પવન કલ્યાણે તેલંગણા અને આંધ્રપ્રદેશમાં બીએસપી સાથે જોડાણની જાહેરાત કરી – ન્યૂઝ મિનિટે

રાજકારણ

પવન કલ્યાણની આગેવાની હેઠળની જેએસપી પહેલેથી જ આંધ્રપ્રદેશમાં સીપીઆઈ અને સીપીઆઈ (એમ) સાથે જોડાણમાં છે.

ANI

બે તેલુગુ રાજ્યોમાં રાજકારણ માટેના નોંધપાત્ર વિકાસમાં, જન સેના પાર્ટી (જેએસપી) અને બહુજન સમાજ પાર્ટી (બીએસપી) દ્વારા શુક્રવારે શુક્રવારે ચૂંટણી યોજાવાની જાહેરાત કરવામાં આવી હતી. અભિનેતા-રાજકારણી અને જન સેનાના વડા પવન કલ્યાણે લખનૌમાં બસપના મુખ્ય માયાવતીને મળ્યા હતા અને બંનેએ જાહેરાત કરી હતી કે જોડાણથી તેલંગણા અને આંધ્રપ્રદેશની બંને ચૂંટણીઓ માટે બેઠક વહેંચવામાં આવશે. તેલંગણા રાજ્યની ચૂંટણી પહેલા ચાર મહિના પહેલા પવન કલ્યાણને બીએસપીના નેતાઓ મળ્યા હતા, અને એવા અહેવાલો હતા કે તેઓ જોડાણ કરવાની માગણી કરી રહ્યા હતા.

જેએસપી પહેલેથી જ આંધ્રપ્રદેશમાં સીપીઆઈ અને સીપીઆઇ (એમ) સાથે જોડાણમાં છે.

ગયા વર્ષે ડિસેમ્બરમાં તેલંગણા વિધાનસભાની ચૂંટણી માટે, બીએસપીએ તમામ 175 મતદારક્ષેત્રમાં સ્વતંત્ર રીતે ચૂંટણી લડ્યા હતા, જ્યારે જેએસપી ચૂંટણી લડવામાં આવી હતી.

મીડિયાને સંબોધતા, પવન કલ્યાણે કહ્યું કે તેઓ માયાવતીને વડા પ્રધાન તરીકે જોવું છે. પવન કલ્યાણનું કહેવું છે કે, અમે આપણા દેશના પ્રધાનમંત્રી તરીકે બીહેન જી માયાવતી જીને જોવા માંગીએ છીએ, આ અમારી ઇચ્છા અને ઉત્સાહપૂર્ણ ઇચ્છા છે.

બુધવારે, જેએસપીએ 4 મી સાંસદ અને આંધ્રપ્રદેશના 32 ધારાસભ્યોના ઉમેદવારોની તેની પ્રથમ યાદી જાહેર કરી હતી. જેમણે એસેમ્બલી ટિકિટ મેળવી હતી, તેમાં નંદેન્દ્રલા મનોહર, સંયુક્ત દળના ભૂતપૂર્વ અધ્યક્ષ, અને રવિલા કિશોર બાબુ, એક દલિત મંત્રી હતા, જેમણે જાતિ ભેદભાવનો આરોપ કરતા ટીડીપી છોડી દીધી હતી.

જેએસપી-બીએસપી-ડાબેરી જોડાણએ જણાવ્યું હતું કે તે આંધ્રમાં તમામ 175 વિધાનસભા બેઠકો અને 25 લોકસભાની બેઠકોને લડશે.

અહેવાલો અનુસાર, પવન કલ્યાણ વિશાખાપટ્ટનમના ગજાવકા મતક્ષેત્રથી ચૂંટણી લડશે.

2014 માં, પવન કલ્યાણે ટીડીપી-ભાજપ જોડાણને ટેકો આપ્યો હતો અને તેમના માટે પ્રચાર કર્યો હતો. જો કે, ભાજપના નેતૃત્વવાળી કેન્દ્રએ આંધ્રપ્રદેશને સ્પેશિયલ કેટેગરી સ્ટેટસ મુજબ ઇનકાર કર્યો હતો અને તેના બદલે રાજ્યને એક ખાસ પેકેજ ઓફર કર્યો હતો, તેણે તેનો ટેકો પાછો ખેંચી લીધો હતો.

દરમિયાન, જેએસપી-બીએસપી ગઠબંધન તકવાદીને બોલાવીને, નિઝામાબાદના કાર્યકારી એમપી કાલવકુંતા કવિતાએ જણાવ્યું હતું કે, “આ ગઠબંધન એવું લાગે છે કે તે ચૂંટણીના અંતિમ લક્ષ્યમાં બન્યું હતું. મેં કોઈપણ દલિત મુદ્દા વિશે પવન કલ્યાણની વાત જોઇ નથી. મને લાગે છે કે તે એક રાજકીય સ્ટંટ છે. “તેણીએ એવી પણ દલીલ કરી કે પવન કલ્યાણની ટીડીપીના વડા ચંદ્રબાબુ નાયડુ સાથે બુદ્ધિપૂર્વક સમજણ છે.

પણ વાંચો: એક પવન કલ્યાણ-બીએસપી જોડાણથી નાયડુ અને જગનને મુશ્કેલ સમય મળશે

Post Author: admin