જુઓ: 'ગુમ મેન' રચના સાથે સૂર્ય કિરણ ક્રેશમાં વાયુસેનાના સન્માનિત પાઇલટનું મોત!

સૂર્ય કિરણની 'મિસિંગ મેન' રચના સાથે વાયુના સન્માનમાં વાયુસેનાનું સન્માન
18 સપ્ટેમ્બર, 2017 ના રોજ નવી દિલ્હીમાં ઇન્ડિયન એર ફોર્સ અર્જન સિંઘના માર્શલના અંતિમવિધિ સમારંભ દરમિયાન ત્રણ સુખોઈ -30 એમકેઆઈ દ્વારા ગુમ થયેલા માણસનું નિર્માણ કરવામાં આવ્યું હતું. (પ્રતિનિધિ છબી)

બંગાળના યહલંકાની બે સૂર્ય કિરણ વિમાનોની મંગળવારની મિડ-એર ક્રેશમાં વિંગ કમાન્ડર સાહિલ ગાંધીને શ્રદ્ધાંજલીના સંકેત તરીકે, ભારતીય હવાઈ દળે બુધવારે ‘ગુમ મેન’ બનાવ્યું. સુખોઈ -30 એમકેઆઈ ફાઇટર જેટ દ્વારા આ રચનાનું નેતૃત્વ કરવામાં આવ્યું હતું અને મૃત વિંગ કમાન્ડરની યાદમાં રાફેલ દ્વારા ધીમી ગતિ પસાર કરવામાં આવી હતી.

# મિસિંગમેનનું નિર્માણ, આજે યોગહંકામાં સુ -30 એમકેઆઇ દ્વારા આગેવાની હેઠળ WG Cdr Sahil ગાંધી, જે 19 ફેબ્રુઆરી 19 ના રોજ રીહર્સલ સૉર્ટિ દરમિયાન શહીદ થયા હતા, માટે શ્રદ્ધાંજલિ તરીકે આગેવાની હેઠળ હતી, # રેફેલ દ્વારા ધીમું ગતિ દ્વારા અનુસરવામાં આવે છે # બ્રેવહાર્ટ .
‘તમે ચૂકી જશો, હંમેશાં વાદળી આકાશ તમને’ pic.twitter.com/5ofzzb1Ofx

– ભારતીય હવાઇ દળ (@IAF_MCC) 20 ફેબ્રુઆરી, 2019

સૂર્ય કિરણ એરોબૅટિક્સ ટીમએ દ્વિવાર્ષિક એરો ઇન્ડિયા એર શોના 2019 ની આવૃત્તિની પૂર્વસંધ્યાએ ગાંધીને હરાવ્યો હતો જ્યારે ટીમ દ્વારા સંચાલિત નવ હૉક એમકે 132 એરક્રાફ્ટમાંના બેમાંથી બે મધ્યયુગીન અથડાઈ હતી અને ઇવેન્ટના પ્રારંભ માટેના રિહર્સલ દરમિયાન ક્રેશ થઈ હતી, જે બુધવારે નક્કી કરવામાં આવી હતી. .

બીજા એરક્રાફ્ટના બીજા બે પાઇલટ્સ – વિંગ કમાન્ડર વિજય શેલ્કે અને સ્ક્વોડ્રોન નેતા તેજશેવર સિંહ – ક્રેશ પહેલા બહાર નીકળી ગયા હતા.

ગુમ થયેલ માણસ રચના તકનીકી રીતે એરક્રાફ્ટના ફ્લાયપેસ્ટના ભાગરૂપે કરવામાં આવતી હવાઈ સલામ છે, ખાસ કરીને ઘટી પાયલોટ અથવા પીઢ વ્યક્તિની યાદમાં. કેટલીકવાર, રાજકીય પ્રતિષ્ઠિતોને પણ રચના દ્વારા સન્માનિત કરવામાં આવે છે.

18 સપ્ટેમ્બર, 2017 ના રોજ નવી દિલ્હીમાં ઇન્ડિયન એર ફોર્સ અર્જન સિંઘના માર્શલના અંતિમવિધિ સમારંભ દરમિયાન ત્રણ સુખોઈ -30 એમકેઆઈ દ્વારા ગુમ થયેલા માણસનું નિર્માણ કરવામાં આવ્યું હતું.

Post Author: admin