એપલ ઇલેક્ટ્રિક કાર રુમર મિલ પ્રોજેકટ ટાઇટન ઉદ્દેશ – સ્પાઇટેક્નિકા પર અનુમાન કરે છે

<સેક્શન id = "omc-main"> <લેખ id = "omc-full-article">

કાર

ફેબ્રુઆરી 22, 2019 પર પ્રકાશિત સ્ટીવ હેનલી દ્વારા

ફેબ્રુઆરી 22, 2019 સ્ટીવ હેનલી


src src =


રિફોનિજીટલ ( કેટલાક અધિકારો આરક્ષિત )

થોડા વર્ષો પહેલા, દરેકને વિશ્વાસ હતો કે એપલ ઇલેક્ટ્રિક કાર બનાવતી વખતે ઉગ્રતાથી કામ કરે છે. તેમાં પ્રોજેક્ટ ટાઇટન નામનો એક ગુપ્ત પ્રોગ્રામ કોડ હતો જેનો ઉલ્લેખ કરવામાં આવેલા 1,500 એન્જિનિયરો સાથે છે. ઍસ્લે ટેસ્લાથી એક મહાન દરે ટેલેન્ટને પીછો કરી હતી, મસ્કને દુર્ભાગ્યે કહેવું હતું કે એપલ તે છે કે જે ટેસ્લામાં તે કરી શક્યા ન હતા. એવા અહેવાલો હતા કે ઍપલે ઉત્તરીય કેલિફોર્નિયામાં ખાનગી પરીક્ષણ સુવિધા પર જગ્યા ભાડે લીધી હતી જ્યાં તે ફોટો અને પ્રિન્ટ પત્રકારોની જુવાન આંખોથી વાહન પરીક્ષણનું સંચાલન કરી શકે છે.

પછી બધું જ બંધ થયું. પ્રોજેક્ટ ટાઇટન વિશે કંઇક વધુ સાંભળ્યું ન હતું સિવાય કે તેને સોંપવામાં આવેલા મોટાભાગના એન્જિનીયરોને અન્ય પ્રોજેક્ટ્સ પર કામ કરવા મોકલવામાં આવ્યા હતા. ઍપલ કારનો વિચાર પાણીમાં મૃત લાગ્યો. અત્યાર સુધી. અચાનક, અફવા મિલ ફરીથી એક કારણોસર શરૂ થયો છે અને એક કારણ – ડગ ફિલ્ડ, ભૂતપૂર્વ ટેસ્લા એન્જિનિયર જે ઉત્પાદન માટે મોડેલ 3 તૈયાર થવા માટે નોમિનીલી ચાર્જ હતો – તે એપલ પર પાછા . (અમે “નોમિનેલી ઇન ચાર્જ” કહીએ છીએ કારણ કે એલન મસ્કે તેને ઘણીવાર સ્ફટિક સ્પષ્ટ બનાવ્યું છે તે ટેસ્લાના મુખ્ય એન્જીનિયર છે અને બીજું દરેક તેમને જાણ કરે છે.)

src src =

જર્મનીનું મેનેજર મેગાઝિન આ સપ્તાહે જાણ કરી રહ્યું છે (Google દ્વારા અનુવાદ ), “ઍપલ વિકાસ સાથે પરિચિત ઘણા લોકોનું કહેવું છે,” તેના પોતાના ઇલેક્ટ્રિક વ્હીકલને ડિઝાઇન કરવા માટે એક નવી પ્રયાસ કરી રહ્યો છે, જે સ્વાયત્ત રીતે વાહન ચલાવવા માટે પણ સમર્થ હોવા જોઈએ. ” આ ભાગ આગળ કહે છે, “તે પછી, એપલ કાર ઇલેક્ટ્રિક વાનના સ્વરૂપમાં આવી શકે છે. એપલના એન્જિનિયરોએ બ્લેક ગ્રુપ અને ચાંદીના પેઇન્ટ સાથે નમૂના તૈયાર કર્યા છે, જે આઇફોન ગ્રુપની લાક્ષણિક ઔદ્યોગિક ડિઝાઇનમાં ડિઝાઇન કરવામાં આવ્યા છે. એપલે તેની પોતાની બેટરી, ઇલેક્ટ્રિક મોટર્સ, સ્પેશિયલ સીટ્સ અને આંતરિક ઘટકો પર પણ સંશોધન કર્યું છે. “

ગયા વર્ષે ત્યાં એવા અહેવાલ હતા કે એપલે ફોક્સવેગન સાથે સ્વાયત્ત ઇલેક્ટ્રિક વાન તેના કર્મચારીઓને તેના વિવિધ સિલિકોન વેલી સ્થળોની આસપાસ શટલ કરવા માટે. તે મેનેજર મેગાઝિન લેખમાં “ઇલેક્ટ્રિક વાન” સંદર્ભ સાથે સરસ રીતે જોડાણ કરે છે. 9 થી 5 મેક એ નિર્દેશ કરે છે કે એપલ સીઇઓ ટિમ કૂકે સ્વાયત્ત વાહનોના સંદર્ભમાં 2017 માં નિવેદન કર્યું હતું.

” ત્યાં એક મોટો વિક્ષેપ ઊભો થયો છે [… ] અમે સ્વાયત્ત સિસ્ટમો પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરી રહ્યા છીએ, અને સ્વાયત્ત સિસ્ટમ્સનો સ્પષ્ટ હેતુ એક સ્વયં ડ્રાઇવિંગ કાર છે. ત્યાં અન્ય લોકો છે, અને અમે તેને તમામ AI પ્રોજેક્ટ્સની માતા તરીકે જુએ છે. તે સંભવતઃ કામ કરવા માટે સૌથી મુશ્કેલ AI પ્રોજેક્ટ્સમાંનું એક છે. અને તેથી સ્વાયત્તતા એ કંઈક છે જે આપણા માટે અતિશય ઉત્તેજક છે. “

તેથી આ ક્ષણે એપલ કારની ફરતે ફેલાયેલા ધૂમ્રપાનમાં ઘણો ધુમાડો છે પણ શું ત્યાં કોઈ આગ છે? 9to5Mac પાસે તે વિષય પર બે સિદ્ધાંતો છે. સૌ પ્રથમ, જો એપલ વાસ્તવમાં “બેટરી, ઇલેક્ટ્રિક મોટર્સ, વિશિષ્ટ બેઠકો અને આંતરિક ભાગો” સંશોધન કરે છે, જે ઇલેક્ટ્રિક કાર, અથવા ઓછામાં ઓછા ટુકડાઓ બનાવતી હોય તેવી કંપનીની જેમ ઘણું લાગે છે, તે અન્ય કંપનીઓને વેચી શકે છે.

બીજું સિદ્ધાંત વધુ રસપ્રદ છે. વેઇમો, ગૂગલની સ્વ-ડ્રાઇવિંગ આર્મ, સ્વાયત્ત પેસેન્જર સેવા. તે 66,000 ક્રાઇસ્લર પેસિફિક હાઇબ્રિડ મિનિવાન્સ અને 10,000 જગુઆર આઇ-પેસે એસયુવી માટે કરાર કરાઈ છે. સંભવતઃ એપલ તેના ક્રોસટાઉન હરીફને સ્વાયત્ત રાઇડ શેરિંગ સ્વિપસ્ટેક્સમાં આવા કમાન્ડિંગ લીડમાં કૂદવાનું જોવામાં ખુશ નથી.

કોઈપણ રીતે, ઍપલ પર કંઈક છે જે પરિવહન સાથે કરવાનું છે. તે શું છે, બરાબર, ફક્ત ત્યારે જ બતાવવામાં આવશે જ્યારે ટિમ કૂક સારા અને તૈયાર છે. પરંપરાગત શાણપણ એ છે કે ઍપલ ઓટો ઉદ્યોગ માટે માત્ર સપ્લાયર બનવામાં રસ નથી. જોડાયેલા રહો.src =

<કેન્દ્ર><ઇન ડેટા-જાહેરાત -ક્લાયન્ટ = "કે-પબ -1552008901061842" ડેટા-એડ-સ્લોટ = "1700324149">ટૅગ્સ: , એપલ પ્રોજેક્ટ ટાઇટન , , , ઇલેક્ટ્રિક કાર


લેખક વિશે

< div>

પર અને Twitter પર અનુસરી શકો છો. / a>.
Post Author: admin