SpaceX ઇઝરાયેલી ચંદ્ર લેન્ડર અને ઉપગ્રહો ટુનાઇટ લોન્ચ! તેને લાઇવ – Space.com જુઓ

<લેખ ડેટા-આઈડી = "qpUhDZAeqJJbZgmbqK7bQ" itemref = "પ્રકાશક વિગતો" આઇટમ્સકોપ = "" વસ્તુ પ્રકાર = "http://schema.org/NewsArticle"> <મેટા સામગ્રી = "https://www.space.com/israel-moon-lander-spacex-launch-webcast.html" itemprop = "mainEntityOfPage"> <હેડર> <વિભાગ>

ઇઝરાયેલી અવકાશયાન આજના ચંદ્ર મિશન પર આજે રાત્રે (ફેબ્રુઆરી 21) લોંચ કરશે અને તમે લિફ્ટઑફ ઑનલાઇન ઑનલાઇન જોઈ શકો છો.

બેશેશીટ રોબોટિક ચંદ્ર લેન્ડર સ્પેસએક્સ ફાલ્કન 9 રોકેટ ઉપર 8:45 વાગ્યે ઉપડશે. ઇસ્ટ (ફ્લોરિડામાં કેપ કેનાવેરલ એર ફોર્સ સ્ટેશનથી ફેબ્રુઆરી 22 પર જીએમટી (જી.એસ.ટી.)), ચંદ્રની સપાટી પર આઠ-અઠવાડિયાની મુસાફરીને કાપીને. તેને Space.com પર જુઓ , સ્પેસએક્સની સૌજન્ય અથવા સીધા જ સ્પેસફ્લાઇટ કંપની દ્વારા .

બેશેશીટના નિર્માતાઓ – બિનનફાકારક સ્પેસિલા અને ઇઝરાઇલ એરોસ્પેસ ઇન્ડસ્ટ્રીઝ (આઇએઆઇ), રાષ્ટ્રની સૌથી મોટી એરોસ્પેસ અને સંરક્ષણ કંપની – પણ ફેસબુક પર લોન્ચ લાઇવને વેબકાસ્ટ કરો . [ ઇઝરાઇલની પ્રથમ મૂર્તિ લેન્ડર બેશેશીટ ચિત્રોમાં ]

સ્પેસિલે માં અગાઉથી પ્રવેશ મેળવ્યો છે. ગૂગલ લુનર એક્સ પુરસ્કાર , $ 30 મિલિયનની સ્પર્ધા, જેણે ચંદ્ર પર રોબોટિક હસ્તકલા મૂકવા માટે ખાનગી રૂપે ભંડોળવાળા જૂથોને પ્રોત્સાહન આપ્યું. આ એવોર્ડ ગયા વર્ષે કોઈ વિજેતા સાથે સમાપ્ત થયો નથી, પરંતુ તેની કેટલીક ટીમો – જેમ કે સ્પેસિલે અને અમેરિકન કંપની મૂન એક્સપ્રેસ – તેમના ચંદ્ર મિશન વિકસાવવા ચાલુ રાખ્યાં છે.

સ્પેસિલે અને આઇએઆઇ અહીં ખૂબ મોટી કંઈક માટે જઈ રહ્યા છે. . ઇઝરાયેલે ક્યારેય ચંદ્ર પર કંઇપણ કંઇપણ ઉતારી લીધું નથી, અને કોઈ ખાનગી રીતે ભંડોળ ધરાવતું જૂથ નથી. ખરેખર, ચંદ્રના સંપર્કમાં આવવાની એકમાત્ર સંસ્થાઓ મહાસત્તાઓ – સોવિયેત યુનિયન, યુનાઇટેડ સ્ટેટ્સ અને ચાઇના (જે 2013 માં ક્લબમાં જોડાયા હતા અને છેલ્લા મહિનામાં ચંદ્રના દૂરના ભાગમાં પ્રથમ વાર ઉતરાણ કર્યું હતું. ચેંગ’4 મિશન )

અને બેશેશીટ તેની ખર્ચ અસરકારકતામાં અગ્રણી છે. સ્પેસિલના પ્રતિનિધિઓએ જણાવ્યું હતું કે, લોન્ચ સહિતના મિશનના કુલ ભાવ ટેગ માત્ર $ 100 મિલિયન છે.

જો યોજના અનુસાર દરેક 5-પગ-ઊંચા (1.5 મીટર) બેશેશીટનું નામ આવે છે – તેનું નામ ” પ્રારંભ “માં હીબ્રુમાં – 11 મી એપ્રિલના રોજ ચંદ્ર પર ઉતરાણ કરશે. જમીનદાર તેના ચંદ્ર અભિગમ અને બે-પૃથ્વીની સપાટીની સપાટી દરમિયાન ભૂગર્ભ અને સ્થાનિક ચુંબકીય ક્ષેત્ર (પૃથ્વીની જેમ, ચંદ્ર પાસે વૈશ્વિક ચુંબકીય ક્ષેત્ર) નો અભ્યાસ કરશે નહીં. મિશન. પરંતુ મુખ્ય ધ્યેય એ છે કે દુનિયાભરના જુવાન લોકો, ખાસ કરીને ઇઝરાઇલના લોકોને પ્રેરણા આપવી.

“સ્પેસિલે ઇઝરાયેલી ‘એપોલો ઇફેક્ટ,’ ‘સ્પેસિલ પ્રતિનિધિઓ