શિવસેનાના બીજેપી ટાઈ-અપ ફ્યુઅલસ સોશિયલ મીડિયા રિડિક્યુલે … અને સંરક્ષણ

લોકસભાની ચૂંટણી: ભાજપ-શિવ સેના રાષ્ટ્રીય ચૂંટણીઓમાં 25-23 બેઠકો લડશે, રાજ્યની ચૂંટણીમાં સમાન

નવી દિલ્હી:

લોકસભાની ચૂંટણી લડવાની સંમતિ આપતા શિવ સેના – લાંબા સમય સુધી કહેવામાં આવે છે કે તે એકલા જશે – ભાજપ દ્વારા સોશિયલ મીડિયા વપરાશકર્તાઓને તાજગી આપવામાં આવી છે, જેમણે ટ્વિટર અને ફેસબુક પર ફિલ્ડ ડેનો ઉપયોગ મહારાષ્ટ્ર પાર્ટીમાં પોટ શોટ લીધો હતો અને બીજેપીના સંભવિત સાથીદાર.

ભાજપના વડા અમિત શાહ, સોનાના વડા ઉદ્ધવ ઠાકરે અને મુખ્યમંત્રી દેવેન્દ્ર ફડનવીસે સોમવારે સોદાની જાહેરાત કરી તે પહેલાં, મહારાષ્ટ્ર પક્ષે સૂચવ્યું હતું કે તે રાષ્ટ્રીય અને રાજ્યની ચૂંટણીમાં એકલા જશે.

“હું તમને નફરત કરું છું … અચકા હવે શિંગ સેનાને ભાજપ તરફ દોરી જાય છે ,” એમ એક ટ્વિટર વપરાશકર્તા સમીર મલિકે લખ્યું હતું.

અન્ય એક ટ્વિટર વપરાશકર્તા, સ્નેહલ પોટ્દરે, શિવ સેનાના માસ્કોટ જેવા વાઘ જેવા દોરવામાં કૂતરાની ગ્રાફિક પોસ્ટ કરી. “શિવ સેનાના નવા વાઘ,” તેમણે ટ્વીટ કર્યું.

શરદ પવારની રાષ્ટ્રવાદી કૉંગ્રેસ પાર્ટીએ ઉદ્ધવ ઠાકરેની ચૂંટણીઓમાં “એકલા જતા” ની તૂટી ગયેલી પ્રતિજ્ઞાઓ પર સ્વાઇપ લઈને મુંબઈની ઓફિસની બહાર એક સંગ્રહખોરી મૂકી. “શિવસેનાના દાવાને અમારા છેલ્લા શ્રદ્ધાંજલિ અર્થે ‘આપણે શક્તિ માટે ભૂખ્યા નથી,’ એમ પોસ્ટરે જણાવ્યું હતું.

શિવસેના રામ મંદિરના કેસથી ખેડૂતોના ખેડૂતોમાં તકલીફો ઊભી કરવા વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીની આગેવાની હેઠળની સરકારને લક્ષ્ય બનાવતા હતા.

સમાચાર એજન્સી પીટીઆઈના જણાવ્યા પ્રમાણે, “અમે ભાજપ સાથે જોડાણમાં 25 વર્ષ રહ્યા હતા,” એમ ઉદ્ધવ ઠાકરેએ ગયા વર્ષે કહ્યું હતું, અમિત શાહની પાર્ટી સાથે કરાર કરવાનો નિર્ણય કર્યો હતો.

શિવસેના અને બીજેપીએ જાહેરાત કરી હતી કે તેઓ મહારાષ્ટ્ર વિધાનસભાની ચૂંટણીઓ માટે સમાન બેઠકો લડશે, આ વર્ષે પછીથી, અને રાષ્ટ્રીય ચૂંટણીઓમાં ભાજપ 25 લોકસભાની બેઠકો સેનાના 23 બેઠકમાં લડશે. શ્રી શાહે દાવો કર્યો છે કે જોડાણ 45 જીતી જશે. બેઠકો.

ચૂંટણી ગઠબંધનના ટેકેદારોએ ટ્વિટ કર્યું હતું કે તે સારો ચાલ હતો જે ચોક્કસપણે પરિણામો લાવશે. કૉમર્સ ગ્રેજ્યુએટ તુમુલુરી શ્રીકુમારએ ટ્વિટર પર ટ્વીટ કરી હતી કે, “જોડાણની મોસમ. જો કે વડા પ્રધાન મોદીની આગેવાનીવાળી ભાજપને આવશ્યકતા નથી, તો શિવસેના સાથે જોડાણ એ એક સ્વાગત પગલું છે.”

“આવશ્યક છે કે રાષ્ટ્રવાદી પક્ષો એક સાથે આવે. શિવસેના અને ભાજપ છેલ્લા 25 વર્ષથી ભાગીદાર રહ્યા છે. બંને પક્ષ હિન્દુત્વ પ્રત્યે વૈચારિક રીતે પ્રતિબદ્ધ છે,” એમ જોડાણના અન્ય સમર્થક પ્રિયા પ્રિયે ટ્વિટ કર્યું હતું.

Post Author: admin