દિલ્હીમાં આપની સાથે કોઈ જોડાણ નહીં, રાહુલ ગાંધી સાથે બેઠક પછી શીલા દીક્ષિતની જાહેરાત

ચર્ચા હેઠળનું સૂત્ર રાષ્ટ્રીય રાજધાનીમાં સાતમાંથી દરેકમાં ત્રણ બેઠક વહેંચવાની હતી. એક બેઠક માટે, બંને પક્ષો યશવંત સિન્હા અથવા શત્રુઘ્ન સિન્હા જેવા સંયુક્ત ઉમેદવારને મેદાનમાં વાટાઘાટોમાં છે.

No Alliance With AAP in Delhi, Announces Sheila Dikshit After Meeting With Rahul Gandhi
મીર સુહેલ / સમાચાર 18 દ્વારા વર્ણન
નવી દિલ્હી:

કૉંગ્રેસ અને આમ આદમી પાર્ટી (એએપી) આગામી સામાન્ય ચૂંટણીઓ માટે જોડાણમાં પ્રવેશ કરશે નહીં, કોંગ્રેસની દિલ્હી યુનિટના વડા શીલા દીક્ષિતે મંગળવારે જાહેરાત કરી હતી. કોંગ્રેસના પ્રમુખ રાહુલ ગાંધીએ ગઠબંધનની શક્યતા અંગે ચર્ચા કરવા માટે દિલ્હી યુનિટના તમામ નેતાઓની બેઠક બોલાવ્યા પછી, એએપીએ દિલ્હીમાં સાત બેઠકો માટે છ ઉમેદવારોની જાહેરાત કર્યાના થોડા દિવસ પછી, તેમાંથી ત્રણ ગંભીર દાવેદાર તરીકે જોવામાં આવે છે.

બંને પક્ષોને ગયા મહિને ભારતીય વાયુસેના દ્વારા પુલવામા હુમલા અને ક્રોસ બોર્ડરની પ્રતિક્રિયાત્મક હડતાલ પછીની તેમની ચૂંટણી વ્યૂહરચનાને ફરીથી કર્બ્રીબ્યુટ કરવા માટે ડ્રોઇંગ બોર્ડ પર પાછા ફરવાની ફરજ પડી હતી.

ચર્ચા હેઠળનું સૂત્ર રાષ્ટ્રીય રાજધાનીમાં સાતમાંથી દરેકમાં ત્રણ બેઠક વહેંચવાની હતી. એક બેઠક માટે, બંને પક્ષ સંયુક્ત ઉમેદવારની સાથે વાતચીતમાં છે. ભૂતપૂર્વ કેન્દ્રીય પ્રધાન યશવંત સિંહા અને શત્રુઘ્ન સિંહાના નામની ચર્ચા થઈ રહી હતી.

‘આપ’ કૉંગ્રેસના નેતૃત્વમાં થોડા સમય માટે પૂર્વ-મતદાન માટે તૈયારી કરી રહી હતી, પરંતુ તેને ઠપકો આપવામાં આવ્યો હતો. દિલ્હીના મુખ્યમંત્રી કેજરીવાલે તાજેતરમાં જાહેર બેઠકમાં કહ્યું હતું કે ભાજપને હરાવવા માટે લોકસભાની ચૂંટણીમાં કૉંગ્રેસને ગઠબંધન માટે કોંગ્રેસને ખાતરી આપવા માટે તેઓ “કંટાળાજનક” હતા, પરંતુ તે આ મુદ્દો સમજતા નહોતા.

કેજરીવાલે તાજેતરમાં યોજાયેલી એક રેલીમાં કહ્યું હતું કે, અમે કોંગ્રેસને જોડાણ કરવા માટે ખાતરી આપીને કંટાળી ગયા છીએ, પરંતુ તેઓ સમજી શક્યા નથી. જો ગઠબંધન હોય તો ભાજપ હાલની દિલ્હીની બધી સાત બેઠકો ગુમાવશે. “મને ખબર નથી કે તેઓ તેમના મગજમાં શું છે,” તેમણે વધુમાં જણાવ્યું હતું.

આપ અને કૉંગ્રેસને એકસાથે લાવવાનો પ્રયાસ અન્ય વિરોધ પક્ષો દ્વારા પણ કરવામાં આવ્યો હતો. પશ્ચિમ બંગાળના મુખ્યમંત્રી મમતા બેનરજી અને તેમના આંધ્રપ્રદેશના ચેરમેન ચંદ્ર બાબુ નાયડુએ આ મુદ્દે કોંગ્રેસ સાથે વાત કરી છે.

બંને પક્ષો વચ્ચેની વાટાઘાટને વિરોધ પક્ષના ઇન્ડેક્સના ઇન્ડેક્સમાં વધારો કરવાના પ્રયાસ રૂપે જોવામાં આવે છે, જેમાં ભાજપને રાજ્યોમાં સ્ક્વિઝ કરવા માટે, જ્યાં શાસક પક્ષે છેલ્લી ચૂંટણીઓમાં મહત્તમ સંખ્યા મેળવી હતી. 2014 માં દિલ્હીમાં સાત બેઠકો જીતી હતી.

Post Author: admin