બાલકોટમાં મૃતકોની સંખ્યા: બીજેપીની અંદર, કેટલાક અધોગતિ

બાલકોટમાં મૃતકોની સંખ્યા: બીજેપીની અંદર, કેટલાક અધોગતિ
પાકિસ્તાની પત્રકારો અને સૈનિકો પાકિસ્તાનના બાલાકોટ નજીક, જબામાં ભારતીય હવાઇમથકની મુલાકાત લે છે, મંગળવાર, ફેબ્રુઆરી 26, 2019. (એપી / પીટીઆઈ ફોટો)

ભાજપના અધ્યક્ષ અમિત શાહે બેલાકોટ હવાઈ ​​હડતાળમાં 250 થી વધુ આતંકવાદીઓની હત્યા કરી હતી અને વિરોધ પક્ષની વચ્ચે આઇએએફ ઓપરેશનની અસર અંગેની માહિતી મેળવવા માગતા પક્ષના નેતાઓએ મંગળવારને જાનહાનિના આધારે પ્રશ્નોને છૂટા પાડવાનું પસંદ કર્યું હતું અને તેના બદલે અન્ડરસ્ક્રેર્ડ કર્યું હતું. “અસરકારક હડતાલ” નું મહત્વ.

સંરક્ષણ પ્રધાન નિર્મલા સીતારમનથી કાયદા પ્રધાન રવિ શંકર પ્રસાદ અને ગૃહમંત્રી રાજનાથસિંહ , ભાજપના નેતાઓએ કોઈ પણ આંકડા આપ્યા નહીં અને કોંગ્રેસ અને અન્ય વિરોધ પક્ષોને સશસ્ત્ર દળો પર ભરોસો રાખવાનો અને હડતાલના પુરાવા મેળવવાનું રોકવાનું અપીલ કરી.

બાલાકોટ હવાઈ હડતાળ પર કૉંગ્રેસના નિવેદનોનો વિરોધ કરવા પ્રેસ કોન્ફરન્સને સંબોધતા પ્રસાદે કહ્યું હતું કે, “જુઓ, હું તમને સરકાર તરફથી મોતની સંખ્યા જેટલી સંખ્યા નથી આપી રહ્યો.” “હડતાલ કેટલું શક્તિશાળી હતું – તમે મોબાઇલમાં જે સંખ્યાબંધ અટકાયત કરવામાં આવી હતી તેના અહેવાલો જોયા છે, મેં તમને પહેલાથી જ કહ્યું છે કે ચાર ઇમારતોને નુકસાન થયું છે. ભારતીય સશસ્ત્ર દળ પોક ઓળંગી ગયા છે અને પાકિસ્તાનમાં ગયા છે અને મોટાપાયે સ્ટ્રૅચ વિના 20-25 મિનિટમાં પરત ફર્યા છે, તે પોતે જ મોટી સફળતા છે.

વાંચો | ‘મારે મચ્છરોની હત્યા કરવી જોઈએ’: વી.કે.સિંઘનું બાલકોટ જાનહાનિ પરનું પુનરાવર્તન

શાહની રવિવારે રવિવારે પૂછ્યું કે “250 થી વધુ આતંકવાદીઓ માર્યા ગયા હતા”, પ્રસાદે કહ્યું હતું કે: “એર ફોર્સે કહ્યું હતું કે સરકાર કહેશે.” પક્ષના પ્રમુખે જે કહ્યું તે જ અંદાજ હોવો આવશ્યક છે. આ આંકડો પણ ઊંચો થઈ શકે છે … અમે તેના પર અનુમાન લગાવતા નથી. મહત્વની વાત એ છે કે તે અસરકારક હડતાલ હતી, જે થયું હોવું જોઈએ તેવું થયું છે. ”

સંજોગોમાં, એર ચીફ માર્શલ બીએસ ધાનોએ સોમવારે કહ્યું હતું કે વાયુસેના માનવ જાનહાનિની ​​ગણતરી કરતું નથી અને તે મૃત્યુ માટેના મૃત્યુ અંગેની વિગતો આપવા સરકાર માટે છે. 2 માર્ચના રોજ, સરકારના ટોચના સૂત્રોનો ટાંકતા ધ ઇન્ડિયન એક્સપ્રેસમાં જણાવાયું છે કે આઇએએફએ લક્ષ્યાંકિત ચાર ઇમારતોને હિટ કરી હતી, પરંતુ તકનીકી ગુપ્ત માહિતીની મર્યાદાઓ અને આ મુદ્દે ગ્રાઉન્ડ ઇન્ટેલિજન્સની મર્યાદાઓએ આ હુમલામાં આતંકવાદીઓના હુમલાનું કોઈ પણ મૂલ્યાંકન કર્યું છે જે “સંપૂર્ણ સટ્ટાબાજીની” છે.

ચેન્નઈમાં, સંરક્ષણ પ્રધાન સીધારામણે ક્યાંક કારણસરની સંખ્યાનો ઉલ્લેખ કર્યો નથી. તેણીએ ભારપૂર્વક જણાવ્યું હતું કે 26 મી ફેબ્રુઆરીના વિમાનવાહક વિમાન “લશ્કરી કાર્યવાહી” ન હતા કારણ કે ત્યાં કોઈ નાગરિક જાનહાનિ નથી.

વાંચો | પાકિસ્તાન પાકિસ્તાનના પાણીમાં પ્રવેશવા માટે સબમરીન બિડના ઇસ્લામાબાદનો દાવો કરે છે

પીટીઆઈના જણાવ્યા પ્રમાણે, વિદેશ મંત્રી વિજય ગોખલેએ હવાઈ હડતાળ બાદ મીડિયા માધ્યમોના સંક્ષિપ્તમાં કોઈ જાનહાનિ આપ્યો નથી અને માત્ર સરકારની “સ્થિતિ” જ નિવેદન જારી કર્યું છે. ત્યારબાદ, ગોખલેએ કહ્યું હતું કે, જૈશ-એ-મોહમ્મદ પ્રશિક્ષણ શિબિર પર બિન લશ્કરી, પૂર્વ-પ્રતિકારક હડતાલથી આતંકવાદીઓ, પ્રશિક્ષકો અને વરિષ્ઠ કમાન્ડરોની “મોટી સંખ્યામાં” માર્યા ગયા.

યુનિયનના ગૃહમંત્રી રાજનાથસિંહના જણાવ્યા મુજબ, હવાઇ હુમલામાં માર્યા ગયેલા આતંકવાદીઓની સંખ્યા “ટૂંક સમયમાં” જાણી શકાશે. “અન્ય રાજકીય પક્ષોના કેટલાક નેતાઓ પૂછે છે કે આઇએએફની હડતાલમાં કેટલા આતંકવાદીઓ માર્યા ગયા હતા. ટૂંક સમયમાં, તે જાણવામાં આવશે, “આસામમાં ધુબરીમાં સિંહે જણાવ્યું હતું.

“એનટીઆરઓ (રાષ્ટ્રીય તકનીકી સંશોધન સંસ્થા), સુપ્રસિદ્ધ સર્વેલન્સ સિસ્ટમ, એમણે કહ્યું હતું કે આઇએએફના પાઇલટ્સે બૉમ્બ ફેંક્યા તે પહેલાં, તે વિસ્તારમાં 300 મોબાઇલ ફોન્સ સક્રિય હતા. તમે તે સંખ્યામાંથી કલ્પના કરી શકો છો કે કેટલા આતંકવાદીઓ માર્યા ગયા હતા, અમારે તે કહેવાની જરૂર નથી, “તેમણે ઉમેર્યું હતું કે મોબાઇલ ફોનનો ઉપયોગ” છોડ અને વૃક્ષો “દ્વારા કરવામાં આવતો ન હતો.

પણ વાંચો અમિત શાહ બાલકોટ પર લડવાની આર્મીનો આરોપ છે: અરવિંદ કેજરીવાલ

પક્ષના સૂત્રોએ જણાવ્યું હતું કે તેના પ્રવક્તા અને નેતાઓને સલાહ આપવામાં આવી છે કે તેઓ બાલકોટ એરસ્ટ્રાઇકમાં માર્યા ગયેલા આતંકવાદીઓની સંખ્યા અને જાહેર પ્રવચનોમાં સ્પષ્ટતા નહીં કરે.

કેન્દ્રીય પ્રધાન વી. કે. સિંહે કહ્યું હતું કે શાહની “250 જાનહાનિ” અંગેની ટિપ્પણી એક અંદાજ છે. “શ્રી શાહ ચોક્કસ આંકડાઓ વિશે વાત કરી રહ્યા નથી અને તે માત્ર એક અંદાજ છે,” એમ સિંહે રાંચીમાં જણાવ્યું હતું. જાનહાનિ અંગેની વિગતો માટે પૂછવામાં આવતા સિંહે કહ્યું હતું કે જો કોઈ વ્યક્તિ ત્યાં હોત તો ચોક્કસ આંકડા જાણી શકાશે. “આ માર્બલ્સની રમત નથી … તે એક ગંભીર બાબત છે,” તેમણે જણાવ્યું હતું.

જો કે, કૃષિ પ્રધાન રાધા મોહન સિંહે કહ્યું હતું કે હવાઈ હુમલામાં 400 લોકો માર્યા ગયા હતા. “આ વખતે તેઓએ 40 લોકો (પુલવામા હુમલો) માર્યા ગયા અને વડાપ્રધાનએ કહ્યું કે સશસ્ત્ર દળોને મફત હાથ આપવામાં આવ્યું હતું. અમારી સશસ્ત્ર દળો પાકિસ્તાનમાં ગયા અને 400 માર્યા ગયા, “તેમણે જણાવ્યું હતું.

(રાંચીમાં અભિષેક અંગદ અને ગોલઘાટમાં અભિષેક સાહ સાથે)

Post Author: admin