ઘર મને ઘસ કે મારેજ, વડા પ્રધાન મોદી આતંકવાદી સંગઠનોને ચેતવણી આપે છે – ટાઇમ્સ ઓફ ઇન્ડિયા ►

અમદાવાદ / જામનગર: કડવી રાજકીય સ્લગ-ફેસ્ટ વચ્ચે

પાકિસ્તાનનો + હવા સ્ટ્રાઇક્સ

, પ્રધાન મંત્રી

નરેન્દ્ર મોદી

સોમવારે વિરોધીઓને બદલો લેવા માટેના પગલાં લેબલ માટે ફટકો પડ્યો હતો

પુલવાના હુમલો +

એક ચૂંટણી જિમ્મીક તરીકે.

“તેઓ એમ કહી રહ્યાં છે કે હવાઈમથક ચૂંટણી લાભ માટે હતો. જ્યારે અમે શસ્ત્રક્રિયા હાથ ધરી ત્યારે ચૂંટણીઓ હતી?

હમરા સિદ્ધાંત હૈ, હમ ઘર મને ઘસ કે મારેજ

અમદાવાદમાં સિવિલ હોસ્પિટલના કેમ્પસમાં મોદીએ કહ્યું હતું કે (હુમલો કરવો એ આપણું ઘર છે). તેમણે ‘મેડિસિટી’ ખોલ્યું હતું, 1,200-બેડનો વિસ્તરણ એશિયાના સૌથી મોટા જાહેર હોસ્પિટલમાં રૂ. 1,450 કરોડનો હતો.

મોદી આવ્યા

તેમના પોતાના રાજ્યમાં ગુજરાત બે દિવસીય મુલાકાત +

, હવાઈ હુમલા બાદ તેમની પ્રથમ, જ્યાં તેમણે 26/11 ના મુંબઇ આતંકવાદી હુમલા અને અમદાવાદમાં 2008 ના શ્રેણીબદ્ધ વિસ્ફોટનો બદલો લેવા બદલ યુપીએ સરકારને લેમ્બાસ્ટ કરી હતી. સિરિયલ વિસ્ફોટોમાં પચાસ-આઠ લોકો માર્યા ગયા હતા, જેમાં 37 ડોકટરો અને પેરામેડિકલ સ્ટાફ સહિત સિવિલ હોસ્પિટલ કેમ્પસમાં જ મૃત્યુ પામ્યા હતા.

“તમને તે દિવસ યાદ છે જ્યારે રાક્ષસ સિવિલ હોસ્પિટલમાં ત્રાટક્યું? જો તે સમયે સરકાર મજબૂત હોત, તો તેઓ બદલો લેશે. મોદીએ 26/11 ના હુમલાનો બદલો કેમ લીધો નથી?

“ચૂન ચૂન કે હાયબ લેના મેરી ફિટરેટ હૈ” (દરેક સ્કોરને પલટાવવાનો મારો સ્વભાવ છે), એમ મોદીએ કહ્યું.

વિશ્વ ઉમિયા ધામ સ્થળે પાટીદારોને સંબોધન કરતા મોદીએ આત્મવિશ્વાસ વ્યક્ત કર્યો કારણ કે તેમણે કહ્યું હતું કે, “હું 2019 પછી પણ ત્યાં છું, તેથી ચિંતા કરશો નહીં”. “જો તમારી પાસે કેન્દ્ર સરકાર સાથે કોઈ કામ છે, તો દિલ્હીનું ઘર તમારું ગણાશે,” તેમણે ઉમેર્યું.

અગાઉ જામનગરમાં, વિરોધ પક્ષોને સામાન્ય અર્થમાં ઉપયોગ કરવાની વિનંતી કરતા મોદીએ તેમના નિવેદન અંગે પૂછપરછ માટે તેમની ટીકા કરી હતી કે રાફેલ ફાઇટર જેટની હાજરીએ 27 મી ફેબ્રુઆરી દરમિયાન પાકિસ્તાન સાથેની હવાઇમથકમાં આઇએએફને વધુ મોટી શક્તિ આપી હતી.

“જ્યારે મેં આ નિવેદન કર્યું ત્યારે હવાઈ દળ પર પ્રશ્નો પૂછવાના આરોપ મૂકનારા લોકોએ તેમની સામાન્ય સમજનો ઉપયોગ કરવો જ જોઇએ. મેં કહ્યું હતું કે જો આપણે સમય જતાં રાફેલ જેટ મેળવ્યા હોત, તો અમારા લડવૈયાઓમાંથી કોઈ પણ નીચે ન જતું હોત અને તેમનામાંથી કોઈ એક પણ બચાવવામાં નહીં આવે. ”

ભારત એક તીવ્ર ડોગફાઇટ દરમિયાન એક મિગ 21 જેટ ગુમાવ્યો જેમાં એક એફ -16 યુદ્ધપ્રાપ્તિ

પાકિસ્તાન એર ફોર્સ

(પીએફએફ) પણ ગોળી મારી હતી.

રાજકીય ટીકાકારોને હરાવીને, મોદીએ કહ્યું કે તેઓએ એવા નિવેદનો કર્યા છે જે પાકિસ્તાનના અખબારોમાં હેડલાઇન્સ બનાવે છે અને પાકિસ્તાનની સંસદમાં પ્રશંસા થાય છે.

“શું આ રીતે તમે રાષ્ટ્રીય હિતની સેવા કરી રહ્યા છો? … તમે મારી નીતિઓ પર મને પ્રશ્ન કરી શકો છો. તમે મને વિશ્વાસ કરશો નહીં પણ ઓછામાં ઓછા સશસ્ત્ર દળો પર વિશ્વાસ કરશો. તેમના બહાદુરી ઉપર પ્રશ્નો ઊભા કરશો નહીં, એમ વડા પ્રધાને અહીં સિવિલ હોસ્પિટલના ઉદઘાટન વખતે જણાવ્યું હતું.

તેમની મુલાકાતના પ્રથમ દિવસે, મોદીએ ઘણા વિકાસ પ્રોજેક્ટ્સને સમર્પિત કર્યા અને નવી યોજનાઓ માટે પાયો નાખ્યો.

જામનગરમાં, તેમણે 700 બેડરૂમ ગુરુ ગોવિંદ સિંઘ હોસ્પિટલનું ઉદ્ઘાટન કર્યું, નવી ડિસેલિનેશન પ્લાન્ટ માટે પાયો નાખ્યો, સ્યુની યોજનાના તબક્કા -3 અને નવા જામનગર-બાંદ્રા હમસફાર એક્સપ્રેસને ફ્લેગ કર્યો.

અમદાવાદમાં, પટિદાર સમુદાય દ્વારા સ્થાપિત 1000 કરોડ રૂપિયાના સામાજિક-ધાર્મિક સંકુલ, વિશ્વ ઉમિયા ધામના ગ્રાઉન્ડ બ્રેકિંગ સમારંભમાં મોદીએ ભાગ લીધો હતો. તેમણે અમદાવાદમાં લીલી ફ્લેગવાળી મેટ્રો ટ્રેન કે જે પ્રથમ તબક્કામાં 6 માર્ચથી વસ્ત્ર્રલથી એપેરલ પાર્ક સુધી 6.5 કિમી ચાલશે.

Post Author: admin