ફોટોગ્રાફ મૂવી રીવ્યુ: નવોઝુદ્દીન સિદ્દીકી ઇવેકવેટિવ રોમાન્ટિક ટેલમાં ખૂબ જ વિશ્વાસપાત્ર છે – એનડીટીવી ન્યૂઝ

કાસ્ટ: નવાઝુદ્દીન સિદ્દીકી, સાનિયા મલ્હોત્રા, દીપક ચૌહાણ, ગીતાંજલી કુલકર્ણી, વિજય રાજ, જીમ સરભ

દિગ્દર્શક: રિતેશ બત્રા

રેટિંગ: 3.5 સ્ટાર્સ (5 માંથી)

એરેન્ડેડ ક્લાસ સમીકરણો દ્વારા ગડબડ કરાયેલ પ્રેમ પ્રણય એ એક વર્ણનાત્મક દોષ હતો કે હિન્દી સિનેમાએ 1950 ના દાયકાથી શરૂ થતાં ઘણા દાયકાઓ માટે ઉદારતાથી બેંકો લગાવ્યા હતા. ઘણા રોમેન્ટિક ડ્રામામાં, અશક્ય-થી-પુલનો ચક્કર યુવાન પ્રેમના ઉત્સાહને ખીજવવાની ધમકી આપે છે. તેમની ચોથી ફિલ્મમાં, ફોટોગ્રાફ , દિગ્દર્શક રિતેશ બત્રાએ મોટાભાગના મોટાભાગના બાંધકામના પુનર્નિર્માણ કર્યું છે, પરંતુ નિશ્ચિત શૈલીમાં શૈલીના ધોરણોથી દૂર થઈ ગયા છે. તેમણે શહેરી જીવનના મિનિઅટિયાને પકડવાની, ભીડ-આનંદદાયક ફળદ્રુપતાના કાંટા પર કબજો મેળવવા માટે ઇરાદાપૂર્વકની પેસિંગ અને અસ્થિર સારવાર અપનાવી.

ફોટોગ્રાફ , જે આપણા મલ્ટિપ્લેક્સમાં બે મુખ્ય ફિલ્મ તહેવારો (સડેન્સ અને બર્લિન) માં રમ્યા પછી આવે છે, તે પુષ્ટિ કરે છે કે લંચબોક્સ પાછળના માણસને શહેરી અસ્તિત્વના સબટલેર બાજુઓને જાહેર કરવાની તેની કોઈ ક્ષમતા ગુમાવ્યો નથી. આ ફિલ્મ માત્ર નોસ્ટાલ્જીયાને સિનેમેટિક પરંપરા માટે જ નહીં પરંતુ એક મહાનગરીય માટે પણ છે, જ્યાં જીવનની ગતિ આજે જેટલી ભયંકર નથી. અભિનેતા નવાઝુદ્દીન સિદ્દીકીએ ઉમેર્યું છે કે સૂક્ષ્મ પ્રયોગાત્મક સ્તરો દ્વારા તેજસ્વી, તે બધા consuming ઉત્કટ સાથે કંટાળાજનક ઉત્સાહ સાથે વધુ સોદા કરે છે. તે બત્રાના ફિલ્મ નિર્માણના હોલમાર્ક છે – સરળ, સુસંગત અને ઉત્કટ.

ladid7ng

ફોટોગ્રાફ મૂવી રીવ્યૂ: ફિલ્મમાંથી હજી પણ. (છબી સૌજન્ય: યુ ટ્યુબ )

ફોટોગ્રાફ બે યાદગાર પ્રકારના ભારતીય સિનેમામાંથી સભાનપણે ઉધાર લેતી કોઈ પણ સ્મૃતિ વિના, યાદોને પાછા લાવે છે – જેનું વર્ણન શ્રીશ્રીશ મુખર્જીની નમ્ર, સારી-રમૂજવાળી હાસ્ય દ્વારા કરવામાં આવે છે, એક અન્ય સામાજિક-રાજકીય રીતે 1965 માં મૃણાલ સેનની ફિલ્મ, આકાશ કુસુમ (જે 14 વર્ષ પછી હિન્દીમાં બસુ ચેટર્જી દ્વારા મંઝીલ તરીકે સ્વીકારવામાં આવ્યો હતો). ભૂતપૂર્વની યાદ અપાવેલી તત્વો ગરમ અને અનિચ્છા આશાવાદને દૂર કરે છે, જ્યારે બાદના લોકો ઇચ્છાના માર્ગમાં અવરોધોને ઓળખે છે જ્યારે અલગ સામાજિક સામાજિક પશ્ચાદભૂના બે વ્યક્તિઓ એકબીજા માટે આવતા હોય છે.

રફી (સિદ્દીકી), શેરી ફોટોગ્રાફર, ગેટવે ઑફ ઇન્ડિયા ખાતે પ્રવાસીઓના સ્નેપશોટ લઈને જીવંત બનાવે છે. તેમની દાદી (ફારુખ જાફર) તેમના વતન ઉત્તર પ્રદેશ ગામમાં પાછો ફસાયો છે. રફીએ તેણીને એક યુવાન, સુંદર અજાણી વ્યક્તિની એક ચિત્ર મોકલ્યો જે તેણે ક્લિક કરી છે, તેણીને એક કાલ્પનિક નામ, નૂરી આપે છે અને તેણીને તેણીના બાળામાંથી પસાર કરે છે.

જ્યારે સમજદાર ઉત્તેજક ગ્રેની રફીને મુલાકાત લેવાનું નક્કી કરે છે, ત્યારે તેણે 20 વર્ષની ઉંમરે એક એકાઉન્ટન્સી વિદ્યાર્થી, ફોટોગ્રાફી , મિલોની (સાન્યા મલ્હોત્રા) માં છોકરીને ટ્રેક કરવી પડે છે અને તેની દાદીની આજુબાજુ રુઝ ત્યાં સુધી રહેવાની ખાતરી આપે છે. . આ એક અવિભાજ્ય સંપર્ક હોઈ શકે છે, પરંતુ આ મુંબઈ છે, જે એક શહેર છે જે તેના દ્વેષી લોકો પર આશ્ચર્યજનક વસંત બંધ કરતું નથી. તેથી જો તમને આશ્ચર્ય થશે કે કેવી રીતે મિલોની જેવી છોકરી, જેની વિશ્વ સંભાવનાથી ભરેલી છે, તે એક અજાણી વ્યક્તિની વિનંતી કરશે જે જીવનમાં પર્યાપ્ત અપ્સ અને ડાઉન્સનો સામનો કરશે અને તેના નસીબમાં નાટકીય પરિવર્તનની અપેક્ષાઓથી પ્રભાવિત થશે.

8 એફવીએસજે 88 જી

ફોટોગ્રાફ મૂવી રીવ્યૂ: ફિલ્મમાંથી હજી પણ. (છબી સૌજન્ય: યુ ટ્યુબ )

મુંબઇની ઘણી વ્યાખ્યાત્મક લાક્ષણિકતાઓ, ઘડિયાળની ડબ્બાવાલા શહેરની જેણે બત્રાના સમાન પેસેજને સાંસ્કૃતિક કરોડરજ્જુ પૂરી પાડ્યું હતું, આ લંચબૉક્સ ફોટોગ્રાફમાં ફ્રેમમાં, સંઘર્ષકારી ફોટોગ્રાફરની વાર્તા અને શરમાળ, કારકિર્દી લક્ષી ઉપરીની વાર્તાને શોધી કાઢે છે. મધ્યમ વર્ગની છોકરી જે તેમના પાથ ક્રોસ ન થાય ત્યાં સુધી થોડું સામાન્ય રીતે વહેંચી લે છે. તે લંચબોક્સની જેમ છે, જે એક ફિલ્મ મુંબઈમાં જ સેટ થઈ શકે છે, જ્યાં દિગ્દર્શકે પશ્ચિમ તરફ સ્થળાંતર કરતા પહેલા તેના રચનાત્મક વર્ષો પસાર કર્યા હતા.

લંચબોક્સમાં , મુખ્યત્વે ટ્રેનો અને બસો પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરે છે જે મુંબઈના લાખો લોકોને ફેરી છે. તે બે લોકો વિશેની એક ફિલ્મ છે, જેમ કે ફોટોગ્રાફ રફી અને મિલોની, દુનિયા અલગ છે. તેઓ સ્વભાવિક રીતે દરેકથી વિપરીત છે – સ્ત્રી દુ: ખી લગ્ન કરે છે, તે માણસ એકલતા દ્વારા ભૂતિયા છે. બંને એકબીજા સુધી પહોંચી શકે તે એકમાત્ર રસ્તો નસીબની વાતો દ્વારા, એક દુર્લભ અકસ્માત હતો, જે લંચબોક્સ દ્વારા મિસાઇઝના વિનિમય દ્વારા રજૂ કરાયો હતો. લંચબોક્સ એ એક અનન્ય ભાવિ અને અનૌપચારિક લય સાથે રોમેન્ટિક વાર્તા છે. તેથી ફોટોગ્રાફ છે .

હુલિલપ 2o

ફોટોગ્રાફ મૂવી રીવ્યૂ: ફિલ્મમાંથી હજી પણ. (છબી સૌજન્ય: Instagram )

આ ફિલ્મના બે કેન્દ્રીય પાત્રો વર્ગ, ધર્મ, ઉંમર અને સ્વભાવથી અલગ પડે છે. બે સંજોગોમાં મજબૂત સંબધ વિકસિત થાય છે જે સંવેદનશીલતાને થોડો ખેંચી શકે છે, અને તેઓ જે જુદા જુદા વસવાટ કરે છે તે તેમના સંબંધો બનાવે છે જે સમાપ્ત કરવા માટે વધુ મુશ્કેલ બનાવે છે. શું તેઓ અથવા વધુ ચોક્કસ બનશે, શું તેઓ એવી વસ્તુઓને સરખી કરી શકે છે કે જે તેમને ખૂબ જ અસ્પષ્ટ બનાવે છે.

ફોટોગ્રાફમાં , મુંબઈના અવિચારી શેરી જીવન પર ભાર વધારે છે – તેના ગોળીઓ, હાવર્સ અને પુરુષો વિચિત્ર વ્યવસાયો ચલાવતા હોય છે. જેમ તેણી રફી, મિલોની સાથે બહાર નીકળી જાય છે, જેમણે તેના સારા માતા-પિતાની છાયામાં ઉછર્યા છે, જેમણે તેણી માટે મોટાભાગના નિર્ણયો લીધા છે, તેમના શહેરનો એક પાસાનોશો શોધવાનું શરૂ કરે છે કે તેણીની અગાઉ ક્યારેય સંપર્ક કરવામાં આવી નથી. તે માણસ, મધ્યમ યુગ મેળવવાની શરમાળ, તે છોકરીના સામાજિક મિલિયુમાં તેની ઊંડાઈ છે, પરંતુ જ્યારે તે પોતાના જગતમાં છે, તે સ્થાનાંતરોના પડોશી જ્યાં તે જીવે છે અને તેના પર્યાવરણની ખાતરી કરે છે. અને આ તે છે જેનો ફોટોગ્રાફ આવશ્યક છે: પોતાના માઇલમાં આરામદાયક રહેવાનું અને તફાવતોને સ્વીકારવા માટે ખુલ્લા રહેવાનું શીખવું.

નફઝુદ્દીન સિદ્દીકી રફીની ચામડીમાં ફસાઈ જાય છે, જે હકીકતમાં આવે છે કે તે ફિલ્મમાં પોતાની જાતને રમતા ઘણા માર્ગે છે – ઉત્તર પ્રદેશના સ્થળાંતર કરનાર મુંબઈ સૂર્યમાં પોતાનું સ્થાન શોધવા માટે લડ્યા છે. તે એટલો વિશ્વાસપાત્ર છે કે તે ક્યારેય અભિનય કરતો નથી. સુન્ય મલ્હોત્રા, સુખદ અને મોહક, તેના પાત્રને ખાતરી આપવા માટે વધુ પ્રયત્નો કરવા પડે છે. તેણીએ અભાવ અને બુદ્ધિ સાથે પ્રદર્શનની જાણ કરી.

સહાયક કાસ્ટ સભ્યોમાં, હંમેશાં ભરોસાપાત્ર ગીતાંજલી કુલકર્ણી સરળતાથી મિલ્મોનીની નોકરડીને સરળતાથી આરામ આપે છે.

રફીએ તેના ગ્રાહકોને કહ્યું કે તે ફોટોગ્રાફ્સમાં સૂર્યપ્રકાશ છે કે તેઓ પ્રવાસીઓના સ્થળની મુલાકાત પછી લાંબા સમય સુધી યાદ રાખશે. તે આ ફિલ્મની વાત સાચી છે. નિર્ભર રહસ્યમય અને નિરર્થક જીવનનિર્ધારણ નિર્માણમાં સહજ છે. તેઓ એકંદર સિનેમેટિક રચનાનું તેજ વધે છે અને ફોટોગ્રાફને એક એવી ફિલ્મ બનાવે છે જે ક્ષણભરમાં અમારી યાદોને જોડશે.

લોકસભા ચૂંટણી 2019 માટે ndtv.com/elections પર નવીનતમ ચૂંટણી સમાચાર , જીવંત અપડેટ્સ અને ચૂંટણી શેડ્યૂલ મેળવો. અમને 2019 ની ભારતીય સામાન્ય ચૂંટણીઓ માટે 543 સંસદીય બેઠકોમાંથી દરેક માટે ફેસબુક પર પસંદ કરો અથવા Twitter અને Instagram પર અમને અનુસરો.

Post Author: admin