આઈસીસીની વિવાદ ઠરાવ સમિતિ – હિન્દુસ્તાન ટાઇમ્સમાં કેસ ગુમાવ્યા પછી પીસીબીએ બીસીસીઆઈને વળતર ચૂકવ્યું છે

આઈસીસીની વિવાદ ઠરાવ સમિતિમાં કેસ ગુમાવ્યા પછી પાકિસ્તાની ક્રિકેટ બોર્ડે બીસીસીઆઇને આશરે 1.6 મિલિયન ડોલર ચૂકવ્યા છે, એમ પીસીબીના અધ્યક્ષ એહસાન મણિએ સોમવારે દાવો કર્યો હતો. મનીએ કહ્યું હતું કે અમે વળતરના કિસ્સામાં આશરે 2.2 મિલિયન ડૉલરનો ખર્ચ કર્યો હતો, જેમાંથી અમે હારી ગયા હતા.

તેમણે આગ્રહ કર્યો કે કેસની કિંમતને આવરી લેવા માટે ભારતને ચૂકવવામાં આવેલી રકમ ઉપરાંત અન્ય ખર્ચ કાનૂની ફી અને મુસાફરીથી સંબંધિત હતા.

પીસીબીએ ગયા વર્ષે બીસીસીઆઈ સામે આશરે 70 મિલિયન ડોલરની આઈસીસીની વિવાદ ઠરાવ સમિતિ સામે વળતરનો કેસ દાખલ કર્યો હતો.

રીડ: મેથ્યુ હેડનને વિશ્વ કપ 2019 માં ભારતનો નંબર 4 માટે પસંદ કરાયો

પીસીબીએ બે બોર્ડ વચ્ચે કરાર કરાયેલ એમઓયુનું સન્માન ન કરવા બદલ બીસીસીઆઈ પાસેથી મોટી રકમ માંગી હતી. એમઓયુ અનુસાર, ભારત અને પાકિસ્તાન 2015 અને 2023 ની વચ્ચે છ દ્વિપક્ષીય શ્રેણી રમશે, જે બીસીસીઆઈ સન્માનમાં નિષ્ફળ ગયું.

ભારતીય ક્રિકેટ બોર્ડે જણાવ્યું હતું કે તેઓ પાકિસ્તાન સામે રમવા માટે અસમર્થ હતા કારણ કે ભારતીય સરકારે તેમને પરવાનગી આપી નથી. ભારત પાકિસ્તાનના બોર્ડના દાવાઓ કાયદેસર રીતે બંધનકર્તા તરીકે પણ બરતરફ કરે છે.

મનીએ કહ્યું હતું કે, આઈસીસી સમિતિએ સ્વીકારી લીધું છે કે પાકિસ્તાન પાસે કેસ છે અને તેથી જ ભારતીય બોર્ડને ચૂકવવાપાત્ર નુકસાની / કિંમત 16 મિલિયન ડોલરની હતી.

પ્રથમ પ્રકાશિત: 18 માર્ચ, 2019 18:39 IST

Post Author: admin