રાહુલ બજાજ બજાજ ફિન્સર્વ – લાઇવમિંટના ચેરમેન, બિન-એક્ઝિક્યુટિવ ડિરેક્ટર તરીકે પદે આવશે

મુંબઈ: અગ્રણી ઉદ્યોગપતિ રાહુલ બજાજ 16 મી મેથી બજાજ ફિનસર્વના અધ્યક્ષ અને બિન-એક્ઝિક્યુટિવ ડિરેક્ટર તરીકે ઉત્તરાર્ધ કરશે, જે ઉત્તરાધિકારી યોજનાના ભાગ રૂપે, ડાઇવર્સિફાઇડ બિન-બેન્કિંગ ફાઇનાન્શિયલ કંપનીએ બુધવારે જણાવ્યું હતું.

જોકે, તેઓ કંપનીના અધ્યક્ષ એમિરેટસ તરીકે સેવા આપવાનું ચાલુ રાખશે. વાઇસ ચેરમેન નનૂ પમની, બજાજ ફીન્સર્વના નવા ચેરમેન તરીકે નિયુક્ત થશે.

2007 માં તેની સ્થાપના પછી અને ગ્રૂપ આશરે પાંચ દાયકાથી કંપનીના અધ્યક્ષ બન્યાં પછી, 16 મી મેના રોજ યોજાયેલી બોર્ડ મીટિંગના અંતથી અસરકારક બનવા માટે 15 ફેબ્રુઆરીએ બજાજે રાજીનામું આપ્યું હતું.

“સલાહ અને માર્ગદર્શનની ભૂમિકામાં સમય-સમય પર તેમની સેવાઓ, મૂલ્યવાન જ્ઞાન અને ડહાપણનો લાભ લેવા માટે કંપનીના જબરજસ્ત અનુભવ અને કંપનીના હિતને ધ્યાનમાં રાખીને, બોર્ડ દ્વારા રાહુલ બજાજને અધ્યક્ષ એમિરેટસ તરીકે બોર્ડના નિષ્કર્ષથી અમલમાં મૂક્યા છે. 16 મે 2019 ના રોજ બેઠક, “બજાજ ફિન્સર્વેએ નિયમનકારી ફાઇલિંગમાં સ્ટોક એક્સચેન્જને માહિતી આપી હતી.

તે આ સ્થિતિ અપનાવવા માટે કોઈપણ તકો સ્વીકારશે નહીં.

કંપનીના બોર્ડે ડીજે બાલાજી રાવ, નનૂ પમનીની અને ગીતા પિરામલને સ્વતંત્ર ડિરેક્ટર્સ તરીકે ફરી નિયુક્ત કર્યા છે. રાવ અને પમનીની પાંચ વર્ષની શરત 1 એપ્રિલે સમાપ્ત થઈ ગઈ છે અને બંનેને પાંચ વર્ષ માટે ફરીથી સોંપવામાં આવ્યા છે.

પિરામલનો મુદત 15 જુલાઇના રોજ સમાપ્ત થાય છે અને તેણીને પણ બીજા પાંચ વર્ષ માટે ફરીથી સોંપવામાં આવી છે.

આ વાર્તા વાયર એજન્સી ફીડમાંથી ટેક્સ્ટમાં ફેરફાર વિના પ્રકાશિત કરવામાં આવી છે. ફક્ત મથાળું બદલ્યું છે.

Post Author: admin