એમેઝોન શાંત થર્ડ પાર્ટી સેલર્સ માટે વિવાદાસ્પદ ભાવ પારિવારિકતા જરૂરિયાત સમાપ્ત કરે છે – Thurrott.com

અચાનક, એમેઝોન નંબર બે છે

એમેઝોન આ અઠવાડિયે તૃતીય-પક્ષના વેચાણકારો માટે તેની સૌથી મોટી વિવાદાસ્પદ આવશ્યકતાઓમાંથી એકને શાંતિપૂર્વક સમાપ્ત કરી રહ્યું છે. એક્સિઓસ અહેવાલ આપે છે કે ઑનલાઇન રિટેલર ત્રીજા પક્ષના વેચનારને તેમના ઉત્પાદનોને અન્ય વેબસાઇટ્સ પર સસ્તી કિંમતે વેચવાથી અટકાવે છે.

કંપનીએ તાજેતરમાં વિરોધી સ્પર્ધાત્મક પ્રથાઓ માટે ટીકા કર્યા પછી આ પગલું લેવામાં આવ્યું છે.

લાંબા સમય સુધી, એમેઝોને ત્રીજા પક્ષના વિક્રેતાઓને તેમના ઉત્પાદનોને ગમે ત્યાં જ કિંમતે વેચવા માટે જરૂરી હતું. એનો અર્થ એ થયો કે જો તમે એમેઝોન પર કંઇક વેચતા હોવ, તો તમે ઇબે જેવા અન્ય વેબસાઇટ્સ પર સસ્તા માટે તે ચોક્કસ ઉત્પાદન વેચી શક્યા નહીં.

યુરોપમાં ત્રીજા પક્ષના વિક્રેતાઓ પાસેથી કંપનીની આવશ્યકતા છે, પરંતુ તે પછીથી યુનાઇટેડ કિંગડમ અને જર્મનીના નિયમનકારોના દબાણ પછી 2013 માં પાછું ખેંચાયું હતું.

એમેઝોન અને અન્ય મોટી ટેક કંપનીઓને તેમની બજાર શક્તિ પર ઘણી ટીકા થઈ રહી છે. અમેરિકાના રાષ્ટ્રપતિ આશાવાદી એલિઝાબેથ વોરને ગયા સપ્તાહે જણાવ્યું હતું કે તે ટેક્ન સેક્ટરની અંદર સ્પર્ધાને પ્રોત્સાહન આપવા મોટી કંપનીઓને તોડવા માંગે છે.

સેન રિચાર્ડ બ્લુમેન્થલ (ડી-કૉન.) અગાઉ એમેઝોન સામે એન્ટિ-ટ્રસ્ટ તપાસ માટે દબાણ કર્યું હતું .

“એમેઝોનના સૂઝ અને સ્વાગતનો નિર્ણય આક્રમક હિમાયત અને ધ્યાન પછી જ આવે છે જેણે એમેઝોનને તેની અપમાનજનક કરાર કલમ ​​છોડી દેવાની ફરજ પાડી. અમેરિકન સંઘર્ષ અને ગ્રાહકોને ભારે કિંમતે, વિરોધી સ્પર્ધાત્મક પદ્ધતિઓ પર ક્રેકીંગ કરવા માટે જવાબદાર ફેડરલ નિયમનકારો વ્હીલ પર ઊંઘે છે તેવું હું ખૂબ જ મુશ્કેલીમાં રહું છું. “બ્લૂમેન્થેલે એમેઝોનના તાજેતરના ફેરફારોના જવાબમાં જણાવ્યું હતું.

, સાથે ટૅગ કરેલા

Post Author: admin