નિરવ મોદીનો બીચસાઇડ બંગલો વિસ્ફોટકો સાથે તોડી પાડ્યો – ધ હિન્દુ

PNB scam accused Nirav Modi's beach-side bungalow at Kihim beach demolished using controlled blasting, Friday, March 8, 2019

પી.એન.બી.ના કૌભાંડના આરોપી નિરવ મોદીનો બીચ બાજુનો બંગલો કીહિમ બીચ પર અંકુશમાં લેવાયો, શુક્રવાર, 8 માર્ચ, 2019 | ફોટો ક્રેડિટ: શ્રીનિવાસ અકેલા

વધુ

મુંબઇથી 90 કિલોમીટરના અંતરે કીહિમ બીચ પર આવેલું વિખ્યાત બંગલો, અંદાજે 100 કરોડ રૂપિયા હોવાનો અંદાજ છે. કોસ્ટલ રેગ્યુલેટરી ઝોનનું ઉલ્લંઘન કરવા બદલ 58 અન્ય માળખાં સાથે ગેરકાયદે જાહેર કરવામાં આવી હતી

રાયગઢ જીલ્લાના કિહિમ ખાતે ડાયમન્ટાયર નિર્વાવ મોદીનો બંગલો, રૂપાન્ય, શુક્રવારે 11.15 વાગ્યે નિયંત્રિત બ્લાસ્ટિંગ દ્વારા તોડી પાડવામાં આવ્યો હતો. ઉત્ખનનકારોનો ઉપયોગ કરીને ઓછામાં ઓછા 110 છિદ્રો ખીલવામાં આવ્યા હતા, અને છેલ્લા બે દિવસોમાં છિદ્રોમાં 30 કિલો વિસ્ફોટકો ગોઠવવામાં આવ્યા હતા.

“તકનીકી નિષ્ણાંતો છિદ્રો બનાવવા અને વિસ્ફોટકોને ઠીક કરવા માટે યુદ્ધના પગલા પર કામ કરતા હતા. શુક્રવારે સવારે 6 વાગ્યે સમાપ્ત થયા પછી અમે થોડી આરામ લીધી અને 11.15 વાગ્યે માળખું તોડી પાડવામાં આવ્યું,” એવું રાયદાદ, અતિરિક્ત કલેકટર ભરત શિટોલે જણાવ્યું હતું. જિલ્લા

જેમ અગાઉ અહેવાલ છે, મુંબઇથી 90 કિ.મી. દૂર કિહિમ બીચ પર આવેલું, ફેલાયેલું બંગલો, ₹ 100 કરોડ હોવાનો અંદાજ છે, તેને કોસ્ટલ રેગ્યુલેટરી ઝોન (સીઆરઝેડ) નું ઉલ્લંઘન કરવા બદલ 58 અન્ય માળખાં સાથે ગેરકાયદે ઘોષણા કરવામાં આવી હતી.

25 મી જાન્યુઆરીએ , જિલ્લા અધિકારીઓએ બુલડોઝર્સનો ઉપયોગ કરીને વિનાશક કાર્ય શરૂ કર્યું, પરંતુ આરસીસીના નિર્માણને કારણે તેમને કામનો સમય મળી ગયો. 27 જાન્યુઆરીના રોજ, બાબાસાહેબ આંબેડકર ટેક્નોલોજિકલ યુનિવર્સિટીના માળખાકીય ઇજનેરોએ એક સર્વે હાથ ધર્યો હતો. નિષ્ણાતોએ સૂચવ્યું કે જીલ્લા અધિકારીઓ અંકુશિત વિનાશની મદદથી તોડી પાડશે.

શ્રી મોદીના બંગલાને 13,000 કરોડ રૂપિયા પંજાબ નેશનલ બેન્કના છેતરપિંડીના કેસમાં સામેલ થવાને પગલે ઇડીએ જોડ્યું હતું. ઇડી ઇમારતમાંથી કીમતી ચીજોથી ભરેલા બે ટ્રકને જપ્ત કર્યા પછી 24 જાન્યુઆરીના રોજ કલેકટરની ઓફિસને સોંપવામાં આવી હતી.

2011 માં, શ્રી મોદીએ પછીના જિલ્લા કલેક્ટર સમક્ષ કેટલાક દસ્તાવેજો આપીને માળખાને કાયદેસર બનાવવાની માંગ કરી હતી. 2018 માં, રાયગઢ કલેકટર વિજય સુર્યાવંશીએ સોગંદનામાનો દાવો કર્યો હતો કે તેમને ઓર્ડરની સમીક્ષા કરવાની જરૂર છે, અને 4 ડિસેમ્બર, 2018 ના રોજ, બંગલાને અનધિકૃત જાહેર કરવામાં આવ્યો હતો અને શ્રી સૂર્યવંશીએ બંગલાને તોડી પાડવાની નોટિસ જારી કરી હતી.

Post Author: admin