ટાટાના વિસ્તારાને અંતે વિદેશમાં ઉડાન ભરવાનું કેન્દ્ર સરકારે મેળવ્યું – Moneycontrol.com

વિસ્તારા હવે પાંચમા ભારતીય કેરિયર છે જે આંતરરાષ્ટ્રીય રૂટ પર ઉડાન માટે મંજૂર છે

ચૂંટણી પંચે આગામી લોકસભાની ચૂંટણીઓની તારીખોની જાહેરાત કરી તે પહેલાં, કેન્દ્ર સરકારે તેના છેલ્લા નિર્ણયોમાંના એકમાં આંતરરાષ્ટ્રીય માર્ગો ઉડવા માટે ટાટા-સિંગાપોર એરલાઇન્સના સંયુક્ત સાહસ વિસ્તારાને તમામ સ્પષ્ટતા આપી હતી.

વિસ્તારા હવે પાંચમા ભારતીય કેરિયર છે, જેને આંતરરાષ્ટ્રીય માર્ગો પર ઉડાનની મંજૂરી આપવામાં આવી છે, “આ મુદ્દાને ધ્યાનમાં લેવા માટે રચાયેલા મંત્રીઓના જૂથમાંથી નીચેના સૂચનો”, એક વરિષ્ઠ અધિકારીએ બિઝનેસ સ્ટાન્ડર્ડને જણાવ્યું હતું.

મંજૂરી મેળવ્યા પછી, એરલાઇને નવી દિલ્હી અને કોલંબો વચ્ચે દૈનિક ફ્લાઇટ્સ ચલાવવાનું કહ્યું છે. અહેવાલમાં જણાવાયું છે કે કંપનીએ એરબસ એ 320 વિમાનો સાથે ચાલતી ફ્લાઇટ્સ માટે શ્રીલંકા અને નવી દિલ્હી સ્લોટ્સને દ્વિપક્ષીય અધિકારોની માંગ કરી હતી.

આંતરરાષ્ટ્રીય ઉડ્ડયન મંજૂરીઓને સુરક્ષિત કરવા માટે લાંચના આક્ષેપો પર એરએશિયા ઇન્ડિયાની ચાલી રહેલી તપાસને કારણે વિસ્તારાએ લાંબા વિલંબ પછી આ વિનંતી સ્વીકારી હતી. પ્રથમમાં, પાંચ કેબિનેટ પ્રધાનોને નાણામંત્રી અરુણ જેટલીની આગેવાની હેઠળ સમિતિની રચના કરવામાં આવી હતી કે વિસ્તારાને પરમિટ આપવામાં આવે કે કેમ. આનો અધિકાર સામાન્ય રીતે ડિરેક્ટોરેટ જનરલ ઓફ સિવિલ એવિએશન (ડીજીસીએ) સાથે આવે છે.

કેરિયર છેલ્લાં ત્રણ વર્ષથી નુકસાનની રેકોર્ડિંગ કરી રહ્યું છે. આ વિલંબથી કંપનીએ તેના વ્યવસાય મોડલને ઝીલવાની ફરજ પડી. ઇન્ડિગો ( ઇન્ટરગ્લોબ એવિએશન ) અને ગોએર જેવા ઓછા બજેટ કેરિયર્સથી ઘરેલું ઉડ્ડયન ક્ષેત્રની ભારે સ્પર્ધાને લીધે તે ભારતમાં પહેલાથી જ સંઘર્ષ કરી રહ્યો હતો.

વિસ્તારાએ તેના નેટવર્કને વિસ્તૃત કરવાનો પ્રયાસ કર્યો, રાયપુર અને દિબ્રુગઢ જેવા સ્થળોએ 16 નવી દૈનિક ફ્લાઇટ્સની જાહેરાત કરી. એરલાઇન્સે 20 વિમાનોને તેના કાફલામાં ઉમેર્યા પછી, તેણે આંતરરાષ્ટ્રીય ફ્લાઇટ્સ પરમિટને સુરક્ષિત કરવા સરકારનો સંપર્ક કર્યો અને 2018 ના શિયાળા દરમિયાન બેંગકોક, ફુકેત અને પુરુષને ફ્લાઇટ્સ શરૂ કરવાની માંગ કરી. પરંતુ નીતિ લોગજમે આ યોજનાઓને ખલેલ પહોંચાડી.

“જ્યારે ભારતનું ત્રીજું પૂર્ણ-સેવા કેરિયર શરૂ થયું, ત્યારે તેણે આંતરરાષ્ટ્રીય બજારમાં તકો પર ધ્યાન આપ્યુ. ત્રણ વર્ષથી વધુ પછી, વિસ્તારા ભારતીય રૂપોને આભારી, એકમાત્ર ઘરેલું કેરિયર રહ્યું છે, એમ ઉડ્ડયન સલાહકાર કંપની કેપીએએ જણાવ્યું હતું.

પ્રથમ 13 માર્ચ, 2019 10:33 વાગ્યે પ્રકાશિત

Post Author: admin