ઓસ્કર 2019 | લાઇવ અપડેટ્સ: આલ્ફોન્સો ક્યુરોનની 'રોમા' બેગ્સ ફોરેન લેંગ્વેજ એવોર્ડ – ધી હિન્દુ

અને એક આશ્ચર્યજનક જીત! ઓલીવિયા કોલમેનના પ્રિય માં તેમની ભૂમિકા માટે એવોર્ડ જીતી જાય છે. ઑલિવિયા કોલમેન ગ્રેટ બ્રિટનના સ્વભાવિક શાસક રાણી એનેની રજૂઆત કરે છે, જેમના દરબારીઓ 1700 ના દાયકાની શરૂઆતમાં તેમના તરફેણ અને રાજકીય શક્તિ માટે ડૂબી ગયા હતા. કોલમેન અશ્ર્ચિત સ્વીકૃતિ વાણી આપે છે. “આ ખરેખર તણાવપૂર્ણ છે.” તેણીના સહ કલાકાર રચેલ વેઇસ શ્રેષ્ઠ સહાયક અભિનેત્રી કેટેગરીમાં નોમિની પણ હતા.

હવે શ્રેષ્ઠ અભિનેત્રી એવોર્ડ પર. રોમ માટે ધ વાઇફ અને યાલિતાઝા અપારાસિઓ માટે પીઢ ગ્લેન ક્લોઝ વચ્ચેની નજીકની લડાઈ જેવી લાગે છે. બંધ કરવા માટે અત્યાર સુધીમાં 7 વખત નામાંકન કરવામાં આવ્યું છે, અને હજી સુધી ઓસ્કાર પ્રાપ્ત કર્યું નથી.

9.20 વાગ્યે

શ્રેષ્ઠ અભિનેતા માટે ઓસ્કાર, હું એક અગ્રણી ભૂમિકા બોહેમિયન રેપસોડી માટે રામી માલેકને જાય છે. મેલેકે રાણીના મુખ્ય ગાયક, ફ્રેડી બુર્કની ભૂમિકા ભજવી હતી. “કદાચ હું સ્પષ્ટ પસંદગી નહી કરી શકું. આભાર, રાણી. મને તમારા અસાધારણ વારસોનો ભાગ બનવાની મંજૂરી આપવા માટે. હું હંમેશાં તમારા દેવુંમાં છું. અમે ગે ગેમિગ્રેશન વિશેની એક ફિલ્મ બનાવી હતી જેણે તેમનો જીવન બિનપરંપરાગત રીતે જીવ્યો હતો. એ સાબિતી છે કે આપણે આ પ્રકારની વાર્તાઓ માટે આતુર છીએ. હું પ્રથમ સ્થળાંતરિતોનો પુત્ર છું. મારી વાર્તાનો ભાગ હમણાં જ લખાયો છે. ”

હવે મોટા માટે. શ્રેષ્ઠ અભિનેતા કેટેગરી દર વર્ષે ખૂબ અનુમાનિત કેટેગરી છે. અમારી પાસે આજે બે કલાકારો છે જેમણે સંગીત ઉદ્યોગમાં પુરુષોની વાર્તાઓ રજૂ કરી. અને એક સારા જૂના રાજકીય નાટક ક્રિશ્ચિયન બેલે દ્વારા elan સાથે ખેંચાય છે. એવોર્ડ જીતી કોણ કરશે?

શ્રેષ્ઠ ઓરિજિનલ સ્કોર માટે ઓસ્કાર બ્લેક પેન્થર માટે લુડવિગ ગોરન્સનને જાય છે. બ્લેક પેન્થર માટે આ ત્રીજો ઓસ્કાર છે.

બેસ્ટ ઓરીજીનલ સોન્ગ માટે ઓસ્કાર એક સ્ટાર બોર્ન છે છીછરું માટે લેડી ગાગા, માઇક રોનસન, એન્થની Rossomondo અને એન્ડ્રૂ વ્યાટ જાય છે.

“આ ગ્રહ પર એક જ વ્યક્તિ નથી કે જેણે આ ગીત મારી સાથે ગાયું હશે પરંતુ તમે છો,” લેડી ગાગાએ ફિલ્મમાં તેના સહ-તારો બ્રેડલી કુપરને તેના સ્વીકૃતિ ભાષણમાં જણાવ્યું હતું.

8.45 વાગ્યે

આગળ અપડેપ્ટેડ સ્ક્રીનપ્લે માટે ઓસ્કાર છે. ચાર્લી વૉચટેલ અને ડેવિડ રાબીનવિટ્ઝ અને કેવિન વિલ્મોટ અને સ્પાઇક લી બેગ બ્લેકક્કલ્સમેન માટેનો પુરસ્કાર. ચાર્લી વૉચટેલ કાળો ઇતિહાસ અને ઘણાં કાળા લોકોના સંઘર્ષનો પ્રભાવ પાડે છે. “2020 ની ચૂંટણી ખૂણામાં છે. ચાલો યોગ્ય વસ્તુ કરીએ!” યાદ રાખવા માટે રાજકીય સંદર્ભ છે!

અસલ સ્ક્રીનપ્લે પુરસ્કાર પ્રસ્તુત, સેમ્યુઅલ જેકસન સુખી કહે છે, “ધ નાઇક્સ આજની રાત જીતે છે.” અને ઓસ્કર ગ્રીન બુકમાં જાય છે. નિક વેલેલોન્ગા, બ્રાયન ક્યુરી, પીટર ફેરલેલીને એવોર્ડ મળ્યો. ગ્રીન બુક માટે આ બીજું ઓસ્કાર છે.

ગાય Nattiv અને ત્વચા શ્રેષ્ઠ લાઇવ એક્શન શોર્ટ ફિલ્મ એવોર્ડ જીતી માટે જેમે રે ન્યૂમેન. “આ ફિલ્મ શિક્ષણ વિશે છે, તે બાળકોને શિક્ષણ આપવાની છે. અમને આશા છે કે અમારા બાળકો આ ફિલ્મો જુએ છે અને આ પરિસ્થિતિમાં મોટા થતા નથી,” જેમે કહે છે.

બ્રેડલી કૂપર અને લેડી ગાગા એ સ્ટાર ઓફ બોર્નના ગીતોમાંથી એક ભજવે છે . આ ફિલ્મ 8 કેટેગરીમાં નોમિનેટ થઈ છે, જેમાં બેસ્ટ પિક્ચર, અભિનેતા, અભિનેત્રી જેવી મોટી વ્યક્તિઓનો સમાવેશ થાય છે.

8.30 વાગ્યે

અને એવું લાગે છે, નહીં! માફ કરશો, એવેન્જર્સ. કદાચ આવતી વખતે! વિઝ્યુઅલ ઇફેક્ટ્સમાં ઓસ્કારની સિદ્ધિઓ, ફર્સ્ટ મેન પર જાય છે. પાઉલ લેમ્બર્ટ, ઇયાન હન્ટર, ટ્રિસ્ટન માયલ્સ અને જેડી શ્વાલ્મ આ પુરસ્કાર પ્રાપ્ત કરે છે. ન્યાન આર્મસ્ટ્રોંગ તરીકે રાયન ગોસ્લિંગની ભૂમિકા ભજવનાર પ્રથમ માણસ ચંદ્રની મુસાફરીમાં એક અનન્ય પીક આપે છે.

‘Avengers: Infinity War’

‘એવેન્જર્સ: અનંત યુદ્ધ’ ફોટો ક્રેડિટ: એપી

માર્વેલ્સ એવેન્જર્સ કરશે : વિઝ્યુઅલ ઇફેક્ટ્સ માટે ઇન્ફિનિટી વૉર્સે એવો એવોર્ડ જીત્યો હતો? માર્વેલ સુપરહીરો ફિલ્મોને આ વર્ષે ઓસ્કાર પુરસ્કારોમાં મુખ્ય સ્થાન મળ્યું છે. શ્રેષ્ઠ લોકપ્રિય ફિલ્મી કેટેગરી, જેને એકેડેમી દ્વારા ટૂંક સમયમાં જાહેર કરવામાં આવી હતી, બ્લેક પેંટર જેવી વ્યાપારી ફિલ્મો માટે દેખીતી રજૂઆત હતી જે પ્રતિષ્ઠિત એવોર્ડ ફંક્શનમાં સ્થાન મેળવવા લાયક છે. જ્યારે તે સ્પષ્ટ થઈ ગયું કે ‘લોકપ્રિય ફિલ્મ’ ની પસંદગી વિષયવસ્તુ છે, એકેડેમીએ આ વિચારને પણ છોડી દીધો.

8.30 વાગ્યે

શ્રેષ્ઠ એનિમેટેડ શોર્ટ ઓસ્કાર બાઓ માટે ડોમે શી અને બેકી નીમેન-કોબમાં જાય છે. આ ફિલ્મ ખાલી નિસ્તેજ સિન્ડ્રોમથી પીડાતી લોનલી ચીની માતાના જીવનને અનુસરે છે, જે તેના ઘરે બનાવેલા ડમ્પલિંગ જીવનમાં આવે ત્યારે ફરીથી માતાપિતા બનવા માટે રોમાંચિત થાય છે.

હવે ઓસ્કરમાં ભારતીય કનેક્શન! શ્રેષ્ઠ દસ્તાવેજી ટૂંકા સમયગાળા જાય છે . સજાના અંત . રાયકા ઝેતાબાચી અને મેલિસા બેર્ટનને અવિરત એવોર્ડ મળ્યો. “હું મારા સમયગાળા અથવા કંઇક કારણે રડતી નથી,” બર્ટન મજાક કરે છે.

શૉર્ટમાં ગુનેત મોંગા અને મંડકિની કાકાર બે એક્ઝિક્યુટિવ ઉત્પાદકો અને શાહ વ્યાસ સહ-નિર્માતાઓમાંના એક તરીકે બોર્ડ પર છે. આ ભારતમાં મહિલાઓના માસિક સ્રાવની લડત સામે લડતી અને વાસ્તવિક જીવનના ‘પદ મૅન’ અરુણાચલમ મુરુગનંતમના કામ પર ધ્યાન આપતી એક ફિલ્મ છે. મુરુગનંતમ્હની વાર્તા પણ અક્ષય કુમાર દ્વારા પદ્મનમાં રજૂ કરવામાં આવી હતી, જે વ્યવસાયિક સફળતા મળી.

અહીં ગુનેટ મોંગાની વાર્તા છે.

8.15 વાગ્યે

રોમા સાથે મેક્સિકોએ સત્તાવાર રીતે બેસ્ટ ફોરેન લેંગ્વેજ લેંગ્વેજ ફિલ્મો કેટેગરીમાં પ્રથમ ઑસ્કાર મેળવ્યો છે. અસંખ્ય ભાષાઓ માટે વિશિષ્ટ કેટેગરી લોસ એન્જલસની મોટી રાતમાં સમગ્ર વિશ્વમાં સિનેમાનું પ્રતિનિધિત્વ કરે છે.

Yalitza Aparicio with Alfonso Cuaron on the sets of Roma

એલ્ફોન્સો ક્યુરોન સાથે રોમાના સેટ પર યાલિતઝા અપારીસીયો ફોટો ક્રેડિટ: એપી

ભારતને બેસ્ટ ફોરેન ફિલ્મ કૅટેગરીમાં એવો એવોર્ડ મળ્યો નથી છતાં, સમારંભમાં અમારું પ્રતિનિધિત્વ વાજબી હતું. અહીં કેટલાક યાદગાર ક્ષણો છે જેણે દર્શકોના મનમાં એક નિશ્ચિત ચિહ્ન બનાવ્યો છે.

8.00 વાગ્યે

શ્રેષ્ઠ એનિમેટેડ ફિચર માટેનું એવોર્ડ સ્પાઇડરમેન પર જાય છે : સ્પાઈડર શ્લોકમાં . બોબ પર્સિશ્ટી, પીટર રામસે, રોડની રોથમેન, ફિલ લૉર્ડ અને ક્રિસ્ટોફર મિલર એવોર્ડ પ્રાપ્ત કરે છે. પીટર રામસે પ્રથમ આફ્રિકન અમેરિકન ડિરેક્ટર છે જેનું નામ નિમિત્ત બન્યું છે અને ફિચર એનિમેશન ઓસ્કાર જીત્યું છે.

શ્રેષ્ઠ સહાયક અભિનેતા માટે ઓસ્કાર ગ્રીન બુક માટે માહેશેલા અલી જાય છે. આ અલીનો બીજો ઓસ્કાર છે, જે મૂનલાઇટ માટેનો પ્રથમ છે. ડો ડોનાલ્ડ શિર્લી તરીકે, માહેરશાલા અલી આફ્રિકન-અમેરિકન કોન્સર્ટ પિયાનોવાદકની ભૂમિકા ભજવે છે જે સફેદ બાઉન્સર સાથે મિત્ર બને છે જેણે 1962 માં પ્રવાસ દરમિયાન દક્ષિણમાં તેને ચલાવ્યું હતું. મહેશલા અલી અનેક ઓસ્કર જીતનાર બીજા કાળા અભિનેતા બન્યા હતા. પ્રથમ ડેન્ઝેલ વૉશિંગ્ટન છે.

બોહેમિયન રેપસોડીએ શ્રેષ્ઠ ફિલ્મ એડિટિંગ માટે ત્રીજો ઓસ્કાર જીત્યો. જોહ્ન ઓટમેનને એવોર્ડ મળ્યો.

વિદેશી ભાષા ઓસ્કાર રોમા જાય છે. આ નવમી મૂવી મેક્સિકોમાંથી નામાંકન કરાઈ છે અને પ્રથમ કેટેગરીમાં નોમિનેટેડ થવાની છે. રોમાને બેસ્ટ પિક્ચર કેટેગરીમાં પણ નામાંકિત કરાઈ છે. દિગ્દર્શક આલ્ફોન્સો ક્યુઅરોન સાંજ સુધી બીજા તબક્કે સ્ટેજ પર જાય છે.

જ્યારે અમે આગામી કેટેગરીની જાહેરાતની રાહ જોઈ રહ્યા છીએ, ત્યારે ઓસ્કાર વિજેતાઓ પર અમારું ક્વિઝ લો . પ્રથમ એકેડેમી પુરસ્કાર યોજાયા પછી 90 વર્ષ થયા છે, અને એવોર્ડ્સ એ વર્ષોથી ઘણી નોંધપાત્ર જીત મેળવી છે.

7.30 વાગ્યે

શ્રેષ્ઠ સિનેમેટોગ્રાફી માટેના એકેડમી પુરસ્કાર રોમા માટે આલ્ફોન્સો કુઆરોન જાય છે . આ તેમનો ત્રીજો ઓસ્કાર અને 10 મો નોમિનેશન છે. આલ્ફોન્સો ક્યુરોન એ પ્રથમ સિનેમેટોગ્રાફર છે જેણે દિગ્દર્શિત ફિલ્મ માટે ઓસ્કાર જીત્યો હતો. રોમા ચાર અન્ય વર્ગોમાં નોમિનેટ થાય છે. નેટફ્લક્સ ફિલ્મ 70 મી સદીની શરૂઆતમાં બ્લેક એન્ડ વ્હાઇટ ફિલ્મ છે.

Yalitza Aparicio plays Cleo, the central character, in Alfonso Cuaron’s ‘Roma’.

યાલિત્ઝા અપારીસીયો એલ્ફોન્સો ક્યુરોનના ‘રોમા’ માં મુખ્ય પાત્ર ક્લિઓ ભજવે છે.

બેસ્ટ સિનેમેટોગ્રાફી પુરસ્કાર એ કેટેગરીમાંની એક હતી જે વ્યાવસાયિક વિરામ દરમિયાન બતાવવામાં આવી હતી, તે પહેલાં તે મૂળ યોજના પર પાછું આવી ગયું હતું.

સાઉન્ડ એડિટિંગ માટે ઓસ્કાર જોહ્ન વૉરહર્સ્ટ અને નીના હાર્ટસ્ટોનને બોહેમિયન રેપસોડી માટે જાય છે, જે પાંચ કેટેગરીમાં નોમિનેટ થાય છે.

ઓહકાર ફોર ધ્વનિ મિશ્રણ પાઉલ મેસી, ટિમ કેવાગિન અને જ્હોન કાસાલીને બોહેમિયન રેપસોડી માટે હજી ફરીથી મળી ગયું છે. આ ટીમ માટે આ પ્રથમ ઑસ્કાર છે. બૅન્ડના ઉદભવના વિકાસની પાછળના ભાગમાં ગાયક તરીકે રાણીના મુખ્ય ગાયક ફરેડ્ડી મર્ક્યુરીના વિખ્યાત જીવનને અનુસરે છે તે આ ફિલ્મ.

7:05 વાગ્યે

મેકઅપ અને હેરસ્ટાઇલ માટે ઓસ્કાર ‘વાઇસ’ પર જાય છે. આગળ કોસ્ચ્યુમ ડિઝાઇન કેટેગરી છે અને નોમિનીઝની જાહેરાત મેલીસા મેકકાર્થી છે, જે રાણી એલિઝાબેથ તરીકે ઢંકાયેલી છે. બ્લેક પેંટર એવોર્ડ જીત્યો. રુથ કાર્ટર તેની પ્રથમ ઓસ્કાર જીત્યો. બ્લેક પેન્થરનું નામાંકન ખૂબ પ્રશંસા સાથે મળ્યું છે. જ્યારે સુપરહીરો ફિલ્મ્સ સામાન્ય રીતે મુખ્ય કેટેગરીમાં પ્રવેશી શકતી નથી, ત્યારે બ્લેક પેંથેર આ સંદર્ભે કાચની છત તોડી નાખે છે. માર્વેલના સુપરહીરો ફ્લિકને બ્લેક હેરિટેજ અને મહિલાઓને શક્તિશાળી ભૂમિકામાં શ્રદ્ધાંજલિ તરીકે ગણાવવામાં આવે છે.

કાર્ટર કહે છે કે “આ ઘણો લાંબો સમય આવી ગયો છે” ત્રણ વખત નામાંકિત થયા પછી.

શ્રેષ્ઠ ઉત્પાદન ડિઝાઇન માટેનો ઓસ્કાર હાન્ના બીચર (પ્રોડક્શન ડિઝાઇન) ને જાય છે; બ્લેક પેન્થર માટે જય હાર્ટ (સેટ સુશોભન). આ ફિલ્મનો બીજો ઓસ્કાર છે.

A still from Black Panther.

બ્લેક પેન્થરમાંથી હજી પણ.

6.55 વાગ્યે

તો આ વખતે કોઈ યજમાન કેમ નથી? કોમેડિયન કેવિન હાર્ટ જે ઇવેન્ટનું આયોજન કરે છે તેવું માનવામાં આવે છે, કેટલાક વિવાદાસ્પદ ટ્વીટ્સ ફરીથી દેખાતા પછી નીચે ઉતર્યા. હાર્ટ પછીથી નીચે ઉતર્યા અને આ ઇવેન્ટ હવે યજમાનો તરીકે પ્રસ્તુત પ્રસ્તુતકર્તા સાથે કરવામાં આવી રહી છે. અહીં વર્ષોથી યજમાનો દ્વારા વિખ્યાત monologues ના ઇતિહાસ પર એક નજર છે.

6.45 વાગ્યે

જાહેરાત કરનારી પ્રથમ પુરસ્કાર ઉત્કૃષ્ટ સહાયક અભિનેત્રી કેટેગરીમાં છે. જો રીફિના કિંગ તેની પ્રથમ ઓસ્કાર જીતશે જો બીલ સ્ટ્રીટ ચર્ચા કરી શકે છે .

Regina King

રેજિના કિંગ

રેજીના કિંગે શેરોન નદીઓ, તેમના પરિવારને સમર્પિત એક સ્થિર માતૃત્વ દર્શાવ્યું હતું અને તેના ગર્ભવતી પુત્રીને ટેકો આપવાનું નક્કી કર્યું હતું, જેની ફિયાન્સ ખોટી રીતે કેદ કરવામાં આવી હતી.

બી એસ્ટ ડોક્યુમેન્ટરી ફીચર ઓસ્કર મફત સોલૉમાં જાય છે . એલિઝાબેથ ચાઇ વસારહેલી, જીમી ચીન, ઇવાન હેયસ અને શૅનન ડિલને આ સન્માન મળ્યું.

રાણી આસપાસ આ સમારંભ ખોલો. બૅન્ડ જેની વાર્તા શ્રેષ્ઠ પિક્ચર નામાંકિતમાંની એક છે – બોહેમિયન રેપસોડી – બે ગીતો રજૂ કરે છે. એડમ લેમ્બર્ટ અંતમાં રાણીના મુખ્ય ગાયક ફરેડ્ડી બુધ માટે ભરપૂર છે. બે સુપરહિટ ક્લાસિક ગીતો: વી વિલ રોક યુ અને વી આર ધ ચેમ્પિયન્સ – જેમાં સંગીતને પગલે તેમના પગ ઉપર પ્રેક્ષકો હતા.

6.35 વાગ્યે

અર્ધ એકપાત્રી તરીકે ઓળખાતા, ટીના ફે, માયા રુડોલ્ફ અને એમી પોહ્લરને 2018 માં એકેડેમીના વિવાદાસ્પદ નિર્ણયોમાં ઇન્સ્યુનેશન્સ બનાવ્યા.

“એક મિલિયનમા એકેડેમી પુરસ્કારમાં તમારું સ્વાગત છે!” 48 વર્ષની ટીના ફેઇએ શરૂઆત કરી. “અમે તમારા યજમાનો નથી, પરંતુ અમે અહીં થોડો લાંબો સમય ઊભા રહીશું જેથી લોકો જે યુ.એસ.એ. ટુડે મેળવે છે તે કાલે વિચારી શકે કે આપણે હોસ્ટ કર્યું છે.” “આજે રાત્રે કોઈ યજમાન નથી, ત્યાં લોકપ્રિય મૂવી કેટેગરી અને મેક્સિકો નહીં હોય દિવાલ માટે પૈસા ચૂકવતા નથી, “માયા રુડોલ્ફ, ચાલુ રાખ્યું. “ચૅડવીક બોસમેન: વાકાન્ડા તમારી પાછળથી પ્લાન કરે છે?” રુડોલ્ફે બ્લેક પેન્થર તારોને કહ્યું. ” Roma માતાનો Netflix પર છે? પછી શું છે, મારા માઇક્રોવેવ મૂવી બનાવે છે? “ફેયે કહ્યું,” દરેક તમારી બેઠકો હેઠળ જુએ છે, તમે બધા ફેય ફેસ્ટિવલમાંથી પનીર સેન્ડવીચ મેળવી રહ્યાં છો! “” જોકે મારા અનુભવમાં બધી અભિનેત્રી અભિનેત્રીઓને ટેકો આપી રહી છે – કારણ કે સ્ત્રીઓ ફેઇ અને રુડોલ્ફ તરફ વળતાં પહેલાં મજાક કરતા પહેલાં પોહલેરે કહ્યું, “ઉદાહરણ તરીકે, હું તમારા બંનેને આર્થિક રીતે ટેકો આપું છું”

“અને અમે કમર્શિયલ દરમિયાન પુરસ્કારો કરીશું નહીં પણ અમે પુરસ્કારો દરમિયાન કમર્શિયલ રજૂ કરીશું. તેથી, જો બધા વિજેતા કહી શકે કે ‘હેલ્મેનના મેયોનેઝ, અમે તમારા ભાષણોને બદલે’ ખોરાકની બાજુમાં છીએ ‘, તે મહાન રહેશે, એમ કહે છે.

6.30 વાગ્યે

ઓસ્કારમાં આપનું સ્વાગત છે! ઇવેન્ટફુલ વર્ષ પછી વિવાદોથી ભરપૂર, એકેડેમીએ હોલીવુડ ફિલ્મના સૌથી મોટા એવોર્ડ્સ માટે રેડ કાર્પેટ બહાર પાડ્યો છે. ઇતિહાસમાં આ બીજી વખત છે કે ઓસ્કાર યજમાન વગર રાખવામાં આવે છે. શ્રેષ્ઠ સિનેમેટોગ્રાફી સહિત પસંદગીના પુરસ્કારો, વ્યાવસાયિક વિરામ દરમિયાન આપવામાં આવશે તે પછી એકેડેમીએ હજુ સુધી અન્ય આક્રંદનો સામનો કરવો પડ્યો હતો. આ ઘોષણાએ ફિલ્મના ભાઈ-બહેનો તરફથી વ્યાપક આક્રમણ કર્યું અને અંતિમ મિનિટમાં નિર્ણય પાછો લેવાયો.

અહીં નામાંકન છે

Post Author: admin