એસડીઆઇ લોન સામે સ્થિર ડિપોઝિટ (એફડી): કેવી રીતે લાભ લેવા, વ્યાજ દર, અન્ય સુવિધાઓ – એનડીટીવી ન્યૂઝ

આ સુવિધા હેઠળ, એસબીઆઈ એફડી એકાઉન્ટ ભંગ કર્યા વગર લોન મેળવવાની મંજૂરી આપે છે.

સ્ટેટ બેન્ક ઓફ ઇન્ડિયા અથવા એસબીઆઈ, તેની સંપત્તિના આધારે દેશની સૌથી મોટી બેંક, સામાન્ય લોન પર ચાર્જ કરતા ઓછી વ્યાજના દરો પર ફિક્સ્ડ ડિપોઝિટ (એફડી) ખાતા સામે લોન આપે છે, ઋણદાતાની સત્તાવાર વેબસાઇટ- sbi.co.in. આ સુવિધા હેઠળ, એસબીઆઈ એફડી એકાઉન્ટ ભંગ કર્યા વગર લોન મેળવવાની મંજૂરી આપે છે. એસબીઆઈ સાથે ફિક્સ્ડ ડિપોઝિટ (એફડી) અથવા વિશેષ ફિક્સ્ડ ડિપોઝિટ એકાઉન્ટ ધરાવતા ગ્રાહકો ઑનલાઇન સુવિધા મેળવી શકે છે અથવા શાખાની મુલાકાત લઈ શકે છે. જોકે, ઑનલાઈન સુવિધા ફક્ત ઓવરડ્રાફટ સુવિધા સુધી મર્યાદિત છે. માંગ લોન મેળવવા માટે ગ્રાહકોને તેની વેબસાઇટ પર એસબીઆઈનો ઉલ્લેખ કરાયેલ શાખાની મુલાકાત લેવાની જરૂર છે.

ફિક્સ્ડ ડિપોઝિટ (એફડી) સામે એસબીઆઇ લોન વિશે જાણવાની મુખ્ય બાબતો નીચે આપેલ છે:

સુવિધા કેવી રીતે મેળવવી

ગ્રાહકો એસબીઆઇની ઇન્ટરનેટ બેન્કિંગ વેબસાઇટ – onlinesbi.com ની મુલાકાત લઈ શકે છે અને તેમના યુઝર આઈડી અને પાસવર્ડનો ઉપયોગ કરીને લૉગ ઇન કરી શકે છે. ફિક્સ્ડ ડિપોઝિટ (એફડી) સામે ઓવરડ્રાફટ ઇ-ફિક્સ્ડ ડિપોઝિટ ટેબ હેઠળ ઉપલબ્ધ છે. વૈકલ્પિક રીતે ગ્રાહક સુવિધા પ્રાપ્ત કરવા માટે શાખા પાસે સંપર્ક કરી શકે છે, નોંધેલ એસબીઆઇ.

લોનની રકમ

ફિક્સ્ડ ડિપોઝિટ (એફડી) સામે ઓનલાઈન ઓવરડ્રાફટ મેળવવા માટે લઘુતમ લોન રકમ રૂ. 25,000 છે. ફિક્સ્ડ ડિપોઝિટ સામે મહત્તમ ઑવરડ્રાફટ મર્યાદા ઓનલાઇન મેળવી શકાય છે જે રૂ. 5 કરોડ છે. એસબીઆઈની વેબસાઇટ અનુસાર, શાખાઓમાં એડવાન્સિસ માટે કોઈ ચોક્કસ લોન મર્યાદા નથી.

માર્જિન

એસબીઆઇના ફિક્સ્ડ ડિપોઝિટ (એફડી) સામેના લોન હેઠળ, ગ્રાહક તેના વિશેષ ફિક્સ્ડ ડિપોઝિટ વેલ્યુના 90 ટકા અને ઓવરડ્રાફટ સુવિધા તરીકે ઑનલાઇન તેના ફિક્સ્ડ ડિપોઝિટના 75 ટકા મેળવી શકે છે. શાખા સ્તરે, ગ્રાહક ડિમાન્ડ લોન અથવા ઓવરડ્રાફટ સુવિધા તરીકે 90 ટકા આંતરિક સુરક્ષા મૂલ્યનો લાભ લઈ શકે છે.

વ્યાજ દર અને પ્રોસેસિંગ ફી

આ સુવિધા હેઠળ, સંબંધિત ફિક્સ્ડ ડિપોઝિટ ઉપર 1 ટકા વ્યાજ દર લાગુ છે. એસબીઆઈ ફિક્સ્ડ ડિપોઝિટ (એફડી) સામે લોન આપવા માટે શૂન્ય પ્રોસેસિંગ ચાર્જ વસૂલ કરે છે.

ચુકવણીની મુદત

યોગ્ય ચુકવણી સમયપત્રક શાખાઓ દ્વારા લેવામાં આવેલી લોન માટે લેનારાની ચુકવણી ક્ષમતાને આધારે નક્કી કરવામાં આવે છે. એસબીઆઇની વેબસાઈટ મુજબ, મહત્તમ ચુકવણીની મુદત, વિશેષ ફિક્સ્ડ ડિપોઝિટ એકાઉન્ટ્સ સામે 5 વર્ષ અને ક્રમિક થાપણ ખાતાઓ સામે અનુક્રમે 3 વર્ષ માટે લેવામાં આવી છે.

Post Author: admin