યુ.એસ. પ્રમુખ ડોનાલ્ડ ટ્રમ્પ સહાય 2020 સુધીમાં 'સેંકડો માઇલ' સરહદ દિવાલની આગાહી કરે છે – ટાઇમ્સ નાઉ

ડોનાલ્ડ ટ્રમ્પ, યુનાઇટેડ સ્ટેટ્સ ઑફ અમેરિકા

યુએસ પ્રમુખ ડોનાલ્ડ ટ્રમ્પ | ફોટો ક્રેડિટ: એપી

વૉશિંગ્ટન: ડોનાલ્ડ ટ્રમ્પના ટોચના સલાહકારે રવિવારે કહ્યું હતું કે પ્રમુખની કટોકટીની જાહેરાત 2020 ની ચૂંટણી પહેલાં મેક્સિકન સરહદ પર “સેંકડો માઇલ” અવરોધો બાંધવાની મંજૂરી આપી શકે છે. “તમે સેંકડો માઇલ જોઈ રહ્યા છો,” સ્ટીફન મિલરે ચૂંટણીના બે મહિના પહેલાં, સપ્ટેમ્બર 2020 સુધીમાં “ફોક્સ ન્યૂઝ રવિવાર”, “સંભવતઃ દંપતિ સોઇલ માઇલ” પર જણાવ્યું હતું. ટ્રમ્પે સ્પષ્ટ કર્યું છે કે તેઓ ડેમોક્રેટ્સ, અધિકારો જૂથો, સરહદ-રાજ્યના જમીનદાતાઓ અને કેટલાક પ્રખ્યાત રિપબ્લિકનની તીવ્ર ટીકા વચ્ચે પણ તેમની ફરીથી ચૂંટણીઓમાં આ મુદ્દાને શોષણ કરવાની યોજના ધરાવે છે.

કોંગ્રેસે સરહદ સુરક્ષા માટે માગતા 5.7 અબજ ડોલરથી ચોથાથી ઓછા મંજૂર કર્યા પછી, અવરોધ નિર્માણ માટે લશ્કરી અને અન્ય ભંડોળને ટેપ કરવા માટે શુક્રવારે શુક્રવારે “રાષ્ટ્રીય કટોકટી” જાહેર કરી. ટ્રમ્પના દલીલોની રજૂઆત કરતા મિલરએ કહ્યું કે અસુરક્ષિત સરહદ દેશમાં ડ્રગ અને ગુનેગારોને રેડવાની મંજૂરી આપે છે. તેમણે ગેરકાયદેસર પ્રવેશો પડી હોવાનું દર્શાવતા સરકારી આંકડાઓને બરતરફ કર્યો.

“તમે સરહદના અનિયંત્રિત, અસુરક્ષિત વિસ્તારો ધરાવી શકતા નથી જ્યાં લોકો નિદાન નહી થયેલા લોકોમાં રેડવામાં આવે.” પરંતુ કોંગ્રેસે ભંડોળનો ઇનકાર કર્યા પછી કટોકટીની આગેવાની આપતા ભૂતપૂર્વ રાષ્ટ્રપતિનું ઉદાહરણ આપવા માટે પૂછ્યું, મિલર આમ કરી શક્યા નહીં. “જો લોકો તેને ગમશે નહીં, તો તેઓ તેને સંબોધિત કરી શકે છે,” તેમણે જણાવ્યું હતું.

‘નિકટવર્તી’ પડકાર

કૉંગ્રેસમાં કાયદાકીય પડકારો અને સંભવિત અવરોધક ચાલની નજીકની નિશ્ચિતતાને ધ્યાનમાં રાખીને, 1,950-માઈલ (3,140-કિલોમીટર) સરહદ પર અવરોધ નિર્માણ કેટલું ઝડપથી આગળ વધી શકે તે સ્પષ્ટ છે. કેલિફોર્નિયાના એટર્ની જનરલ ઝેવિઅર બીસરારાએ એબીસીને કહ્યું હતું કે તેમનો રાજ્ય “ચોક્કસપણે, અને ટૂંક સમયમાં” પ્રોજેક્ટ સામે દાવો દાખલ કરશે.

તેમણે જણાવ્યું હતું કે કેલિફોર્નિયા અને અન્ય રાજ્યોમાં આ કેસમાં કાયદેસરની સ્થાયીતા છે કારણ કે લશ્કરી પ્રોજેક્ટો, આપત્તિ સહાય અને અન્ય હેતુઓ માટેના ધ્યેય ગુમાવવાનો તેઓ જોખમમાં છે. કેટલાક રાજ્યો “નુકસાન પહોંચાડશે,” તેમણે જણાવ્યું હતું.

ઇલિનોઇસના અન્ય ડેમોક્રેટ, સેનેટર ટેમી ડકવર્થે કહ્યું હતું કે કૉંગ્રેસ ટ્રમ્પની કાર્યવાહીને અવરોધિત કરવા માટે એક ઠરાવ પસાર કરી શકે છે પરંતુ સંભવિત ટ્રમ્પ વીટોને ઓવરરાઇડ કરવા માટે મતોને બોલાવી શકશે નહીં. મિલર ટ્રમ્પ વીટોની આગાહી કરવા માટે માત્ર ટૂંકા પડ્યા હતા, તેણે કહ્યું હતું કે, “તેઓ રાષ્ટ્રીય કટોકટીની જાહેરાતને સુરક્ષિત કરશે – ખાતરીપૂર્વક.”

કેટલાક રિપબ્લિકન સેનેટર્સે ઇમરજન્સી ઘોષણાને વખોડી કાઢી છે, એમ કહીને તે એક ખતરનાક ઉદાહરણ અને એક્ઝિક્યુટિવ ઓવરરીચની માત્રાને સ્થાપિત કરે છે. રિઝોલ્યુશન પર તેઓ કેવી રીતે મત આપી શકે છે તે અસ્પષ્ટ છે.

પરંતુ એક પ્રસિદ્ધ રિપબ્લિકન, ભૂતપૂર્વ મેસેચ્યુસેટ્સના ગવર્નર વિલિયમ વેલ્ડ, પ્રમુખને 2020 ની પ્રાથમિક પડકાર પણ મનોરંજન આપે છે.

તેમની શક્યતા ઓછી હોવા છતાં, તેમણે એબીસી પર રવિવારે દલીલ કરી હતી કે અમેરિકનો છ વર્ષ વધુ પ્રમુખને પરવડી શકતા નથી, જે “દેશને વિભાજિત કરવા માંગે છે” અને ટ્રિલિયન-ડોલરની ખાધને ચલાવવામાં “અવિચારી” છે.

તેમણે જણાવ્યું હતું કે કટોકટી ઘોષણા ટ્રમ્પનું ઉદાહરણ હતું કે “પોતાને અનિવાર્ય લાગે તેવું લાગે છે,” તે ઉમેરે છે, “તે બિલકુલ અનિવાર્ય નથી.”

Post Author: admin