કેન્સર રસી સવારી પાછળ પાવર દંપતી રોગપ્રતિકારક ઓંકોલોજી સફળતા – બ્લૂમબર્ગ ક્વિન્ટ

(બ્લૂમબર્ગ) – જ્યારે બાયોએન્ટેક એજીના સ્થાપકો 2001 માં તેમની પ્રથમ કંપનીની શરૂઆત કરી, ત્યારે તેમના યુરોપિયન સાથીઓ જેમણે રોગપ્રતિકારક તંત્ર સાથે કેન્સર સામે લડવાની ચર્ચા કરવા માટે ભેગા મળીને હાજરી આપી હતી તે એક નાના યુનિવર્સિટી હોસ્પિટલ કોન્ફરન્સ રૂમમાં ફિટ થઈ શકે છે.

આ વર્ષે, કેન્સર ઇમ્યુનોથેરપીમાં એડવાન્સિસ વિશે વાત કરવા માટે મૈંઝના રાઈનના કિનારે લગભગ 2,000 ઇમ્યુનોલોજિસ્ટ લોકોની મીટિંગમાં ભીડ કરશે. એક offshoot – મર્ક એન્ડ કું માતાનો Keytruda જેમ રોગપ્રતિકારક ઓન્કોલોજી દવાઓ – પહેલેથી કરી છે સુધારેલ વેચાણ $ 19 બિલિયન આ વર્ષે પહોંચે તેવી શક્યતા સેવાય છે, કેન્સર સારવાર. તે સફળતાઓ ઓઇઝ્લેમ ટ્યુરેસી અને યુગુર સહિનની બાયોએન્ટેક જેવી બાયોટેક્ટ્સ માટે આશા પેદા કરી રહી છે જે એકવાર લાંબા શૉટ તરીકે જોતા ઉપચાર પદ્ધતિઓ વિકસિત કરી રહી છે: વ્યક્તિગત રસી જે ગાંઠ પર હુમલો કરવા માટે શરીરના ટી-સેલ્સને તાલીમ આપે છે.

કેન્સર રસી રાઇડ્સ પાછળ રોગ દંપતી રોગપ્રતિકારક-ઓંકોલોજી સફળતા

આ ખ્યાલ છેલ્લા 18 મહિનામાં ટ્રેક્શન મેળવી ચૂક્યો છે અને પૈસા વહે છે. યુ.એસ. હરીફ મોર્ડાના ઇન્ક. પછી, બાયોટેક ઇતિહાસમાં સૌથી મોટી જાહેર સૂચિઓમાંથી એકને ખેંચી લીધા પછી, બાયોએન્ટેક શેર વેચવાના વજનનું મૂલ્ય ધરાવે છે જે તેને 5 બિલિયન ડોલરની કિંમતે મૂલ્ય આપી શકે છે. તેમ છતાં, જોખમો મહાન છે. કેન્સરની રસી માત્ર બિનપ્રમાણિત નથી – ગ્લેક્સોસ્મિથક્લાઇન પીએલસી જેવા મોટા દવા ઉત્પાદકોના હાથમાં પણ સમાન અભિગમ વારંવાર નિષ્ફળ ગયા છે .

“એકદમ જુદી જુદી, શક્તિશાળી નવી તકનીકીઓ હોવા છતાં, તેઓ કંઈક કરી રહ્યા છે જે દાયકાઓ અને દાયકાઓથી નિષ્ફળતાનો માર્ગ છે.” લોન્કર ઈન્વેસ્ટમેન્ટ્સના ચીફ એક્ઝિક્યુટિવ બ્રેડ લોંકરે જણાવ્યું કે, એક્સચેન્જના ટ્રેડિંગ ફંડ દ્વારા મોરડાના શેરની માલિકી છે. . તેને કામ કરવા માટે મેળવવું “કરવામાં આવે તે કરતાં વધુ સરળ કહેવાશે.”

મોર્ડન અને બાયોએન્ટેક બંને એમઆરએનએ , પરમાણુ કુરિયર્સ સાથે કામ કરે છે જે પ્રોટીન બનાવવા માટે કોશિકાઓને કહે છે. આ વિચાર વ્યક્તિના ગાંઠ પર વિશિષ્ટ રૂપે પરિવર્તિત પ્રોટીન શોધવા પર આધારિત છે – શરીરના અન્યત્ર મળી નથી. પછી વૈજ્ઞાનિકો એમ.એમ.એન.એ.ને રોગપ્રતિકારક કોશિકાઓને તે ગાંઠો પર કેવી રીતે હુમલો કરવો તે જણાવવા માટે કોડ કરી શકે છે, ચોક્કસ સાધનો શોધવા અને હુમલો કરવા માટે તેમના સાધનોને અસરકારક રીતે શાર્પ કરી શકે છે.

બંને ટર્કિશ ઇમિગ્રન્ટ કુટુંબોમાં જન્મેલા – ટ્યુરેસીના પિતા તેમને સર્જન તરીકેની નોકરીમાં લઈ જતા હતા, જ્યારે સહિનના માતા-પિતાએ કોલોનની ફોર્ડ ફેક્ટરીમાં કામ કર્યું હતું – સાયન્સ પાવર યુગલ જર્મનીમાં તેમના તબીબી કારકિર્દીની શરૂઆતમાં મળ્યા હતા. તેઓએ 1 99 0 ની શરૂઆતમાં મેઇન્ઝના જોહાન્સ ગુટેનબર્ગ યુનિવર્સિટીમાં કેન્સરની રસીઓ તરફ માર્ગ શરૂ કર્યો.

અવલોકન કરવું કે કોઈ પણ બે દર્દીઓના કેન્સરના બરાબર તે જ આનુવંશિક પરિવર્તનો નહોતા, તેઓએ શરીરના કોઈ પણ સિસ્ટમને અનુકૂળ હોવું જોઈએ કે નહીં તે અંગેના પ્રશ્નના આધારે તેઓએ તેમના વિભાગના વડા સાથે કામ કરવું શરૂ કર્યું હતું અને તેનો બચાવ તરીકે ઉપયોગ કરી શકાય છે. જવાબ રોગપ્રતિકારક તંત્ર હતો.

પરંતુ તે સમયે, ક્યુસેરીની રસીઓને “એક ઉન્મત્ત વિચાર તરીકે માનવામાં આવતી હતી,” એવું ટ્યુરેસીએ યાદ કર્યું. “ફાર્મા કંપનીઓ રોગપ્રતિકારક ચિકિત્સા ખ્યાલો સાથે પણ વ્યવહાર કરશે નહીં.”

ગ્રૂપે તેનું ધ્યાન કેન્દ્રિત કર્યું પછી બીજી નવી ટેકનોલોજી, મોનોક્લોનલ એન્ટિબોડીઝ હતી. 2001 માં, તેઓએ ગેનીમડ ફાર્માસ્યુટિકલ્સ એજીની સ્થાપના કરી, જેનું નામ “ઇનામ” માટે ટર્કિશ શબ્દ દ્વારા પ્રેરિત હતું, અને ટ્યુરેસી સીઇઓ તરીકે. ત્રણ વર્ષ પહેલાં, જાપાનીઝ દવા ઉત્પાદક એસ્ટેલસ ફાર્મા ઇન્ક. કંપનીએ 1.2 બિલિયન યુરો ($ 1.4 બિલિયન) જેટલું ખરીદ્યું હતું.

ગેનિમ્ડ માટેના તેમના સૌથી મહત્વપૂર્ણ સમર્થકો જર્મન અબજોપતિઓ એન્ડ્રેસ અને થોમસ સ્ટ્રુન્ગમેન હતા. 2005 માં જૈન-ડ્રગ ઉત્પાદક હેક્સલને નોવાર્ટિસ એજીમાં આશરે $ 7.4 બિલિયન વેચ્યા પછી 2008 માં બાયોએન્ટેકની સ્થાપના માટે બેન્કોએ રોકાણ કર્યું હતું. કંપનીનું નામ જિનેટેક સાથે જોડાયેલું છે, જે પ્રથમ વિશાળ બાયોટેક કંપનીઓમાંનું એક છે અને દલીલ કરે છે કે યુ.એસ. સૌથી સફળ.

આવી સફળતા વર્ષોથી કેન્સરની રસીઓને છૂટી ગઈ છે. 1890 ના દાયકામાં ડોક્ટરોએ આ વિચાર સાથે પ્રયોગ કરવાનું શરૂ કર્યું, જ્યારે ન્યુયોર્કના ચિકિત્સકએ શોધી કાઢ્યું કે બેક્ટેરિયાવાળા દર્દીઓને ઇન્જેક્શન આપવાથી કેન્સર-લડાયક પ્રતિભાવમાં વધારો થયો છે. કેવી રીતે અને શા માટે ઇન્જેક્શન્સ ક્યારેક પ્રસંગોપાત સફળ થતા હતા અથવા ઘણી વખત કામ કરતું ન હતું, ક્યારેય સમજાવ્યું ન હતું અને ફિલ્ડ ચાલુ રહ્યો હતો.

ડોકટરો દાયકાઓ પછી અને 2010 માં ડૅન્ડ્રેનની પ્રોવેન્જને અમેરિકામાં મંજૂર કરવામાં આવ્યા હતા તેવું માનવામાં આવ્યું હતું. કંપનીએ આ પ્રકારની વ્યાપારી ફલોપ હતી જે કંપનીએ તેના પ્રથમ ચાર વર્ષ પછી નાદારી માટે ફાઇલ કરી હતી. ગ્લેક્સો, મર્ક કેજીએ અને બ્રિસ્ટોલ-માયર્સ સ્ક્વિબબ કંપની દ્વારા પીઠબળવાળી કેન્સરની રસીઓ દર્દી ટ્રાયલમાં બોમ્બ ધડાકા.

આજે, ઝડપી કમ્પ્યુટિંગ અને જનીન સિક્વેન્સિંગ ટેક્નોલૉજી વૈજ્ઞાનિકોને અનન્ય પરિવર્તન શોધવા અને ઝડપથી તેમને કેન્સરની રસીમાં મૂકવાની મંજૂરી આપે છે. બે વર્ષ પહેલાં, વૈજ્ઞાનિક સામયિક કુદરતએ નાના અભ્યાસોની એક જોડી પ્રકાશિત કરી હતી જે ક્ષેત્રની નવી રુચિ દર્શાવે છે. બાયોએન્ટેકમાંથી એક દર્શાવે છે કે મેલાનોમા દર્દીઓમાં ગાંઠો ઓછી વાર ફેલાય છે જેમને તેમની રસી મળી છે. ચામડીના કેન્સર ફેલાતા પાંચમાંથી બે લોકો તેમના ગાંઠો સંકોચાયા હતા, અને ત્રીજા વ્યક્તિમાં, જેમને રોગપ્રતિકારક ઉપચારની સાથે રસી મળી, તે રોગ સંપૂર્ણપણે ગાયબ થઈ ગયો.

પ્રતિસ્પર્ધા નિયોન થેરાપ્યુટીક્સ ઇન્ક. ના સમાન નાના અભ્યાસ સાથે, હાર્વર્ડ યુનિવર્સિટીના મેલાનોમા સેન્ટરના તબીબી ડિરેક્ટર પેટ્રિક ઑટ, પેટ્રિક ઑટ જણાવ્યું હતું કે, ડોકટરો ચોક્કસ કેન્સર પર હુમલો કરવા માટે રોગપ્રતિકારક તંત્રને તાલીમ આપવા માટે ટ્યુમર સેલમાં અનન્ય પરિવર્તનનો ઉપયોગ કરી શકે તેવો પ્રથમ પુરાવો છે. ડાના-ફાબેર કેન્સર ઇન્સ્ટિટ્યુટ. બાયોએન્ટેકમાં આખરે પરિણામો આવ્યા હતા જે સૂચવે છે કે તેના એમઆરએનએ અભિગમ કામ કરશે.

ઓટ જણાવ્યું હતું કે, “દાયકાઓથી રસીનો ઉપયોગ કરવામાં આવે છે, જે નિયોનની અજમાયશ તરફ દોરી જાય છે. “પરંતુ અમારી પાસે તકનીકી સાથે, અમે બીજા માર્ગ પર જઈ શકીએ છીએ.”

ડચ ઇમ્યુનોલોજી નિષ્ણાત કોર્નેલીસ મેલિફે કહ્યું કે, તે ટ્રાયલ્સમાં વધારો કરવા માટે ઘણું વધારે અભ્યાસની જરૂર છે, જે કેન્સર રસીના ક્ષેત્રમાં અગ્રણી બનવામાં મદદ કરે છે. બાયોનટેક સ્વિસ ઑંકોલોજીના વિશાળ રોચે હોલ્ડિંગ એજી સાથે કામ કરે છે કે જે મેલાનોમા સાથે 100 થી વધુ લોકોમાં સોલો રોગપ્રતિકારક સારવાર સાથે કેન્સરની રસીઓની તુલના કરે છે. પરિણામો 2022 સપ્ટેમ્બરમાં અપેક્ષિત છે.

જર્મન હરીફ, ક્યુરવેક જીએમબીએચના સીઇઓ ડેન મેનિશેલાએ જણાવ્યું હતું કે, “જૂરી બહાર છે,” તે અમેરિકન ડ્રગમેકર એલિ લિલી એન્ડ કંપની સાથેની અન્ય કેન્સર રસી પર કામ કરી રહી છે. તેથી લોકો જુદી જુદી રીતનો પ્રયાસ કરી રહ્યા છે, તે જોવા માટે કામ કરવા જઈ રહ્યો છે. ”

Post Author: admin