ઉદઘાટન રન પર વંદે ભારત બ્રેકડાઉનની મજાક કરનારાઓ માટે વડા પ્રધાન મોદી 'યોગ્ય સજા' માંગે છે

કોંગ્રેસ અધ્યક્ષ રાહુલ ગાંધી અને સમાજવાદી પક્ષના અધ્યક્ષ અખિલેશ યાદવે ભાજપ પર હુમલો કર્યા પછી આ નિવેદન બહાર આવ્યું છે કારણ કે શનિવારે વંદે ભટ્ટને તેની પ્રથમ મુસાફરી પર એક તકલીફોનો સામનો કરવો પડ્યો હતો.

PM Modi Seeks 'Right Punishment' For Those Mocking Vande Bharat Breakdown on Inaugural Run
વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદી નવી દિલ્હી રેલવે સ્ટેશન પર વંદે ભારત એક્સપ્રેસ બંધ કરે છે. (છબી: પીટીઆઈ)
નવી દિલ્હી:

વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ આજે ​​મંગળવારે ભારતની સૌથી ઝડપી ટ્રેન વંદે ભારત એક્સપ્રેસનો મજાક કરનારા લોકો પર હુમલો કર્યો હતો, જે શનિવારના રોજ તેના પ્રારંભિક રન પર તૂટી પડ્યા હતા અને એન્જિનિયરો અને ટેકનિશિયનના પ્રયાસો માટે ટ્રેન સામેની ટિપ્પણીઓને “અપમાન” કહેવામાં આવી હતી.

“કેટલાક વ્યક્તિઓ અર્ધ હાઇ સ્પીડ ટ્રેન પર લક્ષ્યાંક બનાવતા અને મજાક કરે છે. આ કમનસીબ છે. આ પ્રોજેક્ટમાં સંકળાયેલા ઇજનેરો અને ટેકનિશિયન માટે અપમાન છે. લોકોએ એવા લોકો સામે સાવધ રહેવું જોઈએ જેઓ ઇજનેરો અને તકનીકોનો અપમાન કરે છે અને દેશનો મજાક કરે છે.” વારાણસીમાં જાહેર સભાને સંબોધન કરતી વખતે વડા પ્રધાને જણાવ્યું હતું.

તેમણે લોકોને “નકારાત્મકતાથી ઘેરાયેલા લોકોની નમ્રતા” ન મેળવવા કહ્યું.

“હું ઇજનેરી વ્યાવસાયિકોને સલામ કરું છું, જે ભવિષ્યમાં ભારતમાં બુલેટ ટ્રેન બનાવશે અને તેને ચલાવશે … મને લોકોને દુઃખ પહોંચાડવામાં આવે છે”, એમ વડા પ્રધાને તેમને પૂછ્યું, “શું ઇજનેરો અને તકનીકોની અપમાન કરવાનો અધિકાર છે કે કેમ?” ? તેમને ઠીકથી મજાક કરી રહી છે. શું તેઓને માફી આપી શકાય? શું તેઓને યોગ્ય સમયે યોગ્ય દંડ આપવામાં ન આવે.

તેમણે કહ્યું હતું કે “દેશ તેમને (એન્જિનીયરો) અને તેમના મહેનત પર ગૌરવ છે.”

કોંગ્રેસ અધ્યક્ષ રાહુલ ગાંધી અને સમાજવાદી પક્ષના અધ્યક્ષ અખિલેશ યાદવે ભાજપ પર હુમલો કર્યા પછી આ નિવેદન બહાર આવ્યું છે કારણ કે શનિવારે વંદે ભટ્ટને તેની પ્રથમ મુસાફરી પર એક તકલીફોનો સામનો કરવો પડ્યો હતો.

“મોદી જી, મને લાગે છે કે મેક ઇન ઈન્ડિયાને ગંભીર વિચારણા કરવાની જરૂર છે. મોટાભાગના લોકોને લાગે છે કે તે નિષ્ફળ ગયું છે. હું તમને ખાતરી આપું છું કે કોંગ્રેસમાં આપણે કેવી રીતે થઈશું તે અંગે ખૂબ જ ઊંડાણપૂર્વક વિચારી રહ્યા છીએ.”

તેમને જોડાયા, અખિલેશ યાદવે જણાવ્યું હતું કે, “ઉદઘાટન પછી વંદે ભરત ટ્રેનમાં ધૂમાડો જોવા મળ્યો હતો, કોચમાં પાવર નિષ્ફળતા જોવા મળી હતી, બ્રેકમાં સ્કેગ વિકસિત થઈ હતી, જેના પછી ટ્રેન અટકી ગઈ હતી. વંદે ભરત વિકાસની વાર્તા છે. ખેડૂતો ગુસ્સે છે, યુવાનો બેરોજગાર છે, સલામતી વ્યવસ્થા તૂટી ગઈ છે અને દેશની અર્થવ્યવસ્થા તૂટી ગઈ છે. ”

Post Author: admin