એન્ડ્રોઇડ પોલીસ – પ્લે સ્ટોરમાંથી ફેસબુક તેના ઓનવો વીપીએન એપ્લિકેશન ખેંચે છે

ગોપનીયતા કૌભાંડ પછી ફેસબુક ગોપનીયતા કૌભાંડમાં ભરાઈ ગયું છે. થોડા અઠવાડિયા પહેલા, કંપનીએ iOS પર ‘ફેસબુક સંશોધન’ એપ્લિકેશન ઇન્સ્ટોલ કરવા માટે લોકોને ચૂકવણી કરી હતી, જે તમામ નેટવર્ક ટ્રાફિકને રૂટ ઍક્સેસ સાથે એક VPN તરીકે કાર્ય કરે છે. એપલે તેને ઝડપથી એપ સ્ટોરમાંથી ખેંચી લીધો હતો, પરંતુ એપ્લિકેશન ફેસબુકના જાહેર ‘ઓનાવો’ વી.પી.એન. એપ્લિકેશન પર આધારિત હતી, જે કંપની હવે ગૂગલ પ્લે સ્ટોરમાંથી દૂર થઈ રહી છે.

તેને દૂર કરવામાં આવે તે પહેલાં , Play Store સૂચિ વાંચી, “સુરક્ષિત VPN + ડેટા મેનેજરને સુરક્ષિત કરીને, તમે સુરક્ષા અને ડેટા એન્ક્રિપ્શનનો એક વધારાનો સ્તર ઉમેરી શકો છો [અને] જ્યારે તમે સાર્વજનિક Wi-Fi પર હોવ ત્યારે તમારી વ્યક્તિગત માહિતીને સુરક્ષિત કરવામાં સહાય કરો. ” એપ્લિકેશન વર્ણનમાં નીચે નીચું, ફેસબુકએ જણાવ્યું હતું કે “ઑનાવૉ સેવાને સંચાલિત કરવામાં અને ફેસબુક પ્રોડક્ટ્સને સુધારવામાં સહાય માટે તમારી મોબાઇલ ડેટા ટ્રાફિક એકત્રિત કરી શકે છે.”

ટેકક્રન્ચને એક નિવેદનમાં, એક ફેસબુક પ્રતિનિધિએ જણાવ્યું હતું કે, “માર્કેટ સંશોધનથી કંપનીઓ કંપનીઓ માટે વધુ સારા ઉત્પાદનો બનાવવામાં મદદ કરે છે. અમે ઇનાવો આધારિત બજાર સંશોધન તરફ ધ્યાન કેન્દ્રિત કરી રહ્યા છીએ જેનો અર્થ છે કે અમે ઓનાવો પ્રોગ્રામ સમાપ્ત કરવા જઈ રહ્યાં છીએ.”

ફેસબુકએ અંદાજે 200 મિલિયન ડોલરની કમાણી માટે 2013 માં ઓનાવો ખરીદી. એપ્લિકેશનને ગયા વર્ષે એપલ એપ સ્ટોરમાંથી દૂર કરવામાં આવી હતી, પરંતુ તે પ્લે સ્ટોર પર ઉપલબ્ધ રહે છે.

Post Author: admin