જુઓ: યુ.એસ. યુવાનોએ રસી લેવા માટે માતાની અવગણના કરી હતી વ્યાપક રસીકરણ ખોટી માહિતીની ચેતવણી આપે છે- Scroll.in

ઇથેન લિન્ડનબર્ગર રસી લેવા પર: “તે આદર અને પ્રેમ સાથે હતું કે હું મારી માતા સાથે અસંમત છું અને તેણીએ જે માહિતી પ્રદાન કરી છે તે સાથે હું સતત પ્રયાસ કરું છું અને સમજાવું છું કે તે ખોટી રીતે સમજાયેલી છે.” pic.twitter.com/bnk9IZcAau

– સી.એન. (@CSpan) માર્ચ 5, 2019

ઓહિયો, 18 વર્ષીય, એથન લિન્ડનબર્ગર, જ્યારે તેણીએ તેમની માતાની ઇચ્છાઓને નકારી કાઢી હતી અને ડિસેમ્બરમાં પોતાને રસી આપી હતી ત્યારે યુનાઇટેડ સ્ટેટ્સે હેડલાઇન્સ બનાવ્યાં હતાં. હવે હાઇ સ્કૂલના વિદ્યાર્થીએ પોતાને રસીકરણની આસપાસની ખોટી માહિતી વિશે ચેતવણી આપવા માટે તેને પોતાની તરફ લઇ લીધેલ છે.

લિડેનબર્ગરે આરોગ્ય, શિક્ષણ, શ્રમ અને પેન્શન અંગેની સેનેટ સમિતિ સમક્ષ મંગળવારે પુષ્ટિ આપી હતી અને રસી શિક્ષણ અને પ્રચાર અભિયાનને પ્રોત્સાહન આપ્યું હતું. તેમણે જણાવ્યું હતું કે તેમના માતા જિલ વ્હીલરની નિયમિત રસીકરણનો વિરોધ એ ધારણા પરથી આવ્યો છે કે તેઓએ ઓટીઝમ અથવા મગજને નુકસાન પહોંચાડ્યું છે.

આ ખોટી માહિતી, તેમના મુજબ સામાજિક મીડિયા, ખાસ કરીને ફેસબુક પર જૂથો દ્વારા ફેલાયેલી હતી, જેની તેમની માતાએ સલાહ લીધી હતી.

સેન ઇસાકસન: શું તમારી માતાને તેની મોટાભાગની માહિતી ઑનલાઇન મળે છે?

એથન લિન્ડનબર્ગર, 18 વર્ષીય, જેણે તેની મમ્મીની ઇચ્છાઓ સામે રસી લગાવી: “મુખ્યત્વે ફેસબુક.”

ઇસાકસન: તમને તમારી માહિતી ક્યાંથી મળી?

લિન્ડનબર્ગર: “ફેસબુક નથી. સીડીસી, વિશ્વ આરોગ્ય સંસ્થા. … માન્ય સ્ત્રોત.” pic.twitter.com/ndviEpGPbM

– કાયલ ગ્રિફીન (@ કાયલગ્રિફિન 1) માર્ચ 6, 2019

વ્હીલરે એસોસિયેટેડ પ્રેસને જણાવ્યું હતું કે તેણે પોતાના પુત્રને કેવી રીતે સંભાળ્યો તે માટે તેને ગૌરવ થયો હતો પરંતુ ઉમેર્યું હતું કે તેણીએ જે કંઈપણ કહ્યું તે સાથે સંમત ન હતાં. “તેમણે ફાર્માસ્યુટિકલ ઉદ્યોગ માટે તેમને પોસ્ટર બાળક બનાવ્યું છે,” તેણીએ જણાવ્યું હતું.

“રસીઝ સેવ લાઇવ્સ: ડાઇવિંગ પ્રિવેન્ટેબલ ડિસીઝ આઉટબ્રેક્સ શું છે?”, આ રસી વિશેની બીજી તાજેતરની કોંગ્રેસનલ સુનાવણી હતી, જે દેશભરમાં ખીલ ફાટી નીકળવાના પુનરુત્થાન દરમિયાન થઈ રહી છે.

Post Author: admin