ભારત મહિલા સમાચાર કેવી રીતે આઈસીસી ક્રિકેટર ઓફ ધી યર પુરસ્કારે એક જાગૃત સ્મૃતિ મંડળને ફરીથી ઉત્તેજીત કરી – આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટ કાઉન્સિલ

સ્મૃતિ મંધના, ભારતની વિમેન્સ ઓપનિંગ બેટર, ગયા વર્ષે ડિસેમ્બરમાં “ખૂબ થાકી ગઈ” હતી, પરંતુ આઇસીસી મહિલા ક્રિકેટર ઓફ ધ યર માટે રશેલ હેહો ફ્લિન્ટ પુરસ્કારથી નવાજવામાં આવ્યા બાદ તાજી ઉત્સાહ મળી.

હજુ પણ 22, મંડળ ગ્લોબલ સર્કિટ પર શ્રેષ્ઠ પ્રતિભામાં ઉભરી આવ્યું છે. તે હજુ પણ એક યુવાન નથી જે તેના માર્ક પર સ્ટેમ્પ કરવાનો પ્રયાસ કરી રહી છે – તે પહેલાથી પહેલાના ધોરણો સાથે મેળ ખાતી છે અને નવી સેટિંગ કરી રહી છે.

2018 માં, ડાબા હાથનો પટ્ટો ખરેખર તેના પોતાનામાં આવ્યો. એક-દિવસીય આંતરરાષ્ટ્રીય મેચોમાં તેણે ફક્ત 12 ઇનિંગ્સમાંથી 66.90 ની અસાધારણ સરેરાશથી 669 રન કર્યા હતા અને ટ્વેન્ટી 20 આંતરરાષ્ટ્રીય મેચોમાં, તેણે 23 ઇનિંગ્સથી 28.27 અને 6,66.67 ની હડતાલ દર 622 રન બનાવ્યા હતા. તે આઇસીસી વિમેન્સ વર્લ્ડ ટી 20 2018 માટે કેરેબિયનમાં સ્કોર-સ્કોરિંગ ચાર્ટમાં પણ ત્રીજી ક્રમાંકિત હતી, જેમાં તેણે પાંચ વિકેટે 178 રન બનાવ્યા હતા.

હોબાર્ટ હરિકેન્સ માટે રમવાનું, તેણીએ વિમેન્સ બિગ બાસ લીગમાં સારું ફોર્મ બતાવ્યું, પરંતુ વ્યસ્ત વર્ષમાં જે ક્રિકેટ હતું તે ટોલ લઈ રહ્યો હતો.

મંધનાએ કહ્યું કે તે જિમ અથવા પ્રેક્ટિસને ફટકારવા માટે અનિચ્છા અનુભવે છે. પરંતુ લગભગ તે જ સમયે, કૅલેન્ડર વર્ષ માટેની તેમની સિદ્ધિઓને આઇસીસી એવોર્ડ્સ દ્વારા ઓળખવામાં આવી હતી. તેણે આઈસીસી મહિલા ક્રિકેટર ઓફ ધ યર માટે રશેલ હેહો ફ્લિન્ટ પુરસ્કારનો દાવો કર્યો હતો, પણ 50-ઓવરના ફોર્મેટ માટેનો ટોચનો સન્માન પણ કર્યો હતો. તે હાથમાં એક શોટ તરીકે આવ્યો હતો.

“ધ એવોર્ડ મારા પર મોટી અસર કરતો હતો કારણ કે બિગ બાસ દરમિયાન, વર્ષના અંત સુધીમાં, મારું શરીર ખૂબ થાક લાગતું હતું,” એમ મઢનાએ ધ ક્રિકેટ માન્સ્ટલીના એક મુલાકાતમાં જણાવ્યું હતું. “જો તમે પાછા જોશો, દોઢ વર્ષથી મને વિરામ મળી શક્યો નથી. તો 21 થી 25-26 ડિસેમ્બર સુધી, મને એક પ્રકારનું ઝોન મળી ગયું હતું જ્યાં હું પોતાને કહી રહ્યો હતો, ‘મને આરામની જરૂર છે.’

“મને જવાનું અને પ્રેક્ટિસ કરવું ખૂબ જ દુર્લભ લાગતું હતું. મને શાબ્દિક રીતે બેટિંગ કરવા દબાણ કરવું પડ્યું, મને જિમમાં આગળ ધપાવવું પડ્યું. પરંતુ તે જલ્દીથી તે સમાચાર બહાર આવી, મેં તેને વાંચ્યું અને હું જેવો હતો, ‘તમે સારું થવું પડશે. તમે સ્થિર થશો નહીં. ‘ તે સમાચાર મને પ્રેરણા આપી હતી, અને બીજા દિવસે હું ફરીથી સામાન્ય થઈ ગયો: નાસ્તામાં, પ્રેક્ટિસ કરવા માટે, જિમ કરવા માગતો હતો, કન્ડીશનીંગ કરવા માંગતો હતો. ”

2013 માં તેણીની શરૂઆતથી જ, મંધનાને આશાસ્પદ ખેલાડી તરીકે બોલાવવામાં આવ્યા હતા, પરંતુ છેલ્લા બે વર્ષમાં તેણીએ ખાતરી આપી છે કે આ વચન સતત પરિણામોમાં પરિપૂર્ણ થઈ ગયું છે. તેણી તેના સુધારણા માટે વધુ સમજદાર માનસિકતાને માન્ય કરે છે.

“તમારી પુસ્તકમાં ઘણા બધા શોટ્સ તમને વધુ સારા બેટ્સમેન બનાવી શકે છે પરંતુ તે તમને મુશ્કેલીમાં પણ આવે છે.”

“હું શોટ વિશે પસંદગી કરું છું. તમારી પુસ્તકમાં ઘણા બધા શોટ્સ તમને વધુ સારા બેટ્સમેન બનાવી શકે છે પરંતુ તે તમને મુશ્કેલીમાં પણ લાવે છે, કારણ કે તમે દરેક બોલને અસર થવાની અનુભૂતિ કરી શકો છો,” તેણીએ પ્રતિબિંબિત કર્યું. “તેથી મારા શોટ્સ પસંદ કરવાનું મહત્વનું રહ્યું છે, અને ફક્ત એક પ્રકારની રમત નથી. તે મુખ્ય વસ્તુ છે જેણે 2018 ના પ્રારંભથી મારી બેટિંગમાં ફેરફાર કર્યો છે.”

પ્રારંભિક ઉંમરમાં આવી પ્રચંડ સફળતા સાથે ગ્રાઉન્ડ પર પડવાની પડકાર આવે છે. ડાબા હાથમાં તે કેવી રીતે મેનેજ કરે છે?

તેણી સ્વપ્ન કેવી રીતે જુએ છે તે વિશે પૂછતા તેણીએ સ્લીપ કરીને “મજાક કરી.” “જુઓ, મારી પાસે એક જટિલ જીવન નથી. હું જીવન વિશે સુખી અથવા ઉદાસી રહેવાના ક્ષેત્રમાં પ્રવેશી શકું છું. હું તટસ્થ વ્યક્તિનો થોડો ભાગ છું. હું ફક્ત મારા જીવન જીવવા માંગું છું, ક્રિકેટ રમવાનું.

“જમીન પર શું થયું, તેને ત્યાં રાખો. થોડીવાર માટે તે વિશે વિચારો અને હું જમીન છોડીને તેને ભૂલી જાઉં. પ્રવાસમાં, આ બધા યુવાનો સાથે જેમી જેમ [જેમીમા રોડ્રીગ્યુસ], અરુ [અરુંધતી રેડ્ડી], રાધા [યાદવ], હાર્લીન [દેઓલ] … તેઓ હંમેશા મારા રૂમમાં છે, મૂર્ખ વસ્તુઓ કરે છે, સૌથી મૂર્ખ વસ્તુઓ બોલે છે. ”

મનધાના હવે તેની આગામી પડકાર પર છે, જે આંતરરાષ્ટ્રીય કપ્તાની છે. ઇંગ્લેન્ડ સામેની ટી 20 આઈ સીરીઝમાંથી હર્મનપ્રીત કૌરને ઈજાના કારણે તેણીને ભૂમિકા માટે પ્રમોશન મળ્યું. કેપ્ટન તરીકેની તેમની પહેલી રમતમાં, ભારતે 41 રન ગુમાવ્યા હતા, પરંતુ તે બધા એક શીખવાની વળાંક છે.

વિડિઓ

આઈસીસી પુરસ્કાર 2018: સ્મૃતિ મંહન – રૈચેલ હેહો-ફ્લિન્ટ પુરસ્કાર. વિમેન્સ ક્રિકેટર ઑફ ધ યર, વિમેન્સ ઓડીઆઈ પ્લેયર ઓફ ધ યર

“કંઈપણ કરતાં વધુ, હું મારા ખેલાડીઓને આરામદાયક બનાવવા માંગું છું કારણ કે તેઓ તે મારા માટે કોણ કરશે, અને દરેકને સાથે લેવાનો પ્રયાસ કરો.” “મારા મતે, કેપ્ટન બનવાનો મુખ્ય પાસા તમને લાગે છે કે તમે કેપ્ટન છો.

“તમે અમારા ખેલાડીઓની શું જરૂર છે તે સમજવાનો પ્રયાસ કરી રહેલા દરેકની સાથે છો, તે મારા કપ્તાનીનો મુખ્ય ધ્યાન છે – તે મારા માટે શું માંગે છે તે શોધવા માટે, હું તેમને જે માંગું છું તે શોધવાનો પ્રયાસ કરતો નથી.”

Post Author: admin