કેટલાક ભારતીય શહેરો – બ્લૂમબર્ગ ક્વિન્ટમાં તમે પુબ મોબાઇલ ચલાવવા માટે જેલ કરી શકો છો

અનિવાર્ય આખરે થયું છે. પ્રખ્યાત ઑનલાઇન મલ્ટિપ્લેયર મોબાઇલ રમત પબ્ગીએ તેની પ્રથમ વર્ષગાંઠની જાહેરાત કર્યાના થોડા જ દિવસ પછી, આ રમત ભારતીય કાયદા અમલીકરણમાં મુશ્કેલીમાં આવી ગઈ છે. પહેલા રાજકોટ પોલીસ દ્વારા તેને પ્રતિબંધિત કરવામાં આવ્યો હતો, અને હવે ઘણા અન્ય શહેરોએ અનુસર્યા છે.

રાજકોટ પોલીસ કમિશનર મનોજ અગ્રવાલ દ્વારા રજૂ કરાયેલા એક નિવેદન અનુસાર, 9 માર્ચથી અમલમાં આવેલો પ્રતિબંધ 30 માર્ચ 2019 સુધી ચાલુ રહેશે.

આના પછી, ભાવનગર જેવા અન્ય ભારતીય જિલ્લાઓ અને ગીર સોમનાથના કેટલાક ભાગોએ રમતના પ્રતિબંધને પણ “વ્યસન” અને બાળકો માટે હાનિકારક હોવાનો ઉલ્લેખ કરીને તેને પ્રતિબંધ માટે બોલાવ્યા છે. આ બંને વિસ્તારોના જીલ્લા મેજિસ્ટ્રેટે પબ્ગ પર પ્રતિબંધ મૂક્યો હતો.

પ્રતિબંધ દરમિયાન, કોઈ પણ વ્યક્તિ PUBG રમી રહેલી વ્યક્તિ સામે ફરિયાદ કરી શકે છે અને જો દોષી ઠરાવવામાં આવે તો, આઇપીસીની કલમ 188 હેઠળ અપરાધીઓ / રમનારાઓ સામે કાર્યવાહી કરી શકાય છે, જો કે ચોક્કસ શરતો અસ્તિત્વમાં છે.

આઇપીસીની કલમ 188 જણાવે છે કે જો કોઈ કાયદેસર સત્તાવાળા દ્વારા રજૂ કરેલા આદેશનું ઉલ્લંઘન કરે છે અને:
“… જો આવા આજ્ઞાભંગના કારણે કાયદેસર રીતે રોજગારી આપતા કોઈપણ વ્યક્તિને અવરોધ, ગુસ્સો અથવા ઈજા, અથવા અવરોધ, ત્રાસ અથવા ઈજાના જોખમને કારણ બને અથવા તેનાથી અવરોધ ઊભો થાય, તો એક મહિના સુધીનો દંડ અથવા દંડ સાથે સરળ સજા થઈ શકે છે. જે બે સો રૂપિયા સુધી વધશે, અથવા બંને સાથે … ”

પરિણામ સ્વરૂપે, ફક્ત રમત રમીને જ ફોજદારી કાર્યવાહીમાં વધારો થવો જોઈએ નહીં, તે ફક્ત ત્યારે જ લાગુ થાય છે જ્યારે ગેમર અવરોધ, ત્રાસ અથવા ઈજાને કારણે હોય. જ્યારે આ શબ્દો છે જે અર્થઘટન માટે ખુલ્લી છે, વિભાગના સમજૂતીમાં એવું લાગે છે કે તેના હેઠળ થનારી ગુના માટે નુકસાન અથવા જોખમનું જોખમ હોવું જ જોઈએ.

‘મોમો પડકાર’ પર સમાન પ્રતિબંધ લાદવામાં આવ્યો છે, જે લોકોને પડકારોની શ્રેણી પૂર્ણ કરવા દબાણ કરે છે.

જો કે, પોલીસને આ પ્રતિબંધમાંથી મુક્તિ આપવામાં આવી છે, કેમ કે તપાસ માટે રમત ચલાવવાની જરૂર છે. ઉપરાંત, આ પ્રતિબંધથી શૈક્ષણિક અને સંશોધન સંસ્થાઓને છૂટ આપવામાં આવી છે.

જે નિવેદન બહાર પાડવામાં આવ્યું હતું તે ખેલાડીઓ વચ્ચે હિંસક વર્તનને ઉત્તેજિત કરતી રમત વિશેના વિશિષ્ટતાઓને હાઇલાઇટ કરવાનું કહેવામાં આવ્યું છે, જેમાંના ઘણા શાળા-ચાલતા બાળકો છે.

આ રમતને શિક્ષણ પ્રક્રિયાને અવરોધે છે. જોકે આ દલીલનો કોઈ પુરાવો નથી અને આ વિચાર અન્ય ઘણા મલ્ટિપ્લેયર રમતો છે, જે PUBG કરતા વધુ હિંસક છે.

પરિપત્ર પણ જણાવે છે કે “ખેલાડીના વર્તન સમયાંતરે બદલાય છે.”

મલ્ટીપ્લેયર ગેમિંગ કમ્યુનિટિનાં પબ્જ પ્લેયર્સ અને પ્રશંસકોએ ટ્વિટર પર રમતના પ્રતિબંધને લીધે તેમના દુઃખને વેગ આપ્યો છે.

#Rajkot રોકવો પોલીસ #pubgmobile , શું વિશે તે બધા #tobacco ખાનારા spitting અને શહેરના બગડતા? શહેરમાં કચરો એ અન્ય લોકો માટે સ્વાસ્થ્યનું જોખમ છે, આ જાણીતા તથ્યો છે. #Gaming હિંસક વર્તન પરિણમે ઘણા અભ્યાસો દ્વારા સાબિત પૌરાણિક … માટે આપનું સ્વાગત છે છે #India .

– કરણ જોશી (@ યુનિટેડબ્રૉક) માર્ચ 8, 2019

PUBG એ આ મુદ્દા પર કોઈ નિવેદન રજૂ કર્યું નથી, જો કે તે વિવિધ સ્રોતો તરફથી પ્રતિસાદ લેવામાં આવ્યો છે અને તમામ સંભાવનાઓમાં આ મુદ્દાને ધ્યાનમાં લેવામાં આવશે.

– પીટીઆઈ દ્વારા ઇનપુટ્સ સાથે

Post Author: admin