રોઈટ શર્માને 'હિટમેન'ની આંખોની જેમ ટી 20 આઈ ઇતિહાસ બનાવવાની કળા પર માર્ટિન ગપ્ટિલ, ક્રિસ ગેઇલનો રેકોર્ડ – ટાઇમ્સ નાઉ

રોહિત શર્મા

રોહિતે ટી 20 આઈ ઇતિહાસ બનાવવાની ધારણા | ફોટો ક્રેડિટ: એપી

ભારતીય ઓપનર રોહિત શર્મા ટી 20 ઇન્ટરનેશનલમાં નવું રેકોર્ડ બનાવવાની ધારણા પર છે. ઓસ્ટ્રેલિયા વિરુદ્ધની બે મેચની ટી 20 આઈ સીરીઝ માટે તૈયાર રહેલા રોહિત ન્યૂ ઝીલેન્ડના માર્ટિન ગપ્ટિલ અને વેન્ડીઝ ઓપનર ક્રિસ ગેઈલની રમતના સૌથી ટૂંકા ફોર્મેટમાં મહત્તમ છગ્ગા ફટકારવાના રેકોર્ડથી માત્ર બે છગ્ગા દૂર છે. રોહિત ગુપ્તીલ અને ગેઇલનો રેકોર્ડ એક છ સાથે કરશે, પરંતુ રવિવારથી શરૂ થતા ઑસિઝ સામેની બે મેચની ટી 20 આઈ સીરીઝમાં તેણે બે મોટા દાવ ફટકાર્યા હોત તો તેમનો વિક્રમ તોડશે.

ગુપ્તીલ અને ગેઇલ પાસે 103 છગ્ગા અને રોહિતની રમતના ટ્વેન્ટી 20 માં ફોર્મેટમાં 102 છગ્ગા છે. રસપ્રદ વાત એ છે કે, આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટમાં, ગપ્તીલ, ગેયલ અને રોહિત પાસે ટૂંકા ફોર્મેટમાં 100 થી વધુ છગ્ગા છે, જ્યારે પીઢ ઓલરાઉન્ડર યુવરાજ સિંઘ 72 સાથે છે, જે સૌથી વધુ છ ચોક્કાઓની ટોચની 10 યાદીમાં એકમાત્ર ભારતીય બેટ્સમેન છે.

દરમિયાન, ભારતીય ટીમે શુક્રવારે શ્રેણીના ઓપનરની આગળ નેટમાં પ્રવેશ કર્યો હતો, કારણ કે વિરાટ કોહલી, એમ.એસ. ધોની, ઉમશ યાદવ જેવા ખેલાડીઓએ ઑસિઝ સામેની ખૂબ અપેક્ષિત સીરીઝ પહેલાં તેને પસીને જોયો હતો.

અગાઉ, ભારતે ઓસ્ટ્રેલિયા સામેની ઐતિહાસિક દ્વિતીય મેચ પૂર્ણ કરી હતી કારણ કે તેઓએ બંને ટેસ્ટ અને ઓડીઆઈ શ્રેણીમાં ઑસિઝને હરાવી હતી. ઓસ્ટ્રેલિયામાં ટેસ્ટ ક્રિકેટમાં ઘરની ભૂમિ પર હરાવવા 72 વર્ષમાં મેન ઇન બ્લુ પ્રથમ એશિયન ટીમ બન્યું.

ભારત અનુક્રમે વિશાખાપટ્ટનમ અને બેંગલુરુમાં ટી 20 આઈ સીરીઝ માટે ઑસ્ટ્રેલિયાનું આયોજન કરશે અને ત્યારબાદ 2019 ના વર્લ્ડકપની પહેલા અંતિમ પ્રારંભિક સ્ટોપ તરીકે મુલાકાતીઓ સામેની પાંચ મેચની ઓડીઆઈ શ્રેણી રમશે.

દરમિયાન, અનુભવી ભારતીય ક્રિકેટર હરભજન સિંઘે શ્રેણીને એક તરફી સંબંધ હોવાનો અંદાજ આપ્યો છે અને જણાવ્યું હતું કે પાંચ મેચની ઓડીઆઈ એન્કાઉન્ટર મેન ઇન બ્લુની તરફેણમાં 4-1થી અંત આવશે.

બે મેચની ટી 20 આઈ સીરીઝ પછી, ભારત 2 ઑક્ટોબરે હૈદરાબાદના રાજીવ ગાંધી ઇન્ટરનેશનલ સ્ટેડિયમ ખાતે ઑસ્ટ્રેલિયા સામેની પહેલી ઓડીઆઈ રમશે.

ભલામણ કરેલી વિડિઓઝ

Post Author: admin