2019 જીનીવા મોટર શો: ટોપ પ્રોડક્શન કાર અને કન્સેપ્ટ્સ માટે તમારે આઈ આઉટ આઉટ રાખવું જોઈએ – ટાઇમ્સ નાઉ

જીનીવા મોટર શો 2019: કાર અને સમજો

જીનીવા મોટર શો 2019: કાર અને સમજો

વૈશ્વિક ઓટો શોના કૅલેન્ડર પરની સૌથી મહત્વપૂર્ણ વ્યક્તિઓમાં, જિનેવામાં મોટર શો આ અઠવાડિયે બંધ થશે. હંમેશની જેમ, તે ઓટોમોટિવ વિશ્વના ક્રેમ ડે લા ક્ર્રીમ સાથે ભળશે. જીનીવા ઇન્ટરનેશનલ મોટર શોની 89 મી આવૃત્તિમાં વિશ્વવ્યાપી વિવિધ કાર ઉત્પાદકોની 150 ડેબ્યુટ્સ જોવા મળશે. તે કહેવું પૂરતું છે કે આ વર્ષની રાહ જોવી વધારે છે.

2019 ની જીનીવા મોટર શો માટે બીલલાઇન બનાવવાના ખ્યાલો અને ઉત્પાદન કારના ડીઇઝીંગ એરે દ્વારા નેવિગેટ કરવામાં તમારી સહાય કરવા માટે, અમે સૌથી મહત્વપૂર્ણ નામોની એક ઝડપી માર્ગદર્શિકા મૂકી છે જેને તમારે નજર રાખવી જોઈએ.

1. ટાટા અલ્ટોઝ

ટાટા ઓલ્ટ્રોઝ ટીઝર

અગાઉ 45X તરીકે ઓળખાતા ટાટા ઓલ્ટ્રોઝ , જીનીવા ખાતે તેના ઉત્પાદન સ્વરૂપમાં પ્રવેશ કરશે. આગામી ટાટા કાર, મારુતિ સુઝુકી બેલેનો, હ્યુન્ડાઇ આઇ 20, હોન્ડા જાઝ અને ફોક્સવેગન પોલો જેવા પ્રિમીયમ હેચબેક સેગમેન્ટમાં સ્થાપિત નામ સાથે સ્પર્ધા કરવા માટે સેટ 2019 ની મધ્યમાં ભારતમાં શરૂ થશે. કંપનીના એએલએફએ પ્લેટફોર્મના આધારે, ટાટા ઓલ્ટ્રોઝ એન્જિનના વિકલ્પોમાં 1.2 લિટર ટર્બો પેટ્રોલ અને 1.5 લિટર ટર્બો ડીઝલનો સમાવેશ થાય છે.

2. ટાટા એચ 7 એક્સ

ટાટા એચ 7 એક્સ એસયુવી

જિનીવા મોટર શો 2019 માં અલ્ટોઝ હેચબેકમાં જોડાયા તે ટાટા હેરિયર એટલે કે એચ 7 એક્સ એસયુવીનું સાત સીટરનું સંસ્કરણ હશે. કંપનીએ પાછલા કેટલાક દિવસોમાં આગામી એસયુવીના કેટલાક ટીઝર્સને રિલીઝ કર્યું છે, જે કારનું યોગ્ય પૂર્વાવલોકન ઓફર કરે છે. ટાટા એચ 7 એક્સ 2.0 ની ડિઝાઇન ભાષા, જે હેરિયર જેવું જ હશે. તે ઉપરાંત આગામી ટાટા એસયુવીને 18-ઇંચનાં વ્હીલ્સ, છત ટ્રેન અને અન્ય સુવિધાઓ અને જોગવાઈઓ વચ્ચે રોટરી ગિયર પસંદગીકારની અપેક્ષા છે.

3. ટાટા 45X ઇવી

ટાટા 45X કન્સેપ્ટ

આ તબક્કે ટાટા મોટર્સે જિનીવા મોટર શોમાં 21 મી ટૂરની ફરજની યોજના માટે રોમાંચક સામગ્રીની યોજના ઘડી કાઢી છે. એએલએફએ આર્કિટેક્ચર દ્વારા અંડરગિફાઈંગ કારને અવકાશિત કરવાના હેતુ સાથે કાર ઉત્પાદક 45 ઇલેક્ટ્રિક ઇલેક્ટ્રિક ખ્યાલ પણ રજૂ કરશે. આ તબક્કે ટાટા 45 એક્સ ઇલેક્ટ્રિક વ્હિકલ વિશે વધુ જાણીતું નથી હોવા છતાં, તે સારી તક છે કે તે ઉત્પાદન રેખા પર લઈ જશે.

4. સ્કોડા કામીક

સ્કોડા કેમિક એસયુવી

સ્કીડા એન્ટ્રી-લેવલ એસયુવી સેગમેન્ટ માટેના દાવેદાર, ચેક કાર ઉત્પાદકની એસયુવી લાઇન-અપમાં કોડિયાક અને કારોકની નીચે સ્થિત હશે. ફોક્સવેગન એજીના મોડ્યુલર ટ્રાન્સવૅક્સ મેટ્રિક્સ ( એમક્યુબીબી ) પ્લેટફોર્મ પર આધારિત, સ્કોડા કામીક એસયુવી 2020 માં ભારતમાં આવશે, જ્યાં તે મુખ્યત્વે હ્યુન્ડાઇ ક્રેટાથી સ્પર્ધામાં આવશે. અને જ્યાં સુધી એન્જિન વિકલ્પો જાય ત્યાં સુધી તેને પાંચ ટર્બોચાર્જ્ડ વિકલ્પો સાથે ઓફર કરવામાં આવશે: બે 1.0 લિટર પેટ્રોલ એન્જિનો, 1.5 લિટરનું ટીએસઆઇ પેટ્રોલ એન્જિન, 1.6 લિટરનું TDI ડીઝલ એન્જિન અને એક સીએનજી એન્જિન.

5. બીએમડબલ્યુ 7 સીરીઝ

2019 બીએમડબલ્યુ 7 સીરીઝ ફેસિલિફ્ટ

અન્ય કારો પૈકી, બીએમડબ્લ્યુના પ્રદર્શનમાં 7 સિરીઝની નવીનતમ પુનરાવર્તનનો સમાવેશ થશે. બીએમડબ્લ્યુ 7 સીરીઝની ફેસિલિફ્ટ, જેનો જાન્યુઆરીમાં આ વર્ષે પ્રારંભ કરવામાં આવ્યો હતો, ફક્ત કોસ્મેટિક અપડેટ્સ જ નહીં પરંતુ ટેક્નોલૉજીમાં પણ વધારો થયો છે. અને જર્મન કાર ઉત્પાદક અંતમાં આંતરિક અંતર પર ધ્યાનથી ધ્યાન કેન્દ્રિત કરતું હોવાથી, સેડાન સુધારેલ સામગ્રી પણ દર્શાવશે, જેનો હેતુ વધુ સારી રીફાઇનમેન્ટ સ્તરો પહોંચાડવાના હેતુથી છે. તે ટર્બોચાર્જ્ડ પેટ્રોલ અને ડીઝલ એન્જિનો તેમજ પ્લગ-ઇન પેટ્રોલ-ઇલેક્ટ્રિક હાઇબ્રિડ વર્ઝન સાથે ઓફર કરવાનું ચાલુ રાખશે.

6. હોન્ડા ઇ પ્રોટોટાઇપ

હોન્ડા ઇ પ્રોટોટાઇપ

2017 ના શહેરી ઇવી કન્સેપ્ટનો વિકાસ, હોન્ડા ઇ પ્રોટોટાઇપ અદ્યતન કાર્યક્ષમતા, ડ્રાઇવિંગ ગતિશીલતા લાવવા અને નવલકથા ડિઝાઇનને એકસાથે લાવે છે. ‘શહેરી વાતાવરણ’ માટે લક્ષ્ય રાખ્યું છે, હોન્ડાએ અનન્ય ડિઝાઇન ઘટકો, જેમ કે પોપ આઉટ બારણું હેન્ડલ્સ અને કોમ્પેક્ટ કેમેરા કે જે સાઇડ વ્યુ મિરર્સને સ્થાનાંતરિત કરે છે તેની સાથે આ ખ્યાલ લોડ કર્યો છે. કંપનીએ ઉમેર્યું હતું કે હોન્ડા ઇ પ્રોટોટાઇપ 200 કિલોમીટર કરતા વધુ ડ્રાઇવિંગ રેન્જ ઓફર કરશે અને ‘ફાસ્ટ ચાર્જ’ કાર્યક્ષમતા સાથે આવશે જે 30 મિનિટમાં 80 ટકા બેટરી ચાર્જને સક્ષમ કરશે.

7. સૅંગયાંગ કોરોન્ડો

સસાંગયોંગ કોરોન્ડો એસયુવી

આગામી સૅંશયોંગ કોરોન્ડો એસયુવી આ વર્ષે જિનેવા મોટર શોમાં પણ તેની પ્રથમ રજૂઆત કરશે. મહિન્દ્રા માલિકીની કાર ઉત્પાદકની ગ્લોબલ લાઇન-અપમાં રેક્સ્ટોન અને ટિવોલી વચ્ચેની કાર, જે એસઆઇવી -2 ડિઝાઇનની ખ્યાલથી ડિઝાઇન સંકેતો ઉધારશે, જેણે બે વર્ષ પહેલાં જિનેવામાં તેની જાહેર રજૂઆત કરી હતી. આ આગામી Ssangyong SUV ની એન્જિન વિકલ્પોની સૂચિમાં 1.5-લિટર ટર્બોચાર્જ્ડ પેટ્રોલ એન્જિનનો સમાવેશ થશે, 1.6-લિટર ડીઝલ એન્જિનોને અપડેટ કરશે, અને બધા સંપૂર્ણપણે ઇલેક્ટ્રિક વેરિયન્ટ હશે. એ નોંધવું આવશ્યક છે કે ઇવી પછીથી તબક્કે રજૂ કરવામાં આવશે.

ભલામણ કરેલી વિડિઓઝ

ટાટા અલ્ટોઝ, ટાટા એચ 7 એક્સ, સ્કોડા કામીક, અને વધુ 45 મી કન્સેપ્ટના ટાઇમ્સ ડ્રાઇવ વીકલી વીપ પ્રોડક્શન અવતાર, ટાટા ઓલ્ટ્રોઝ 2019 ની જીનીવા મોટર શોમાં જાહેર થશે. ટાટા H7X એ આવશ્યકપણે હેરીઅર એસયુવીના સાત-સીટર સંસ્કરણ છે. કોડિયાક અને કારોક એસયુવીની નીચે સ્થિત સ્કોડા કેમિકને પાંચ એન્જિન વિકલ્પો મળશે: બે 1.0 લિટર પેટ્રોલ એન્જિન, 1.5 લિટરનું ટીએસઆઇ પેટ્રોલ એન્જિન, 1.6 લિટરનું ટીએડીઆઇ ડીઝલ એન્જિન, અને સીએનજી એન્જિન. આગામી વર્ષે ભારતમાં કાર લોન્ચ થશે. ફેમ II યોજના 10 લાખ ઇલેક્ટ્રિક ટુ વ્હીલર્સ, પાંચ લાખ ત્રણ પૈડા, 55,000 ચાર-વ્હીલર્સ અને 7,000 બસોને ટેકો આપશે. તે વિવિધ ભારતીય શહેરોમાં 2,700 ચાર્જિંગ સ્ટેશન સ્થાપવાની દરખાસ્ત કરે છે. દિલ્હી પોલીસ અને મારુતિ સુઝુકીએ સંયુક્ત રીતે રેડ લાઇટ વાયોલેશન ડિટેક્શન અને સ્પીડ વાયોલેશન ડિટેક્શન સિસ્ટમ શરૂ કરી હતી. સાપ્તાહિક લપેટીના આ એપિસોડમાં ક્રાંતિ સંભાવનામાં જોડાઓ જ્યાં અમે ઓટોમોબાઈલ વિશ્વની બધી સમાચારોને આવરી લઈશું. જોવાનું ચાલુ રાખો. # વીકલીવ્રપ # ટાઇમ્સડ્રાઇવ

05 મિનિટ 31 એસઈસી

Post Author: admin