લોસ એંજલસમાં લેબ્રોનનો પ્રથમ સીઝન એ ડિઝાસ્ટર – ઇએસપીએન બન્યો છે

8:49 PM પર પોસ્ટેડ

  • રામોના શેલ્બર્ન ઇએસપીએન વરિષ્ઠ લેખક

    બંધ

    • ESPN.com માટે વરિષ્ઠ લેખક
    • લોસ એન્જલસ ડેઇલી ન્યૂઝમાં સાત વર્ષનો સમય કાઢ્યો

લોસ એન્જલ્સ – તે 1981 નું પતન હતું અને મેજિક જોહ્ન્સનનો આનંદ ન હતો. લોસ એન્જલસ લેકર્સે હજી પાંચમાં જીતી લીધું હતું, પરંતુ જોહ્ન્સનનો નવો અપરાધ વડા કોચ પાઉલ વેસ્ટહેડ દ્વારા સ્થાપિત કરવામાં આવ્યો હતો.

સ્પોર્ટ્સ ઇલસ્ટ્રેટેડ અહેવાલ મુજબ વેસ્ટહેડ તેના સ્ટાર પોઇન્ટ રક્ષક સાથે મળ્યા હતા જેને તેમણે “એકાગ્રતાની અભાવ” તરીકે ઓળખાવી હતી. તે સારી ન હતી. કારણ કે મીટિંગ પછી લોકર રૂમમાં, જોહ્ન્સને મીડિયાને કહ્યું કે તે હવે વેસ્ટહેડની સિસ્ટમ હેઠળ રમી શક્યો નથી અને તે ટ્રેડ થવા માંગતો હતો.

લેકર્સના માલિક ડો. જેરી બસના નજીકના મિત્ર જ્હોન રોકવેલને એવા શો શોધવા માટે મોકલવામાં આવ્યા હતા કે જે શોટાઇમના વાહકને શામેલ કરતી નથી.

“હું જેરી પર જાઉં છું અને તે કહે છે, ‘ઠીક છે, તે કોઈ સમસ્યા નથી,'” રોકવેલ ઇએસપીએન સાથેના તાજેતરના મુલાકાતમાં યાદ કરે છે. “તેમણે કહ્યું, ‘કોચને જમા કરો.’ તેથી, તેણે તે કર્યું છે. મને ખરેખર આશ્ચર્ય થયું હતું, પરંતુ મેજિક માટે ટીમ માટે ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ હતું. ”

બ્રસ દ્વારા પશ્ચિમહેડ પર જ્હોન્સનને પસંદ કરવામાં સ્પષ્ટતા કરતાં, સ્ટાર સિસ્ટમ પર લેકર્સની અવિશ્વસનીય પ્રતિબદ્ધતાની કોઈ મોટી રજૂઆત નથી.

ત્યાં કોઈ ખચકાટ ન હતો. વેસ્ટહેડને આગલી સવારથી બરતરફ કરવામાં આવ્યો જ્યારે ટીમ લોસ એન્જલસમાં ત્રણ વર્ષ અને તેના કરાર પર બાકી $ 1 મિલિયનથી વધુ પરત ફર્યા. પેટ રિલેએ મુખ્ય કોચ તરીકેની જવાબદારી ઉપાડી, અને બાકીનો ઇતિહાસ છે.

બાકીનો ઇતિહાસ ઇતિહાસ છે કારણ કે જ્હોન્સને પ્રદર્શન કર્યું અને ચેમ્પિયનશીપ જીતી લીધું. ખુશ રહેવા માટે તે તારાઓને જે પણ જોઈએ છે તે આપી શકે છે અથવા તેઓ ઇચ્છે છે તેવું બીજું પાસું છે. તમે તેનાથી વિશેષ વિશેષ વિચારણા કરવા માટે વધુ સારી રીતે જીતી શકો છો.

કોબે બ્રાયન્ટ તેના ટીમના સાથી ખેલાડીઓને રમવા, પ્રેક્ટિસ અથવા પસાર કરવા માટે કેટલો સમય લાવશે તે નક્કી કરી શકે છે કારણ કે તે બહાર જશે અને ટીમ જીતશે. અને જ્યારે તે વૃદ્ધ બન્યો, ત્યારે બસના બાળકોએ બ્રાયન્ટને પાંચ ચેમ્પિયનશિપ માટે પુરસ્કાર આપ્યો હતો, તેણે બે વર્ષ, 48.5 મિલિયન ડોલરનો કરાર કર્યો હતો, કારણ કે તે એક અકસ્માત એચિલીસના કંડરામાંથી બહાર આવી રહ્યો હતો, જેમ કે બસને જોહ્ન્સનનો પુરસ્કાર મળ્યો હતો.

સુપરસ્ટાર અને તેમની સાથે જે બધું તેઓ લાવે છે તેનાથી તેમના અનુભવને લીધે, લીબ્રોન જેમ્સે લેકર્સ કરતા તેમના સુવર્ણ વર્ષો રમવાની કોઈ સારી ફ્રેન્ચાઇઝ નહોતી કરી.

તેઓ સુપરસ્ટારને કેવી રીતે હેન્ડલ કરે તે જાણતા હતા. અને આ તબક્કે જેમ્સની કારકિર્દીમાં, ત્રણ ચેમ્પિયનશીપ્સ સાથે, સતત આઠ એનબીએ ફાઈનલ્સ તેના નામ પર દેખાઈ આવે છે અને અદાલતમાં સમાન રીતે વધતા જતા વ્યવસાય અને રાજકીય રૂપરેખા, જેમ્સ એક ઉત્કૃષ્ટ તારો છે. તેથી, લેકર્સ ખુશ રહેવા માટે જે પણ જરૂરી હતું તે કરવા તૈયાર હતા.

ઓહિયોના એક્રોન ખાતેના પ્રોમિસ સ્કૂલને પાછા ખોલતા પહેલાં તેઓ લોસ એન્જલસમાં મીડિયા કૉન્ફરન્સ લેવા માંગતા ન હતા. લેકર્સે ઓકે કહ્યું.

તેમણે જ્હોન્સન સાથે રમતવીરો અને ગાય્સને શોધવા માટે તેમની ખડતલતા માટે જાણીતા વિશે વાત કરી હતી, જે અસરકારક રીતે શૂટિંગ અને ફ્લોર અંતરની અછતમાં પરિણમી હતી. લેકર્સ બહાર ગયા અને તે વર્ણન મેળવેલા ખેલાડીઓને મળ્યા – જે એક વર્ષના સોદા પર રમવા તૈયાર હતા.

જ્હોન્સને કહ્યું હતું કે લેકર્સ જેમ્સ માટે ફરીથી ફરીથી ક્લિવેલેન્ડ કેવેલિયર્સની જેમ ટીમને બનાવવાની ઇચ્છા નથી. પરંતુ ખાતરી કરો કે, જેમ્સ પોતે બોલ-પ્રભાવશાળી ભૂમિકામાં પાછો આવ્યો; તેમ છતાં તેમની પાસે તેની આસપાસના શૂટર્સનો ફ્લોર અને ઓપન ડ્રાઇવિંગ લેનને પોઇન્પોઇન્ટ પાસિંગ પર મૂડીકરણ કરવા માટે ન હતા, જેમ કે તેણે મિયામી અને ક્લિવલેન્ડમાં કર્યું હતું.

મેજિક જમણી હતી. તે ફરીથી ક્લેવલેન્ડ જેવી ન હતી: લોસ એન્જલસ આ મોસમની આક્રમક કાર્યક્ષમતામાં 22 મો ક્રમાંક ધરાવે છે.

જો કે જેમ્સે ક્રિસમસ ડે પર કોઈ નુકસાન પહોંચાડ્યું ન હોય અને તે પછીના 19 રમતોમાંથી 18 ચૂકી ગયો હોત તો તે બધા કામ કરી શકે. લોસ એંજલસમાં જેમ્સે આ નવી કાસ્ટ સાથે તેના પગપાળા શોધવાનું શરૂ કર્યું હતું. ટીમ તંદુરસ્ત થવાનું શરૂ કરી રહી હતી અને ઓળખ વિકસાવવા માટે પૂરતી સુસંગતતા શોધતી હતી.

અલબત્ત, જેમ્સને દુઃખ થયું. અને તે પછીથી ઘણું બધું બધું આપત્તિજનક રહ્યું છે.


સોમવારની LA-Clippers સામેના 113-105 ની ખોટ પછી, એવું લાગે છે કે લેકર્સ છઠ્ઠા સીધા સીઝન માટે પ્લેઑફ્સ ચૂકી જશે. તે એક નસીબ છે જે જેમ્સને તેના બીજા એનબીએ સિઝનથી લાગ્યું નથી, અને તેણે જ્યારે પણ પૂછ્યું છે ત્યારે તેના વિશે ગર્વ સિવાય કંઇ પણ વ્યક્ત કર્યું નથી.

થોડા અઠવાડિયા પહેલા, જેમ્સ તેના લોકરમાં સ્થાનિક બીટ પત્રકારો તરફ વળ્યો અને સમજાવવાનો પ્રયાસ કર્યો કે તેઓ તેને સમજવા માટે પૂરતી સારી રીતે જાણતા નહોતા કે તેમણે આને ગુમાવવાનું સહન કર્યું નથી. પછી તે ઇએસપીએનના ડેવ મેકમેનામિને પરત ફર્યા, જેમણે તેમને છેલ્લા ચાર વર્ષ દરમિયાન ક્લેવલેન્ડમાં આવરી લીધો હતો, કેટલાક સમજણની શોધ કરી અને કહ્યું, “ડેવ મને જાણે છે.”

જેમ્સ બરાબર જ હતો. લેકરોએ તેમને સારવાર આપી હતી કારણ કે તેઓ કોઈપણ સુપરસ્ટારની જેમ જાંબુડિયા અને સોનાની દાણચોરી કરતા હતા; પરંતુ સંગઠન, તેના ચાહકો અને ખેલાડીઓ તેમને જાણતા નહોતા. તેઓ માત્ર ક્લિવેલેન્ડ અને મિયામી માટે જે કર્યું તે જાણતા હતા. તેની પાસે ઇક્વિટી હતી જ્યાં તેણે ચેમ્પિયનશિપ જીતી હતી.

અહીં લોસ એન્જલસમાં, તેની પાસે અપેક્ષાઓ હતી કે તે ટૂંકમાં પહોંચાડશે કે ઘટાડો કરશે.

જો તે અહીં પહોંચ્યા પછી શહેરની આસપાસ તેના હાથ હાંસલ કરે અથવા લપેટી હોત, તો ત્યાં વધુ સમજણ હોઈ શકે છે. પરંતુ આ કારકિર્દીમાં આ તબક્કે નવા ફ્રેન્ચાઇઝમાં જોડાતા સુપરસ્ટારનું નુકસાન અને ત્યાર બાદ અસરકારક રીતે લોંચ કરવામાં નિષ્ફળ રહ્યું છે.

જેમ્સે કહ્યું હતું કે, “અમારા કી ગાય્સને આ [જથ્થા] ઇજાઓ સાથે હું કોઈ સીઝનનો ભાગ નથી રહ્યો.” “આ સિઝનની રીત છે.”

જેમ્સ અને લેકર્સ ખરેખર બધું જ પડ્યું તે પહેલાં ખરેખર ક્યારેય જતા નહોતા. અને એકવાર તે થઈ ગયું, તે રોકવા માટે તે લગભગ પૂરતી કરી શક્યો નહીં.

તે યાદ રાખવું મુશ્કેલ છે કે લેકર્સ અને જેમ્સે ક્રિસમસ ડે પર ગોલ્ડન સ્ટેટ વૉરિયર્સ ખાતે તેમના શ્વાસ ભરી દીધા તે પહેલાં કેટલું સારું હતું અને વ્હીલ્સ બંધ થઈ ગયા. જ્યારે મોસમ સમાપ્ત થાય છે અને શાંત મૂલ્યાંકન શરૂ થવાનું શરૂ થાય છે, તો તે કદાચ આગળ વધવા માટેનાં નિર્ણયોમાં પરિણમશે.

પરંતુ હમણાં, તે બધા ખોટા માર્ગો અને દુર્ભાગ્યોની શ્રેણી જેવી લાગે છે કે દરેકમાં કેટલાક દોષો વહેંચે છે.

ત્યાં એન્થોની ડેવિસની નિષ્ફળતા હતી જેણે રોસ્ટર પર પૂછતા અડધા ખેલાડીઓને પૂછ્યું કે કેમ જેમ્સ, લેકર્સની ફ્રન્ટ ઑફિસ અથવા બંને હજી પણ તેમને જોઈએ છે. તે એક આત્મઘાતી ફટકો હતો જે ટીમમાંથી ક્યારેય પુનર્પ્રાપ્ત થતી નથી.

રાજન રોન્ડો અને લોન્ઝો બોલને ઈજા થઈ હતી, જેણે તેમને સમયના વિશાળ ભાગો, ટાયસન ચૅંડલર , બ્રાન્ડોન ઇન્ગ્રામ , કાયલ કુઝમા અને જોશ હાર્ટને ઇજા પહોંચાડ્યા હતા , અને માઇક મસ્કલા અને રેગી બુલોક (લાંબા સમયથી રાહ જોઈ રહેલા શૂટર્સનો) માટે સોદા કર્યા હતા. હજુ સુધી કોઈ વાસ્તવિક ડિવિડન્ડ ચૂકવવાની બાકી છે.

જેમ્સે 18 મેચમાં લેકર્સને 6-12થી પરાજય આપ્યો હતો. કારણ કે તે પાછો આવ્યો ત્યારથી, તેઓ વધુ સારા નથી થયા, અને હવે તેઓ છેલ્લા 12 રમતોમાંથી નવ ગુમાવ્યા છે. જેમ્સ પોતાની કારકિર્દીની સૌથી ગંભીર ઇજા પછી હજી પણ ટોચની આકારમાં પાછો ફર્યો છે, અને તેણે પોતાને ખાસ કરીને ફ્લોરના રક્ષણાત્મક અંત પર રજૂ કર્યું છે.

ક્રિસમસ દ્વારા, જેમ્સ જ્યારે ફ્લોર પર હતા ત્યારે લેકરો પાસે 104.5 નું રક્ષણાત્મક રેટિંગ હતું. ક્રિસમસથી, લેકર્સ પાસે 111.9 રક્ષણાત્મક રેટિંગ છે જ્યારે જેમ્સ ફ્લોર પર છે.

ઈજામાંથી પરત ફર્યા બાદ, લેકર્સે ચાર જીતમાં ફ્લોર પર છે ત્યારે લેકરો પાસે 109.6 નો બચાવભાવ છે; જ્યારે લેક્સ આઠ ખોટમાં ફ્લોર પર છે ત્યારે લેકર્સ પાસે 113.1 નું રક્ષણાત્મક રેટિંગ છે.

જેમ્સે લેકર્સમાં જોડાવા માટે સખત બાસ્કેટબોલ નિર્ણય કર્યો હોત. પરંતુ બાસ્કેટબોલ હજી પણ તેનો મુખ્ય વ્યવસાય છે, અને આ પ્રકારની નિષ્ફળતા સારી રીતે બેસે નહીં. લેકર્સ એક સ્ટાર સિસ્ટમમાં કરે તેટલું જ પૂર્ણ કરવાનું તે નિરાકરણ છે.

જેમ્સે કહ્યું હતું કે, “અમે એક જીત-અથવા-નુકશાન લીગમાં છીએ.” “અને તે બધું જ તે છે. અમે હકારાત્મક બન્યા છે. અમારી પાસે ઘણા બધા નકારાત્મક હતા, દેખીતી રીતે અમારા નાટક સુધી. પરંતુ દિવસના અંતે, અમે પરિણામ લીગમાં છીએ. પરિણામો કેટલા છે સિઝન દરમિયાન તમે સંચિત થઈ શકો છો, તેથી તમે ખરાબથી સારું મેળવશો અને તમે આગળ આગળ ધકેલતા રહો. ”

જ્યારે નિષ્ફળતા કોઈ પણ વ્યક્તિ પર મૂકી શકાતી નથી, જેમ્સ, જોહ્ન્સનનો અને જનરલ મેનેજર રોબ પેલિંક્કાએ તેનો ઘણો જવાબ આપવા પડશે. હેડ કોચ લુક વોલ્ટન તેની નોકરી ગુમાવી શકે છે. આ ઉનાળાના બીજા સ્ટાર માટે પગાર-કેપની જગ્યાને બચાવવા માટે ફક્ત એક-વર્ષના કોન્ટ્રેક્ટમાં ખેલાડીઓ પર હસ્તાક્ષર કરવા માટે ટીમના આગ્રહને પગલે મોટાભાગના રોસ્ટર આગામી વર્ષે પાછા નહીં આવે. પરંતુ તમારે આ મોસમની નિરાશાને કારણે મોટા કદના રોસ્ટર ફેરફારો અમલમાં મૂકવા પડશે.

Post Author: admin