શાળામાં ગેરહાજરીમાં બાળ અસ્વસ્થતા પરિબળ હોઈ શકે છે, સંશોધન નિષ્કર્ષ – મેડિકલ એક્સપ્રેસ

શાળા
ક્રેડિટ: સીસી 0 પબ્લિક ડોમેન

નવા સંશોધનોએ નિષ્કર્ષ આપ્યો છે કે બાળકો અને યુવાન લોકોમાં નબળી શાળા હાજરીમાં ચિંતા એક પરિબળ બની શકે છે.

એક્ઝેટર મેડિકલ સ્કૂલના એક ટીમે એક વ્યવસ્થિત સમીક્ષા હાથ ધરી, જે ક્ષેત્રમાં તમામ ઉપલબ્ધ પુરાવાનું વિશ્લેષણ કરે છે. બાળ અને કિશોરાવસ્થા માનસિક સ્વાસ્થ્યમાં પ્રકાશિત અભ્યાસ, અને ગરીબ વચ્ચેના અમારી સમજણને વધારે છે, ખાસ કરીને જ્યારે બિનઉપયોગી.

વેલકમ ટ્રસ્ટ અને એપ્લાઇડ હેલ્થ રિસર્ચ એન્ડ કેર (સીએલએચઆરસી) ના નેતૃત્વ માટે નેશનલ ઇન્સ્ટિટ્યુટ ફોર હેલ્થ કોલોબ્રેશન દ્વારા સમર્થિત આ સંશોધન, દક્ષિણ પશ્ચિમ દ્વીપકલ્પ (પેનસીએએલએચઆરસી) ના ક્ષેત્રે ઉચ્ચ ગુણવત્તાની સંશોધનની અભાવને પણ ઓળખે છે. ખાસ કરીને, અમને વધુ અભ્યાસની જરૂર છે જે બાળકોને કાળજીપૂર્વક અસ્પષ્ટ કરવા માટે અનુસરશે કે ચિંતા નબળી હાજરી અથવા અન્ય માર્ગ તરફ દોરી જાય છે કે નહીં.

આ ક્ષેત્રમાં 4, 4 9 30 અભ્યાસોમાંથી માત્ર 11 જ માપદંડ મળ્યા છે જેનો અર્થ છે કે તેઓ મજબૂત વિશ્લેષણમાં શામેલ થઈ શકે છે. તેઓ ઉત્તર અમેરિકા, યુરોપ અને એશિયાના દેશોમાં હાથ ધરવામાં આવ્યા હતા.

ટીમે નીચેના વર્ગમાં શાળા હાજરીને વર્ગીકૃત કરી: ગેરહાજરતા (એટલે ​​કે કુલ ગેરહાજરી); માફી / તબીબી ગેરહાજરી; unexcused ગેરહાજરી / truancy; અને શાળા ઇનકાર, જ્યાં માતા-પિતા અને શિક્ષકો તરફથી જાગરૂકતા હોવા છતાં, લીધે બાળક શાળામાં હાજરી આપવા સંઘર્ષ કરે છે.

આઠ અભ્યાસોમાંથી મળેલા તારણોએ ત્રાસવાદ અને ચિંતા વચ્ચે આશ્ચર્યજનક જોડાણ સૂચવ્યું છે, તેમજ ચિંતા અને શાળાના ઇનકાર વચ્ચે અપેક્ષિત જોડાણ સૂચવ્યું છે.

અગ્રણી લેખક કેટી ફિનીંગે કહ્યું: “ચિંતા એ એક મોટો મુદ્દો છે જે ફક્ત યુવાન લોકોની સ્કૂલિંગને અસર કરતું નથી, પરંતુ સમગ્ર જીવનમાં શૈક્ષણિક, સામાજિક અને આર્થિક પરિણામોને પણ ખરાબ બનાવે છે. તે મહત્વપૂર્ણ છે કે અમે ચેતવણી ચિહ્નો પસંદ કરીએ અને અમારા યુવાનોને ટેકો આપીએ શક્ય તેટલી વહેલી તકે. અમારા સંશોધનમાં આ ક્ષેત્રમાં ઉચ્ચ ગુણવત્તાવાળા અભ્યાસોનો તફાવત છે, અને આપણે આ તફાવતને તાત્કાલિક ઉકેલવાની જરૂર છે જેથી આપણે અમારા જીવનમાં શ્રેષ્ઠ શરૂઆત કેવી રીતે આપી શકીએ તે શ્રેષ્ઠ રીતે સમજી શકીએ. ”

સંશોધનમાં સામેલ પ્રોફેસર ટેમસિન ફોર્ડ, જણાવ્યું હતું કે: “સ્કૂલના સ્ટાફ અને આરોગ્ય વ્યાવસાયિકોએ એવી શક્યતા અંગે સાવચેત રહેવું જોઈએ કે ચિંતા નબળી સ્કૂલ હાજરીને ઓછી કરી શકે છે અને તે ઘણાં વિવિધ શારીરિક લક્ષણો, જેમ કે પેટ અને માથાનો દુખાવો પણ થઈ શકે છે.” શાળા વિશે ઘણી બધી બાબતો બાળકોમાં ચિંતા પેદા કરી શકે છે અને તે જાણવું મહત્વપૂર્ણ છે કે જ્યારે આપણે બધા કોઈ બાબત વિશે ચિંતા કરતા હોઈએ છીએ ત્યારે ગંભીર ચિંતા એ બાળકોના વિકાસ પર મોટી અસર કરી શકે છે.

“ચિંતા એ ખૂબ જ ઉપચારકારક છે અને અમારી પાસે અસરકારક ઉપચાર છે. એ સમજવું પણ જરૂરી છે કે ચિંતાથી તમે ચિંતિત થતાં વસ્તુને ટાળવા માટે પ્રેરણા તરફ દોરી શકો છો. જો કે આ અવગણના ટૂંકા ગાળાની ચિંતામાં ઘટાડો કરે છે, તે તેનાથી સામનો કરવો વધુ મુશ્કેલ બનાવે છે. ટ્રીગર પછીની વખતે અને તેથી સમસ્યાને વધુ ખરાબ બનાવે છે. મોટાભાગના ચિંતા ઉપચાર બાળકોને પોતાને શાંત કરવા અને ધીમે ધીમે, સપોર્ટ સાથે, બાળકને પોતાને સાબિત કરવા માટે મદદ કરે છે કે તેઓ એવી વસ્તુઓથી સામનો કરી શકે છે જે તેમને ચિંતા કરે છે.

સંપૂર્ણ કાગળ ‘શાળામાં અસ્વસ્થતા અને નબળી હાજરી વચ્ચેનું જોડાણ: એક વ્યવસ્થિત સમીક્ષા’ શીર્ષક ધરાવતું છે.એક્સેટર યુનિવર્સિટી દ્વારા પૂરી પાડવામાં આવેલ

સંદર્ભ : શાળા ગેરહાજરીમાં બાળ અસ્વસ્થતા પરિબળ હોઈ શકે છે, સંશોધન નિષ્કર્ષ (2019, ફેબ્રુઆરી 27) એ 28 ફેબ્રુઆરી 2019 ના સુધારેલ https://medicalxpress.com/news/2019-02-child-anxiety-factor-school-absences.html માંથી

આ દસ્તાવેજ કૉપિરાઇટને પાત્ર છે. ખાનગી અભ્યાસ અથવા સંશોધનના ઉદ્દેશ્ય માટે કોઈ પણ નિષ્પક્ષ કામકાજ સિવાય, લેખિત પરવાનગી વિના કોઈ પણ ભાગ પુનઃઉત્પાદિત કરી શકાશે નહીં. સામગ્રી માત્ર માહિતી હેતુઓ માટે પ્રદાન કરવામાં આવે છે.

Post Author: admin