પ્રમોટર્સે રૂ. 750 કરોડ મૂક્યા પછી જેટ એરવેઝ માટે લાઇફલાઇન – ટાઇમ્સ ઓફ ઇન્ડિયા

મુંબઈ:

જેટ એરવેઝ

જો પ્રમોટરો રૂ. 750 કરોડ લાવવા સંમત થાય તો કટોકટી ભંડોળ મેળવી શકે છે. ધિરાણકર્તાઓએ એરલાઇનમાં 49% હિસ્સો સાથે તેમના દેવાના ભાગને ઇક્વિટીમાં રૂપાંતરિત કરવાની યોજનાને મંજૂરી આપી છે.

ભારતીય સ્ટેટ બેંક

(

એસબીઆઈ

) અને

પંજાબ નેશનલ બેંક

(

પી.એન.બી.

) એક કટોકટી પ્રેરણા રૂપે રૂ. 500 કરોડ લાવશે, અન્ય બેન્કોને બે પૈસાની વહેંચણી કરવા માટે મંજૂરી આપી દેવામાં આવશે.

બેન્કિંગ સ્રોતો અનુસાર, ધિરાણકર્તાઓ મોટાભાગના શેરહોલ્ડરો બનવા માંગતા નથી

જેટ

એરવેઝ. તેથી તેઓ દેવું પરિવર્તન અને એરલાઇનના 49% જેટલું ઇક્વિટી ધરાવે છે. આ યોજનાના ભાગ રૂપે એસબીઆઈ અને પી.એન.બી. સિવાયના ધિરાણકારો વધારાના રૂ. 1,000 કરોડ લાવશે. આ એરલાઇનના પ્રમોટરોને આધીન છે (

નરેશ ગોયલ

અને

એતિહાદ એરલાઇન્સ

) રૂ. 750 કરોડના પ્રમોટર યોગદાન લાવ્યા.

એકવાર તમામ પક્ષો સંમત થાય, એસબીઆઈ અને પી.એન.બી. 500 કરોડની કટોકટી ભંડોળ આપશે.

ઇતિહાદ

જો પ્રમોટર્સ નીચે જવા સંમત થાય તો ગોયલની અછતને પહોંચી વળવા ભંડોળ લાવી શકે છે.

પ્રમોટર્સે રૂ. 750 કરોડમાં જ મૂક્યા પછી જ જેટ માટે લાઈફલાઇન

જેટના વિમાનોને હવામાં રાખવા અને કટોકટીની ઇચ્છા માટે જે વિમાન બનાવવામાં આવ્યા છે તેને ફરીથી દાખલ કરવા માટે ઇમરજન્સી ફાઇનાન્સિંગ નિર્ણાયક છે. તેની

119 કુલ કાફલો લગભગ 70 કાર્યરત છે +

દરેક બીજા દિવસે પગલા લેનારાઓ સાથે.

સપ્ટેમ્બર 2018 માં, એરલાઇને 124 વિમાન સંચાલિત કર્યા, જેમાંના 16 માલિકીના હતા.

ગુરુવારે, એસબીઆઇના અધ્યક્ષ રજનીશ કુમારે જણાવ્યું હતું કે જેટ એરવેઝના ધીરનાર સાથે રિઝોલ્યુશન યોજના કરવામાં આવી રહી છે. “એકંદર વ્યાપક રિઝોલ્યુશન યોજનાનું કામ થઈ રહ્યું છે. ધિરાણકર્તાઓને દેવામાં રૂપાંતર કરવા સહિત ઘણા બધા ઘટકો હશે, એમ કુમારે સમાચાર અહેવાલોમાં જણાવ્યું હતું.

કટોકટી ભંડોળ માટે મંજૂરી એ પણ છે કે એરલાઇન્સ દ્વારા સંચાલિત ત્રણ વધુ એરક્રાફ્ટના પગારને લીધે. “અમે અમારા એરક્રાફ્ટને પકડ્યો છે. અમારા એરક્રાફ્ટ પર અમારું નિયંત્રણ છે, પરંતુ અમે ભાડાપટ્ટાને બંધ કરી દીધા નથી અને એસબીઆઈ સાથેના તેના તમામ પુનર્ગઠનને મંજૂરી આપવા અમે એરલાઇનની રાહ જોઈ રહ્યા છીએ, “એમ રાય લીઝિંગના સીઈઓ કોલમ બેરિંગ્ટને વિશ્લેષક કોલમાં જણાવ્યું હતું. “જો તે મહિનાના અંત સુધીમાં પસાર થાય છે, તો દેખીતી રીતે, અમે જેટ સાથે રહીશું. જો તેઓ તે કરી શકતા નથી, તો અમે અમારા એરક્રાફ્ટને પાછા લઈ જઈશું અને ફરીથી કાર્યરત કરીશું, “બેરિંગ્ટને વિશ્લેષકોને જણાવ્યું હતું.

ઉડ્ડયન ઉદ્યોગના સૂત્રોના જણાવ્યા મુજબ, ભવિષ્યમાં ટિકિટના વેચાણ કરતા જેટ એરલાઇન્સને રાખવું એ નિર્ણાયક છે, પરંતુ તેમના લોન્સને પુનઃપ્રાપ્ત કરવાનો કોઈ રસ્તો નથી. જેટ એરવેઝની સ્થાપના નરેશ ગોયલ દ્વારા કરવામાં આવી હતી અને હાલમાં તે 51% માલિકી ધરાવે છે, જેમાં એતિહાદ એરવેઝ દ્વારા 24% હિસ્સો ધરાવે છે. ધિરાણકર્તા દેવાની ઇક્વિટીમાં રૂપાંતર કરવા તૈયાર છે કારણ કે તેમની પાસે કોઈ વિકલ્પ નથી. એરલાઇન પાસે રૂ .8,000 કરોડનું દેવું બાકી છે અને વર્તમાન માર્કેટ કેપિટલાઈઝેશન રૂ. 2,766 કરોડ છે. નાણાકીય વર્ષ 2020 માં ચુકવણી માટે રૂ. 2500 કરોડથી વધુ લોન આવી રહી છે અને હાલ એરલાઇન ઓપરેશન્સને આવરી લેવા માટે પૂરતી રોકડ ઉત્પન્ન કરી રહી નથી.

Post Author: admin