પોષક પૂરવણીઓ ડિપ્રેશનને રોકતા નથી: અભ્યાસ, વિડિઓ ગેલેરી – વ્યવસાય ધોરણ

તમે અહિંયા છો ”

ઘર

»

વિડિઓ ગેલેરી

»પોષણયુક્ત પૂરવઠો ડિપ્રેશનને રોકતા નથી: અભ્યાસ

પોષણયુક્ત પૂરવણીઓ ડિપ્રેશનને રોકે નહીં: અભ્યાસ

નવી દિલ્હી, 06 માર્ચ (એએનઆઈ): પોષણયુક્ત પૂરવણીઓની દૈનિક સેવન કોઈ પણ મુખ્ય ડિપ્રેસિવ એપિસોડને રોકે છે નહીં, એક તાજેતરના અભ્યાસમાં સમાપ્ત થાય છે. અભ્યાસના ભાગ રૂપે, 1000 થી વધુ સહભાગીઓ જે વજનવાળા હતા અથવા સ્થૂળતા હતા અને ડિપ્રેશન માટે ઉન્નત જોખમ હોવા તરીકે ઓળખાયા હતા, પરંતુ ચાર યુરોપીયન દેશો – નેધરલેન્ડ્સ, યુનાઇટેડ કિંગડમ, જર્મની અને સ્પેનમાંથી ભાગ લીધો હતો, જેઓ હાલમાં ડિપ્રેસન પામ્યા ન હતા અભ્યાસમાં.

ફોલિક એસિડ, વિટામીન ડી, ઝીંક, સેલેનિયમ અથવા પિલ પ્લેસ્બો ધરાવતી પોષણયુક્ત પૂરકમાં સહભાગીઓને રેન્ડમાઇઝ્ડ કરવામાં આવ્યા હતા, અને અડધા પ્રતિભાગીઓએ ડાયેટરી વર્તણૂંક અને પેટર્નને બદલવાના હેતુથી વર્તણૂકીય જીવનશૈલી હસ્તક્ષેપ પણ મેળવ્યો હતો. “એક પર પોષક પૂરવણીઓનો દૈનિક વપરાશ વર્ષ આ નમૂનામાં મેજર ડિપ્રેસિવ એપિસોડની અસરને અસરકારક રીતે અટકાવી શકતું નથી. પોષણયુક્ત પૂરક પ્લેસિબો કરતાં વધુ સારા ન હતા.

ચિકિત્સકીય સત્રોનો હેતુ હેલ્થ ડાયેટરી વર્તણૂંક તરફના ફેરફારો કરવા માટેનો હેતુ પણ પૂર્વગ્રહયુક્ત નથી

Post Author: admin