21 માર્ચ – ETTelecom.com પર બીએસએનએલ-નોકિયાએ પ્રથમ સ્માર્ટ પોલનું લોન્ચિંગ કર્યું

21 મી માર્ચે બીએસએનએલ-નોકિયાએ પ્રથમ સ્માર્ટ પોલનું લોન્ચિંગ કર્યું

નવી દિલ્હી:

ફિનિશ

ટેલિકોમ ગિયર ઉત્પાદક

નોકિયા

તેના પ્રથમ લોન્ચ કરવાની શક્યતા છે

સ્માર્ટ ધ્રુવ

રાજ્ય માલિકીની ભારત સંચાર નિગમ લિમિટેડ ખાતે જમાવટ (

બીએસએનએલ

) આ મામલાથી પરિચિત વ્યક્તિના મતે, 21 મી માર્ચના રોજ.

નોકિયાની સ્માર્ટ પોલ પહેલ તેના બુદ્ધિશાળી ઇન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચર ટ્રાન્સફોર્મેશન પ્રોગ્રામનો એક ભાગ છે.

નવા સ્માર્ટ પોલે તકથી રાજ્ય-નિયંત્રિત સર્વિસ પ્રોવાઇડરને ભવિષ્યના સ્માર્ટ શહેરો માટે તેની ક્ષમતા દર્શાવવાની મંજૂરી મળશે.

ઓક્ટોબર 2018 માં, ચોથી સૌથી મોટી ટેલીકોએ નોકિયાને કેન્દ્રના સ્માર્ટ સિટીઝ મિશન દ્વારા ચલાવવામાં આવેલા સ્થાનિક સ્માર્ટ સિટી પહેલને પ્રોત્સાહન આપવા ટેલિકોમ વર્તુળોમાં સ્માર્ટ ટેલિકોમ પોલ્સની સપ્લાય, ઇન્સ્ટોલ અને જાળવણી કરવાનું પસંદ કર્યું હતું.

અગાઉ ઇક્વિપમેન્ટ કંપનીએ જણાવ્યું હતું કે તે સ્માર્ટ એલઇડી લાઇટિંગ સિસ્ટમ્સ, સીસીટીવી કેમેરા, ડિજિટલ બિલબોર્ડ્સ અને પર્યાવરણીય સેન્સર્સવાળા ધ્રુવને એકીકૃત કરશે જે તણાવયુક્ત ઓપરેટર માટે આવકની સંભવિતતા ધરાવે છે.

નોકિયા દેશમાં બીએસએનએલના ટેલિકોમ નેટવર્ક જમાવટ ભાગીદારો પૈકીનું એક છે.

બંને કંપનીઓએ ભારતના પશ્ચિમી અને દક્ષિણી વર્તુળોમાં 4 જી અને વૉઇસ ઓવર એલટીઇ (વીઓએલટીઈ) સેવાઓના લોન્ચિંગને સમર્થન આપવા માટે નેટવર્ક આધિકરણ કરાર પર હસ્તાક્ષર કર્યા છે.

જોકે, બીએસએનએલને 4 જી સર્વિસીઝને વ્યાપારી રૂપે રોલ કરવા માટે ટેલિકોમ વિભાગ (ડીઓટી) ને મંજૂરી મળી નથી, જ્યારે નરેન્દ્ર મોદીની આગેવાની હેઠળની સરકાર પાંચમી પેઢી અથવા 5 જી ટેક્નોલૉજી 2020 માં પરિપક્વ બજારો સાથે મળીને લોન્ચ કરશે.

જોડાણ દ્વારા, ફિનલેન્ડ સ્થિત ટેલિકોમ ટેક્નૉલોજિ વિક્રેતા તેના આપત્તિ રાહત પ્રયત્નોમાં સેવા પ્રદાતાને સહાય કરવા માટે મિશન-નિર્ણાયક સંચાર માટે એલટીઈ તકનીકનો ઉપયોગ કરીને તેના કોમ્પેક્ટ અને ડિપ્લોયબલ સોલ્યુશન્સ પ્રદાન કરશે.

Post Author: admin