ફેબ્રુઆરી 2019 માં ટોપ 10 બેસ્ટ-સેલિંગ 7 સીટર મોડલ્સ – ગાડીવાડિયા.કોમ

innova crysta mahindra marazzo

આ યાદીમાં તાજેતરમાં લૉંચ કરાયેલા બીજા સેકન્ડ-જનરલ મારુતિ સુઝુકી એર્ટિગાએ ટોચની સ્થિતિ માટે મહિન્દ્રા બોલરોને સાંકડી રીતે ગોઠવી છે.

તાજેતરના વર્ષોમાં એસયુવી અને ક્રોસસોવર્સની લોકપ્રિયતા બહુવિધ folds દ્વારા ઉગાડવામાં આવી છે. સેડાન અને હૅચબેક્સ એન્ટ્રી-લેવલ વોલ્યુમ સ્પેસમાં દિવસનો હુકમ છે, તેમ છતાં, પ્રીમિયમ સેગમેન્ટ્સમાં તેમની નિર્ભરતાએ ચોક્કસપણે ભૂસકો લીધો છે. બીજી તરફ, એમપીવી અને સામાન્ય રીતે સાત બેઠકો, વ્યવહારિકતાને કારણે મુખ્યત્વે તેમના વેચાણ નંબરો જાળવી રાખવામાં સફળ રહ્યા છે.

તે નોંધવું મહત્વપૂર્ણ છે કે તમામ એમપીવી ભારતીય બજારમાં સારી કામગીરી બજાવી રહ્યા નથી અને જો આપણે ચોક્કસ હોઈએ તો ત્યાં માત્ર થોડા જ લોકો છે જેમણે સમગ્ર સુસંગતતા જાળવી રાખી છે. એરિગિગા એ એક એમપીવી છે, જે તેની પ્રથમ પેઢી છ વર્ષથી વધુ સમય માટે વ્યાપક મોડેલ દ્વારા બદલવામાં આવી હતી.

નવેમ્બર 2018 માં લોંચ કરવામાં આવ્યું, નવું એર્ટીગા લાઇટવેઇટ હાર્ટક્ટેક પ્લેટફોર્મ પર આધારિત છે, જે સંપૂર્ણપણે પ્રીમિયમ અને આંતરિક છે અને તેની પ્રીમિયમ સ્થિતિને કૅટપલ્ટ કરે છે. તેણે મારુતિ સુઝુકી માટે ગ્રાહકોની વચ્ચે સારા સ્વાગત માટે વેપારીમાં વેચાણ નંબર સ્ટેન્ડ તરીકે કામ કર્યું છે.

ક્રમ ફેબ્રુઆરી 2019 માં ટોપ 10 વેચાણ 7 બેઠકો વેચાયેલા એકમોની સંખ્યા
1. મારુતિ સુઝુકી એર્ટિગા 7,975
2. મહિન્દ્રા બોલરો 7,974
3. ટોયોટા ઇનોવા ક્રિસ્ટા 6,634
4. મહિન્દ્રા સ્કોર્પિયો 4,445
5. મહિન્દ્રા મેરાઝૂ 2,881
6. મહિન્દ્રા એક્સયુવી 500 1,806
7. ટોયોટા ફોર્ચ્યુનર 1,738
8. મહિન્દ્રા ટીયુવી 300 1,057
9. ફોર્ડ એન્ડેવર 848
10. મહિન્દ્રા અલ્તારાસ જી 4 430

ફેબ્રુઆરી 2019 માં, એર્ટિગાએ ટોચની સ્થિતિમાં સ્થાન મેળવવા માટે એક જ યુનિટ દ્વારા મહિન્દ્રાના લાંબા ગાળાની બોલરોને બહાર ફેંકી દીધી હતી. 7, 9 74 યુનિટ્સ સાથે, બોલીરો તેના બહુમુખી એસયુવી લાક્ષણિકતાઓને કારણે મહિન્દ્રા માટે એક બ્લોકબસ્ટર રહી છે જ્યારે લાક્ષણિક એસયુવી કરતાં વધુ મુસાફરોને સમાવી રહ્યું છે. તે ટોયોટા ઇનોવા ક્રિસ્ટાની આગળ બીજા સ્થાને રહ્યું – તે બ્રાન્ડ માટેનું શ્રેષ્ઠ વેચાણ મોડેલ.

ઇનોવા ક્રિસ્ટાનું સમર્પિત ફેનબેઝ તેના પ્રીમિયમ પોઝિશનિંગને ધ્યાનમાં લેશે નહીં કેમ કે સતત મહિનામાં વેચાણ નંબરો બ્રીકિંગ ચાલુ રહે છે. ગયા મહિને મહિન્દ્રાએ સ્કોર્પિયોને બીજા સ્થાનેથી 6,634 યુનિટ નોંધાવ્યા હતા. આગામી જનસંખ્યાના સ્કોર્પિયો ઉપર વાટાઘાટો આવી અને ગઈ, ત્યારે વર્તમાન મોડેલ 4,445 એકમોને ભારતના ટોચના સાત વેચાણકર્તાઓ પૈકીના એક તરીકે ગૌરવ આપવા માટે પૂરતો છે.

મહિન્દ્રાના નવા યુગના ઉત્પાદનો ચોક્કસપણે મોટી અસર કરી રહ્યા છે કારણ કે મેરેઝોએ પાંચમા સ્થાને 2,881 એકમો નોંધાવ્યા હતા જ્યારે ફ્લેગશિપ અલ્ટરુસ જી 4 430 યુનિટ વેચાણ સાથે દસમા સ્થાને રહ્યું હતું. ટોયોટા ફોર્ચ્યુનર સાતમાં સાતમાં 1,738 યુનિટ સાથે સ્લોટ થઈ ગયું છે – એક્સયુવી 500 ની પાછળનું સ્થાન જેણે ગયા મહિને 1,806 ડિસ્પ્લે જોયા હતા.

Post Author: admin