આઇએએફના પાઇલટ અભિનંદન હવે રાજસ્થાન સ્કૂલના અભ્યાસક્રમનો ભાગ બનશે

રાજસ્થાનના શાળાના વિદ્યાર્થીઓ હવે પાઠ્યપુસ્તકોમાં ભારતીય હવાઇ દળના પાઇલટ વિંગ કમાન્ડર અભિનંદન વર્થમનની બહાદુરીની વાર્તા વાંચશે.

આ દરખાસ્ત રાજ્યના શિક્ષણ પ્રધાન ગોવિંદ સિંઘ દોટાસ્રાએ કરી હતી, જેમણે જોધપુરમાં પાયલોટની શાળાના શિક્ષણનો ઉલ્લેખ કર્યો હતો, જેમણે સોમવારે ટ્વીટ કર્યું હતું કે “અભિનંદનની બહાદુરીની વાર્તા રાજસ્થાનના શાળા અભ્યાસક્રમમાં તેમને માન આપવા માટે રજૂ કરવામાં આવશે.” તેમણે એક પણ લખ્યું. # અભિનંદન દિવાસનો ઉપયોગ કરીને સોમવાર સોમવારના સમાન ફેસબુક પોસ્ટ.

પરંતુ દોતાસ્રાએ એવા વર્ગોનો ઉલ્લેખ કર્યો ન હતો જ્યાં વિંગ કમાન્ડર અભિનંદનની વાર્તાનો અભ્યાસ કરવામાં આવશે.

વિંગ કમાન્ડર અભિનંદન એક પાકિસ્તાની એફ -16 યુદ્ધપટ્ટીને ગોળી માર્યા બાદ હીરો ઉભો થયો તે પહેલાં તેની મિગ 21 તેને જામીન આપવા માટે મજબૂર કરાઈ હતી. તેને પકડાયો હતો અને શુક્રવારે રાત્રે ઘરે પરત ફર્યા તે પહેલાં પાકિસ્તાની કસ્ટડીમાં લગભગ 60 કલાક ગાળ્યા હતા.

આ પણ વાંચો: આઇએએફના પાઇલટ અભિનંદન વર્મામન તરત જ કોકપીટ પર પાછા ફરવા માંગે છે

અગાઉ મંત્રાલયે અભ્યાસક્રમ સમીક્ષા સમિતિ દ્વારા સ્વીકારવામાં આવેલા અભ્યાસક્રમમાં પુલવામા હુમલામાં મૃત્યુ પામેલા સૈનિકોની વાર્તાઓનો સમાવેશ કરવાની દરખાસ્ત કરી હતી. ડોટાસ્રાએ તાજેતરમાં રાજ્યની શાળા પાઠ્યપુસ્તકોના અભ્યાસક્રમની સમીક્ષા કરવા માટે બે સમિતિઓની રચના કરી હતી. અગાઉ તેણે અગાઉની સરકારને રાજકીય શિક્ષણની અને શાળાના પાઠયપુસ્તકોમાં ઇતિહાસ, સંસ્કૃતિ અને મહાન વ્યક્તિત્વની અવગણના કરવાનો આરોપ મૂક્યો હતો.

રાજસ્થાનના શિક્ષણ વિભાગે તાજેતરમાં સરકારી સંરક્ષણ એકેડેમીનું ઉદ્ઘાટન કર્યું જે રૂ. સિકરમાં 31.5 કરોડ મહારાઓ શેખજી શાસ્ત્રસ્ત્રાવ બાલ પ્રશિક્ષણ એકેડમી નામની એકેડેમી યુવાનોને સૈન્ય, નૌકાદળ અને હવાઈ દળમાં ભરતી માટે તક પૂરી પાડશે, એમ દોતાસ્રાએ જણાવ્યું હતું.

પ્રથમ પ્રકાશિત: 05 માર્ચ, 2019 12:05 IST

Post Author: admin