે કે ઔપચારિકતાઓ પૂર્ણ થયા પછી સોમવારે અમે નવા ભાગીદારની જાહેરાત કરવાની સ્થિતિમાં છીએ, એમ પીસીબીના મેનેજિંગ ડિરેક્ટર વાસિમ ખાને નિવેદનમાં જણાવ્યું હતું.

વાસિમે ઉમેર્યું: “પી.સી.બી. એ તાજેતરના ઇવેન્ટ્સના વળાંકને પણ નોંધ્યું છે અને તેની ભારે નિરાશા વ્યક્ત કરે છે કારણ કે આપણે હંમેશાં માનતા હતા અને ભાર મૂક્યો હતો કે રમત અને રાજકારણને અલગ રાખવું જોઈએ. ઇતિહાસ આપણને કહે છે કે રમતો, ખાસ કરીને ક્રિકેટ, લોકો અને દેશો વચ્ચેના પુલ બાંધવામાં હંમેશાં મહત્વની ભૂમિકા ભજવે છે. ”

“કમનસીબે, ભારતના ક્રિકેટ ચાહકોને તમામ ડીજીટલ કવરેજને અવરોધિત કરીને એચબીએલ પીએસએલને અનુસરવાનો તેમજ ભૂતપૂર્વ પાકિસ્તાની ક્રિકેટ કેપ્ટન અને વડા પ્રધાન ઇમરાન ખાનના ચિત્રને આવરી લેવા અથવા દૂર કરવાના અધિકારને નકારી કાઢવાનો અધિકાર છે, જે સૌથી વધુ ઐતિહાસિક ક્રિકેટ ક્લબો અને સ્થળોમાંથી એક અન્ય મહાન ક્રિકેટરો છે. અત્યંત ખેદજનક ક્રિયાઓ. ”

પીસીબીએ આ મહિનાના અંતમાં દુબઈમાં આગામી આઈસીસી કમિટીની બેઠકમાં બીસીસીઆઈ અને આઈસીસી સાથે આ ઘટનાઓ હાથ ધરવાની ઇચ્છા વ્યક્ત કરી હતી.

આ હુમલા પછી, પ્રતિષ્ઠિત ક્રિકેટ ક્લબ ઓફ ઈન્ડિયા (સીસીઆઈ) એ શનિવારે પાકિસ્તાનના ભૂતપૂર્વ ક્રિકેટર, વર્લ્ડકપ વિજેતા અને હવે વડા પ્રધાન ઇમરાન ખાનનું એક ચિત્ર આવરી લીધું હતું .

સીસીઆઈ, બીસીસીઆઈની એક સંલગ્ન એકમ, મુંબઈના આઇકોનિક બ્રેબૌર્ન સ્ટેડિયમનું ઘર છે, જેણે ઘણા ટેસ્ટ મેચોનું આયોજન કર્યું છે. સમગ્ર રેસ્ટોરન્ટ સહિતના સમગ્ર સીસીઆઈ મકાનો, યુગમાં અને તમામ રાષ્ટ્રોના રમતના મહાન લોકોના ચિત્રોને શણગારે છે. ઇમરાનનું પોટ્રેટ તેમાંથી એક છે કારણ કે તે પાકિસ્તાનને 1992 ની વર્લ્ડ કપની જીતમાં દોરી ગયું હતું.

સીસીઆઈના પ્રમુખ પ્રેમલ ઉદનીએ સમાચાર એજન્સીને જણાવ્યું હતું કે, “જુઓ, સીસીઆઈ એક રમત-ક્લબ છે અને અમારી પાસે ભૂતકાળના અને વર્તમાન ક્રિકેટરોની તમામ દેશોની ફોટોગ્રાફ્સ છે. અમે, અમારા માર્ગમાં – નારાજગી – હમણાં જે થઈ રહ્યું છે તેના પર બતાવવા માંગીએ છીએ. તે વિરોધનું ચિહ્ન છે. અમે તેને અત્યાર સુધી આવરી લીધું છે પરંતુ જો આપણે તેને નીચે લઈશું તો હમણાં કહી શકશે નહીં. ”

રવિવારે, પંજાબ ક્રિકેટ એસોસિયેશનના મોહાલી સ્ટેડિયમએ પણ ભૂતપૂર્વ પાકિસ્તાન દંતકથાઓના ફોટા દૂર કર્યા હતા . “એક નમ્ર પગલું તરીકે, પીસીએએ પુલવામા હુમલાના શહીદોના પરિવારો સાથે એકતા બતાવવાનું નક્કી કર્યું છે. પીસીએના ખજાનચી અજય ત્યાગીએ પીટીઆઈને જણાવ્યું હતું કે આક્રમક હુમલા સામે રાષ્ટ્રમાં ખૂબ ગુસ્સો છે અને પીસીએ આમાં જુદો નથી.

ત્યાગીએ પાકિસ્તાની ક્રિકેટરોમાં જણાવ્યું હતું કે, જેની ફોટોગ્રાફ્સ પીસીએમાંથી દૂર કરવામાં આવી છે તેમાં ઇમરાન, શાહીદ આફ્રિદી , જાવેદ મિયાંદાદ અને વાસિમ અક્રમનો સમાવેશ થાય છે.

આ ત્રાસવાદી હુમલાના ત્રણ દિવસ પછી – જે એન્ડ કેમાં ત્રણ દાયકામાં સૌથી ભયાનક તરીકે ઓળખાય છે – ઘણા ખેલાડીઓ અને ક્રિકેટરોએ આ કાર્યની નિંદા કરી છે. કેટલાક ખેલાડીઓ આગળ વધ્યા છે અને શહીદ સૈનિકોના પરિવારોમાં યોગદાન આપ્યું છે .

પાકિસ્તાન સ્થિત આતંકવાદી સંગઠન જેશ-એ-મોહમ્મદે તેની જવાબદારી સ્વીકારી છે.

Post Author: admin