ગૂગલે 2018 માં 2.3 બિલિયન ગેરમાર્ગે દોરનારી જાહેરાતો પર પ્રતિબંધ મૂક્યો – ન્યૂઝ 18

તેની 2018 ની “ખરાબ જાહેરાતોની રિપોર્ટ” માં, ઇન્ટરનેટ જાયન્ટે જણાવ્યું હતું કે દરરોજ છ મિલિયન ખરાબ જાહેરાતો પર પ્રતિબંધ મૂકવામાં આવ્યો હતો.

આઇએનએ

સુધારાશે: 14 માર્ચ, 2019, 3:34 PM IST

Google Banned 2.3 Billion Misleading Ads in 2018
ગૂગલે 2018 માં 2.3 બિલિયન ગેરમાર્ગે દોરનારી જાહેરાતો પર પ્રતિબંધ મૂક્યો (રજૂઆત માટે ફોટો)

વપરાશકર્તાઓને ગેરમાર્ગે દોરતા અને અનુચિત જાહેરાતોથી સુરક્ષિત કરીને વેબને વધુ સારું બનાવવાની ધ્યેય રાખીને, ગુરુવારે ગુરુવારે જાહેરાત કરી હતી કે તે 2.3 બિલિયન ગેરમાર્ગે દોરનારી જાહેરાતોને પ્રતિબંધિત કરશે જેણે તેની જાહેરાત નીતિઓનું ઉલ્લંઘન કર્યું છે અને 31 નવી નીતિઓ રજૂ કરી છે. તેની 2018 ની “ખરાબ જાહેરાતોની રિપોર્ટ” માં, ઇન્ટરનેટ જાયન્ટે જણાવ્યું હતું કે દરરોજ છ મિલિયન ખરાબ જાહેરાતો પર પ્રતિબંધ મૂકવામાં આવ્યો હતો.

“Google પર, અમે તંદુરસ્ત અને ટકાઉ એડવર્ટાઇઝિંગ ઇકોસિસ્ટમ બનાવવામાં મદદ કરવા માટે અમારી જવાબદારી લે છે જે ગંભીરતાથી દરેક માટે કાર્ય કરે છે. અમારી જાહેરાતોનો હેતુ સંબંધિત વ્યવસાયો, ઉત્પાદનો અને સેવાઓ સાથે વપરાશકર્તાઓને કનેક્ટ કરવા માટે છે, પરંતુ ખરાબ જાહેરાતો અનુભવને બગાડે છે.” અમે, અંતે Google, વપરાશકર્તાઓ, જાહેરાતકારો અને પ્રકાશકોને નોંધપાત્ર તકનીકી સંસાધનોનું રોકાણ કરીને રક્ષણ આપવા તરફ કામ કરી રહ્યું છે, “સ્કોટ સ્પેન્સર, સસ્ટેનેબલ જાહેરાતોના ડિરેક્ટર, ગૂગલે એક નિવેદનમાં જણાવ્યું હતું.

તેની “ખરાબ જાહેરાતોની રિપોર્ટ” દ્વારા, ટેક ટાઇટન સમગ્ર પ્લેટફોર્મ્સમાં તેની નીતિઓ દ્વારા ઇકોસિસ્ટમને સુરક્ષિત રાખવા માટે કી ક્રિયાઓ અને ડેટા શેર કરે છે. “આ અમારી ટોચની પ્રાધાન્યતા ચાલુ રહેશે કારણ કે ખરાબ જાહેરાતો વપરાશકર્તાઓ, Google ના ભાગીદારો અને ખુલ્લા વેબની ટકાઉપણુંને જોખમમાં મૂકે છે,” સ્પેન્સર ઉમેરે છે. કંપનીએ લગભગ એક મિલિયન ખરાબ જાહેરાતકર્તા એકાઉન્ટ્સને પણ ઓળખી કાઢ્યા અને સમાપ્ત કર્યા, જે 2017 માં બંધ કરવામાં આવેલી રકમ લગભગ બમણું છે.

આશરે 734,000 પ્રકાશકો અને એપ્લિકેશન વિકાસકર્તાઓને ગૂગલ ઍડ નેટવર્કમાંથી સમાપ્ત કરવામાં આવ્યા હતા અને લગભગ 15 મિલિયન એપ્લિકેશન્સથી જાહેરાતોને દૂર કરવામાં આવી હતી. ગૂગલે પ્રકાશકની નીતિઓનું ઉલ્લંઘન કર્યું છે તે 28 મિલિયન પૃષ્ઠોનું જાહેરાતો લઈને વધુ દાણાદાર કાર્યવાહી પણ કરી હતી.

Post Author: admin