રાહુલ ગાંધીથી અલીયા ભટ્ટ સુધી, પીએમ મોદી બધા મતદાન સીઝનમાં '4 વિનંતીઓ' કરે છે

પ્રધાનમંત્રી નરેન્દ્ર મોદીએ બુધવારે કૉંગ્રેસ પ્રમુખ રાહુલ ગાંધી અને પશ્ચિમ બંગાળના મુખ્યમંત્રી મમતા બેનરજી, અલીયા ભટ્ટ અને રણવીર સિંહ સહિતની હસ્તીઓ અને ટ્વિટર પરની અન્ય અગ્રણી વ્યકિતઓ સહિત ટોચના રાજકારણીઓને ટેગ કર્યાં હતાં, જેમાં લોકોએ રેકોર્ડ નંબરોમાં મત આપવા માટે “પ્રોત્સાહિત” કરવાની વિનંતી કરી હતી. આગામી લોકસભાની ચૂંટણી.

“હું આગામી લોકસભાની ચૂંટણીમાં મતદારોની ભાગીદારીમાં વધારો કરવા માટે @ રહુલગાંધી, @ મામાટાઑફિસિયલ, @ પવારસ્પિક્સ, @ માયાવતી, @ યદાવખિલેશ, @adavadavjwi અને @ mststalin ને અપીલ કરું છું. વડા પ્રધાન મોદી દ્વારા પોસ્ટ કરવામાં આવેલી ટ્વીટ્સમાંની એક વાંચે છે કે, આપણા લોકશાહી ફેબ્રિક માટે ઉચ્ચ મતદાન સારું છે.

સમાજવાદી પક્ષના અધ્યક્ષ અખિલેશ યાદવે લોકસભાની ચૂંટણીમાં નવા વડા પ્રધાનની પસંદગી કરવા માટે લોકોને વિનંતી કરતાં વડા પ્રધાન મોદીના ચીંચીંની પ્રતિક્રિયા આપી. “મને આનંદ થયો કે વડા પ્રધાને મહાપ્રતિબંધન (ભવ્ય પરિવર્તન) માટે મહાગઠબંધન (ભવ્ય જોડાણ) ની અપીલ કરી. યાદવે કહ્યું હતું કે, હું તમામ ભારતીય નાગરિકોને મોટી સંખ્યામાં મત આપવા અને નવા વડા પ્રધાનની પસંદગી કરવા માટે અપીલ કરીશ.

પણ જુઓ: ‘હું ખરેખર મોદી માટે પ્રેમ અનુભવું છું’: રાહુલ ગાંધીએ શા માટે વડા પ્રધાનને ઘેરી લીધા હતા

વડા પ્રધાને અભિનેતાઓ દીપિકા પાદુકોણ, આલિયા ભટ્ટ, અનુષ્કા શર્મા, રણવીર સિંહ અને વરૂણ ધવનને પણ ટેગ કર્યાં હતાં, એમ કહીને કહ્યું હતું કે, “મને વિશ્વાસ છે કે તેમના સંદેશા આપણા નાગરિકો પર હકારાત્મક અસર કરશે.” તેમણે અમિતાભ બચ્ચન, શાહરૂખ ખાન , સલમાન ખાન અને આમિર ખાન અને ફિલ્મ નિર્માતા કરણ જોહરને “આગામી ચૂંટણીમાં ઉચ્ચ મતદાર જાગરૂકતા અને સહભાગીતાને સર્જન કરવા માટે” સર્જનાત્મક બનાવવાનો છે.

તેમણે “મતદાનમાં મહત્તમ ભાગીદારીની ખાતરી” માટે સૂક્ષ્મ બ્લોગિંગ સાઇટ પર તેમની પોસ્ટ્સમાં ઉદ્યોગના નેતાઓ રતન ટાટા અને આનંદ મહિન્દ્રાને પણ નામ આપ્યું.

એક બ્લોગ પોસ્ટ કર્યા પછી તરત જ વડા પ્રધાન મોદી સમાજના વિશાળ સ્પેક્ટ્રમમાંથી જાણીતા વ્યક્તિઓ સુધી પહોંચ્યા જેમાં તેમણે “લોકશાહી માટેની ચાર વિનંતીઓ” કરી. લોકસભાની ચૂંટણીના પહેલા તબક્કામાં આ ફક્ત ચાર અઠવાડિયા આગળ આવે છે.

પ્રિય @msdhoni , @imVkohli અને @ ImRo45 ,
તમે હંમેશા ક્રિકેટ ક્ષેત્ર પર બાકી રેકોર્ડ્સ સેટ કરો છો પરંતુ આ વખતે આગામી ચૂંટણીમાં ભારતના 130 કરોડ લોકોને ઉચ્ચ મતદાર મતદાનનો નવો રેકોર્ડ સ્થાપિત કરવા પ્રેરણા આપો.
જ્યારે આવું થાય ત્યારે લોકશાહી વિજેતા બનશે!

– નરેન્દ્ર મોદી (@ નારેન્દ્રમોડિ) 13 માર્ચ, 2019

અભિનેતા અક્ષય કુમાર, કરણ જોહર અને અન્યોએ આગામી સંસદીય મતદાનમાં વધુ મતદારની સહભાગીતા માટે વડા પ્રધાન મોદીની અપીલને જવાબ આપ્યો.

સારુ કહ્યું @ નારેન્દ્રમોડી જી. લોકશાહીનો સાચા હોલમાર્ક મતદાન પ્રક્રિયામાં લોકોની ભાગીદારીમાં રહેલો છે. મતદાન એ આપણા રાષ્ટ્ર અને તેના મતદારો વચ્ચે સુપરહિટ પ્રિમા કથા હોવું જોઈએ 🙂 🙏🏻 https://t.co/rwhwdhXj1S

અક્ષયકુમાર (@ અક્ષયકુમાર) 13 માર્ચ, 2019

માનનીય પ્રધાનમંત્રી @ નારેન્દ્રમોડી અમે એક વંશીયતા તરીકે ઉચ્ચ મતદાર જાગરૂકતા ઊભી કરવાના કારણને સમર્પિત છીએ અને ખાતરી કરશે કે સખત અને લોકશાહી ભારત માટે મતદાનની શક્તિને સંચાર કરવા માટે દરેક પ્રયાસ કરવામાં આવે છે! જય હિન્દ! https://t.co/aoMnfwvIjA

કરણ જોહર (@karanjohar) 13 માર્ચ, 2019

તેમના બ્લોગમાં, વડા પ્રધાન મોદીએ જણાવ્યું હતું કે ચૂંટણી “ઉજવણીનો પ્રસંગ” છે જ્યારે “મતદાન નથી કરતું તે મોટી દુઃખનું કારણ બને છે”.

વડા પ્રધાન મોદીના તાજેતરના બ્લોગને વાંચે છે કે, “તમે એવી પરિસ્થિતિ ઇચ્છો છો જેમાં તમે કંઇક કંઇક થાય અને તમે વિચારવાનું દબાણ કરી શકો – કારણ કે તે દિવસે હું મત આપતો નહોતો, આ દુર્ભાગ્યપૂર્ણ પરિસ્થિતિ ઊભી થઈ છે અને દેશ પીડાય છે.”

વડા પ્રધાનને સલાહ આપતા વડા પ્રધાનને સલાહ આપે છે કે, મતદાન દ્વારા લોકો દેશના સ્વપ્નો અને મહત્ત્વાકાંક્ષા સાથે પોતાને જોડે છે.

પીએમ મોદી દ્વારા જાહેર કરાયેલી “ચાર અરજીઓ” યોગ્ય મતદાતાઓ માટે પોતાને નોંધણી કરાવવા માટે છે, ખાતરી કરો કે તેમના નામો મતદાર યાદીની સૂચિમાં આવે છે, ખાતરી કરો કે તેઓ ફ્રેન્ચાઇઝનો ઉપયોગ કરે છે અને મિત્રોને ગતિશીલ બનાવવા માટે તેમના મતદાન શેડ્યૂલની યોજના કરે છે અને પરિવારો મોટી સંખ્યામાં મત આપવા માટે.

“પ્રિય @ સરકીદમ્બી, @ પીવીસિંધુ 1 અને @ નાસૈના, બેડમિંટનનો મુખ્ય ભાગ અદાલત છે અને લોકશાહીનો મુખ્ય ભાગ મત છે. જેમ તમે રેકોર્ડ્સ તોડો તેમ, રેકોર્ડ-તોડનારા મતદાર મતદાનને પ્રેરિત કરો. હું તમને વિનંતી કરું છું કે મતદારોની જાગરૂકતા વધારવા અને યુવાનોને મોટી સંખ્યામાં મત આપવા માટે પ્રોત્સાહન આપવું, એમ પી.એમ. મોદીના એક અન્ય ટ્વિટને વાંચે છે

તેમણે “વધુ મતદાર જાગરૂકતા” માટે આધ્યાત્મિક ગુરુ શ્રી શ્રી રવિ શંકર અને સાધુગુરુની ભાગીદારીની પણ માંગ કરી હતી. વડા પ્રધાનએ “દેશભરમાં મતદાન સુધારવાની” ટેકો મેળવવા માટે ટેકોની શ્રેણીમાં અનેક રાજ્યોના મુખ્ય પ્રધાનોને પણ ટેગ કર્યાં હતાં.

બિહારના નીતિશ કુમાર, ઓડિશાના નવા પટનાયક, કર્ણાટકના એચડી કુમારસવામી, આંધ્ર પ્રદેશના એન ચંદ્રાબબા નાયડુ અને સિક્કિમના પવન ચમલિંગ મુખ્યમંત્રી પૈકીના વડા પ્રધાન પી.એમ. મોદીએ ટ્વિટર પર તેમની પોસ્ટ્સમાં ટેગ કર્યાં છે.

વડા પ્રધાન લખે છે કે “ઉચ્ચ મતદાન એટલે મજબૂત લોકશાહી અને મજબૂત લોકશાહી એટલે વિકસિત ભારત.” લોકસભાની ચૂંટણી 11 એપ્રિલથી 19 મી મે દરમિયાનની 543 બેઠકો માટે યોજવામાં આવશે. મતદાનની ગણતરી 23 મેના રોજ થશે.

પ્રથમ પ્રકાશિત: 13 માર્ચ, 2019 10:44 IST

Post Author: admin