વૃદ્ધાવસ્થામાં મૃત્યુદરની આગાહી કરવામાં મદદ માટે નવી પદ્ધતિ વિકસાવવામાં આવી છે: ટાઇમ્સ નાઉ – અહીં તમારે જાણવાની જરૂર છે

મૃત્યુદર

વૃદ્ધાવસ્થામાં મૃત્યુદરની આગાહી કરવામાં મદદ માટે નવી પદ્ધતિ વિકસાવવામાં આવી છે ફોટો ક્રેડિટ: થિંકસ્ટોક

જેરુસલેમ: સંશોધકોએ દર્દીઓની રોગપ્રતિકારક તંત્રની “ઉંમર” નું મૂલ્યાંકન કરવા માટેની પદ્ધતિ વિકસાવી છે, આમ વૃદ્ધ પુખ્તોમાં મૃત્યુદરની આગાહી કરે છે. ઇઝરાઇલ ઇન્સ્ટિટ્યુટ ઑફ ટેક્નોલૉજી (ટેકનિયોન) ના સંશોધકોના જણાવ્યા મુજબ રોગપ્રતિકારક યુગ એક પ્રકારનું જૈવિક ઘડિયાળ છે જે રોગપ્રતિકારક તંત્રની શરૂઆતમાં નબળી પડી શકે છે.

ન્યૂ મોડેલ રોગ અને મૃત્યુદરને ઘટાડવા માટે નિવારક પગલાં તૈયાર કરવામાં મદદ કરશે, એમ સિંઘુઆ ન્યૂઝ એજન્સીએ જણાવ્યું હતું. અભ્યાસમાં, કેલિફોર્નિયાના સ્ટેનફોર્ડ યુનિવર્સિટીની ટીમે સાથે ટેક્નિયન વૈજ્ઞાનિકો, વર્ષોથી થતા રોગપ્રતિકારક તંત્રમાં થયેલા ફેરફારોને પરિણમી શક્યા હતા.

નવ વર્ષમાં, તેઓએ વર્ષમાં એકવાર વિવિધ ઉંમરના 135 તંદુરસ્ત લોકોની રોગપ્રતિકારક તંત્રની રજૂઆત કરી અને એક મોડેલ બનાવ્યું જે વિશિષ્ટ વ્યક્તિમાં આ ફેરફારોનું પ્રમાણ કરે છે.

આ ડેટાને સંશોધકોએ “આઇએમએમ-એજીઇ સ્કોર” તરીકે ઓળખાતી ઇન્ડેન યુગમાં રોગપ્રતિકારક યુગની ગણતરી કરી હતી, જે માહિતી પૂરી પાડે છે કે કાલક્રમિક વય જણાવી શકશે નહીં. નવી પદ્ધતિનો ઉપયોગ કરીને, ટીમએ 2000 થી વધુ વડીલોની રોગપ્રતિકારક યુગને પ્રમાણિત કર્યું.

સંશોધકો માને છે કે નવી પદ્ધતિ સાથે, તેઓ રોગપ્રતિકારક યુગને અસર કરતી જીનીઓને પણ પાત્ર બનાવશે, અને જીવનશૈલી, ટેવો અને દવાઓ પણ ઓળખી શકશે જે “ઉંમર” ને અસર કરે છે. બળતરા પ્રક્રિયામાં વધારો સાથે, માનવ શરીર રોગપ્રતિકારક તંત્રની ધીમી અને સતત કાર્યશીલ નબળી પડી જાય છે.

રોગપ્રતિકારક તંત્રની વૃધ્ધિમાં વિનાશક પરિણામો છે, જેમાં ચેપનો સામનો કરવામાં અક્ષમતા અને કેન્સર જેવા દીર્ઘકાલીન રોગોના જોખમમાં વધારો કરવાનો સમાવેશ થાય છે. રોગપ્રતિકારક તંત્રની વૃદ્ધત્વનું પ્રમાણ એ એક જટિલ પડકાર છે જેને સમયાંતરે બહુ-પરિમાણીય દેખરેખની જરૂર છે.

ભલામણ કરેલી વિડિઓઝ

Post Author: admin