આઈસીઆઈસીઆઈ-વિડીયોકોન લોન કેસ: પૂછપરછ પછી, દીપક કોચર અને વેણુગોપાલ ધૂતે ઇડી ઑફિસને મધરાતે છોડી દીધી – ટાઇમ્સ નાઉ

ચંદા કોચર

મધ્યપ્રદેશ પછી વેનુગોપાલ ધૂત અને દીપક કોચર ઇડી ઓફિસ છોડી રહ્યા છે ફોટો ક્રેડિટ: ANI

મુંબઈ: એન્ફોર્સમેન્ટ ડિરેક્ટોરેટ દ્વારા દંડા પૂછપરછ કર્યા પછી, દીપક કોચર અને વેણુગોપાલ ધૂટે રવિવારના મધ્યરાત્રિ પછી થોડા સમય બાદ તપાસ એજન્સીની મુંબઇ ઑફિસ છોડી દીધી હતી. ઇડીઆઈએ, શનિવારે, આઈસીઆઈસીઆઈ બેન્કના સીઇઓ ચંદા કોચર, તેમના પતિ દીપક કોચર અને વિડિયોકોન ગ્રૂપના પ્રમોટર વેનુગોપાલ ધૂતના ભૂતપૂર્વ સીઇઓ અને એમડીને વિડિઓકોન ગ્રૂપને વિસ્તૃત લોનના કહેવાતા સંઘર્ષના સંબંધમાં પૂછપરછ માટે બોલાવ્યા હતા.

ચંદા અને તેનો પતિ તપાસકર્તાઓ સમક્ષ 11 વાગ્યે હાજર રહ્યો હતો, જ્યારે ધૂતે લગભગ બપોરે 2 વાગ્યે પહોંચ્યા હતા. ચંદા કોચર અડધી કલાક પછી તપાસ એજન્સીની ઓફિસ છોડી દીધી હતી, જ્યારે દીપક કોચર અને વેણુગોપાલ ધૂતે કેટલાક કલાકો માટે પૂછપરછ કરી હતી.

ઇડી અને દસ્તાવેજો દ્વારા તેમના નિવેદનો રેકોર્ડ કરવામાં આવ્યા હતા, જે એજન્સી દ્વારા જપ્ત કરવામાં આવ્યા હતા. શુક્રવારે, ઇડીએ મની લોન્ડરિંગ કેસના સંબંધમાં અનુક્રમે મુંબઈ અને ઔરંગાબાદમાં ચંદા કોચર અને વેનુગોપાલ ધૂતની જગ્યા શોધી કાઢી હતી, એમ એક અધિકારીએ જણાવ્યું હતું.

ઇડીએ કથિત મની લોન્ડરિંગ માટે બંને સામે ફોજદારી કેસ નોંધાવ્યા પછી અઠવાડિયામાં વિકાસ થયો. આ કેસ પ્રિવેન્શન ઓફ મની લોન્ડરિંગ (પીએમએલએ) એક્ટ હેઠળ નોંધવામાં આવ્યો હતો.

22 ફેબ્રુઆરીએ સેન્ટ્રલ બ્યૂરો ઑફ ઇન્વેસ્ટિગેશન (સીબીઆઇ) દ્વારા કોચર, તેના પતિ દીપક કોચર અને વિડિયોકોન ગ્રૂપના મેનેજિંગ ડિરેક્ટર ધૂત સામે લૂક આઉટ પરિપત્ર (એલઓસી) બહાર પાડવામાં આવ્યા હતા.

“આ કેસમાં એફઆઈઆર ફાઇલ કર્યા પછી એલઓસી જારી કરવામાં આવી હતી. અધિકારીએ જણાવ્યું હતું કે, તાજેતરના સમયમાં, મુસાફરી યોજનાઓ પર નજર રાખવા નિયમનકારો માટે એક ટોચની ચિંતા છે તેવા કિસ્સાઓમાં એલ.ઓ.સી. ફરજિયાત છે. ”

ઇડીએ ગયા મહિનામાં કોચર, તેના પતિ, દીપક કોચર, વેણુગોપાલ ધૂત અને અન્ય સામે કોર્પોરેટ ગ્રૂપને રૂ. 3,250 કરોડની લોન મંજૂર કરવામાં કથિત અનિયમિતતા અને ભ્રષ્ટાચારની તપાસ કરવા બદલ ફોજદારી કેસ નોંધાવ્યો હતો.

સીબીઆઈએ ગયા મહિને ફરિયાદ નોંધાવી હતી અને પછીથી પીએમએલએ હેઠળ એન્ફોર્સમેન્ટ કેસ ઇન્ફોર્મેશન રિપોર્ટ દાખલ કર્યો હતો. એજન્સી તપાસ કરી રહી છે કે જો લોન સોદામાં કથિત કિકબૅક જનરેટ કરવામાં આવ્યા છે અને દંડિત સંપત્તિ બનાવવા માટે લોન્ડર કરેલ છે.

હોલીવુડ મનોરંજન અને સમાચાર શ્રેષ્ઠ સાથે તમારા ટીવી જોવાનો અનુભવ પૂર્ણ કરો. ટાઈમ્સ મૂવીઝ અને ન્યૂઝ પેક ફક્ત રૂ .13 પર મેળવો. હવે ટાઇમ્સ MAN પેક માટે તમારા કેબલ / ડીટીએચ પ્રદાતાને પૂછો. વધુ જાણો

ભલામણ કરેલી વિડિઓઝ

Post Author: admin