ફેસબુક, ઇન્સ્ટાગ્રામ રસી દૂર કરવા માટે ગેરસમજ સામગ્રી – ન્યૂઝ 18

કંપનીએ વિશ્વ સ્વાસ્થ્ય સંગઠન અને રોગ નિયંત્રણ અને નિવારણ કેન્દ્રો દ્વારા જાહેરમાં ઓળખાયેલી રસી હૉક્સને પ્રોત્સાહન આપતા એકાઉન્ટ્સ સામે પગલાં લેવાનું નક્કી કર્યું છે.

આઇએનએ

સુધારાશે: માર્ચ 8, 2019, 2:55 PM IST

Facebook, Instagram to Remove Vaccine Misinformation Content
ફેસબુક, ઇન્સ્ટાગ્રામ રસી ખોટી માહિતીને દૂર કરવા માટે

તેના પ્લેટફોર્મ પર “રસી હૉક્સ” ના ફેલાવાને ઘટાડવાના તેમના પ્રયાસના ભાગરૂપે, ફેસબુક અને તેના ફોટો-મેસેજિંગ એપ્લિકેશન ઇન્સ્ટાગ્રામ એવી જાહેરાતોને મંજૂરી આપશે નહીં જેમાં રસી વિશે ખોટી માહિતીનો સમાવેશ થાય છે. કંપનીએ વિશ્વ સ્વાસ્થ્ય સંગઠન અને રોગ નિયંત્રણ અને નિવારણ કેન્દ્રો દ્વારા જાહેરમાં ઓળખાયેલી રસી હૉક્સને પ્રોત્સાહન આપતા એકાઉન્ટ્સ સામે પગલાં લેવાનું નક્કી કર્યું છે.

ગ્લોબલ પોલિસી મૅનેજમેન્ટના વાઇસ પ્રેસિડેન્ટ મોનિકા બિકર્ટે જણાવ્યું હતું કે, અમે સંબંધિત શોધ માટે પરિણામોની ટોચ પર રસી વિશે નિષ્ણાતોની સંસ્થાઓ પાસેથી વધુ સચોટ માહિતી આપવા માંગીએ છીએ, મુદ્દાઓની ચર્ચા કરતા પૃષ્ઠો પર અને મુદ્દા વિશે જૂથોમાં જોડાવા આમંત્રણો પર, ફેસબુક ગુરુવારે બ્લૉગ પોસ્ટમાં લખ્યું છે. પહેલના ભાગ રૂપે, ફેસબુક પેજીસ કે જે સમાચાર ફીડ અને શોધમાં રસીકરણ વિશેની ખોટી માહિતી ફેલાવે છે તેને ભલામણો અથવા આગાહીઓમાં શામેલ કરવામાં આવશે નહીં.

Instagram પર, રસીકરણની ભલામણ કરેલી સામગ્રી જેમાં ખોટી માહિતી શામેલ હોઈ શકે છે તે અન્વેષણ ટૅબ અને હેશટેગ પૃષ્ઠો પર દેખાશે નહીં. કારણ કે બંને સોશિયલ નેટવર્કિંગ પ્લેટફોર્મ્સનો ઉપયોગ જાહેરાતકર્તાઓ દ્વારા કરવામાં આવે છે, રસીકરણ પર નકલી સમાચાર શામેલ કરવામાં આવેલી જાહેરાતોને સીધી રીતે નકારવામાં આવશે. “જાહેરાત એકાઉન્ટ્સ માટે જે અમારી નીતિઓનું ઉલ્લંઘન કરવાનું ચાલુ રાખે છે, અમે જાહેરાત કાર્યને અક્ષમ કરવા જેવા વધુ પગલાં લઈ શકીએ છીએ,” બિકર્ટે જણાવ્યું હતું.

તેમણે ઉમેર્યું હતું કે, “જ્યારે લોકો આ મુદ્દા પર ખોટી માહિતી આપે છે ત્યારે અમે રસીઓ વિશેની શૈક્ષણિક માહિતીને શેર કરવાની રીત શોધી રહ્યા છીએ.”

Post Author: admin