ઇન્દોર: સ્વાઈન ફલૂ માટે અન્ય વ્યક્તિનું સમર્થન – ફ્રી પ્રેસ જર્નલ

ઇન્દોર : સ્વાઈન ફલૂથી પીડિત એક વધુ દર્દી બુધવારે ખાનગી હોસ્પિટલમાં મૃત્યુ પામ્યો હતો. આ સાથે, આ વર્ષે 1 જાન્યુઆરીથી શહેરમાં ટોલ 24 પહોંચી ગયો છે. આ ઉપરાંત, ત્રણ વધુ દર્દીઓએ જીવલેણ રોગના હકારાત્મક પરીક્ષણોનું પરીક્ષણ કર્યું છે.

શહેરમાં એચ 1 એન 1 વાયરસના દર્દીઓની વધતી જતી સંખ્યા આરોગ્ય વિભાગ માટે એક મોટી ચિંતા બની ગઈ છે. ઇન્ટિગ્રેટેડ ડીસીઝ સર્વેલન્સ પ્રોગ્રામ નોડલ ઓફિસર ડૉ. સંતોષ સિસોદિયાએ જણાવ્યું હતું કે તાજેતરની સ્વાઈન ફલૂ પીડિત 54 વર્ષીય વ્યક્તિ છે, અન્નપૂર્ણા નગરનો નિવાસી, જેને 28 ફેબ્રુઆરીએ ઍપલ હોસ્પિટલમાં દાખલ કરવામાં આવ્યો હતો અને 5 માર્ચના રોજ H1N1 હકારાત્મક સાથે તેનું નિદાન થયું હતું. એક ગંભીર પરિસ્થિતિમાં હોસ્પિટલમાં.

“એવું નિરીક્ષણ કરવામાં આવ્યું છે કે સ્વાઇન ફ્લૂના દર્દીઓ અગાઉ અન્ય રોગોથી પીડાતા હતા અને પછીથી એચ 1 એન 1 નો કરાર કર્યો હતો. અન્ય રોગોથી પીડાતા લોકો એચ 1 એન 1 ના હુમલા માટે જોખમી છે, “એમ સિસોદિયાએ જણાવ્યું હતું. તેમણે જણાવ્યું હતું કે યોગ્ય સાવચેતી રાખવી અને ચહેરાને આવરી લેવું જ્યારે ડુક્કરનું ઈન્ફલ્યુએન્ઝા ટાળવા માટે શ્રેષ્ઠ માર્ગ છે.

Post Author: admin